ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,673
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048

Lightbulb คุกที่สบายที่สุดในโลก

เอ๋ มีคุกเเบบนี้ด้วยหรือหลายๆคนคงคิดเช่นเดียวกันผม เเต่คุกๆนี้มีจริงนะ เป็นอย่างไรไปชมได้เลยย !

มาเอาละครับมาดูกันเลยคุกที่สบายที่สุดในโลก

ก่อนอื่นต้องขอตะโกนดังๆว่า "นี่หรือคุก!" เพราะคุกบาสตอยของนอร์เวย์ ได้รับการอนุญาติให้นักโทษมีสิทธิ์ทำกิจกกรมต่างๆภายในคุก ทั้งอาบเเดด เดินชมชายหาด หรือเล่นกีฬา ส่วนงานของนักโทษคือ ทำไร่ ซ่อมรถจักรยาน เเละงานโรงไม้ โดยนักโทษยังได้รับค่าตอบเเทนสัปดาห์ละ 3,000 บาท เพื่อนำไปซื้อของในซุปเปอร์มาร์เก็ตได้อีกด้วย !

ในเวลาว่าง นักโทษสามารถไปโบสถ์ ไปเรียนหนังสือ เข้าห้องสมุด นอนอาบแดด หรือเล่นเทนนิสกับฟุตบอลได้

บ้านไม่สีหวานซึ่งเป็นที่พักของนักโทษ

ห้องสมุดของเรือนจำบาสตอย

เกาะบาสตอย ซึ่งใช้เวลาขับรถจากกรุงออสโลไปทางทิศใต้เพียง 1 ชั่วโมงเท่านั้น

ผู้บัญชาการเรือนจำ อาร์เน เวิร์นวิค นิลเซน บอกว่า การปฏิบัติต่อผู้ต้องขังเยี่ยงมนุษย์ ช่วยลดการทำผิดซ้ำสองได้ นักโทษที่ออกไปจากที่นี่ มีอัตราการทำผิดซ้ำซากต่ำที่สุดในยุโรป

"ถ้าเราเปลี่ยนทัศนะในเรื่องอาชญากรรมและการลงทัณฑ์เสียใหม่ การฟื้นฟูจิตใจผู้ต้องขังจะดีขึ้นอย่างมาก เรือนจำบาสทอยกำลังอยู่ระหว่างการทดลอง ผมหวังว่า ประโยชน์จะไม่ตกแก่นอร์เวย์เท่านั้น แต่รวมถึงยุโรป และส่วนอื่นๆของโลกด้วย"

เเหม๋อย่าลืมนะครับว่า "คุกนี้อยู่ระหว่างการทดลองนะครับบ" เเป่ววว อดเลยเรา ! อิอิ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

กดกล่าว ขอบคุณผมเพื่อจะได้มีกำลังใจให้ข่าวทุกท่านหน่อยครับ

Credit http://www.ความรู้รอบตัว.com/%E0%B8%...%E0%B8%81.html http://news.voicetv.co.th/viral/64149.html

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ไม่มีไรทำ ไปติดคุกเล่นละอิอิ ความคิดเกรียนๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    คุกแน่รึเนีย ดูสุขสบายแท้ -0-

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    เออ ได้ตังด้วย อิกหน่อยก็ไปติดคุกดีกว่าสบายกว่าเยอะเลย
    ไม่ต้องเสียตังค่าน้ำค่าไฟด้วยหรือป่าวเนี้ย ?
    ถ้าไม่เสียก็ไปติดคุกกันเถอะ 555
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    เผลอชวนกันทำผิดทั้งครอบครัว เข้ามาอยู่ใน คุกนี้ทั้งครอบครัวเลย ถือว่าเป็นการย้ายบ้าน - -
    [IMG][/IMG]

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมคงต้องนิยามคำว่าคุกใหม่เเล้วละ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    แต่ก็ขึ้นชื่อว่าคุก คงไม่มีใครอยากมีเครดิตว่าเคยติดคุกหรอก จริงป่าว? (น่าอยู่จริงๆ ชิวมาก มีงานให้ทำ แถมมีค่าตอบแทนให้อีก)

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

โลก...ชั่งไม่ยุติธรรม !!! 55 5. ^^
    เราใช้ชีวิตแค่หนึ่งส่วนสี่ไมล์ เราจึงรักกันเหมือนพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ฆ่าคน ปล้นจี้ = ติดคุก = สบาย....ฆ่าคน ปล้นจี้ = ติดคุก = สบาย.....ฆ่าคน ปล้นจี้ = ติดคุก = สบาย.....ฆ่าคน ปล้นจี้ = ติดคุก = สบาย
    แล้วคัยจะกลัวติดคุกคับถามหน่อยแถมมีรายได้อีก

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ถ้ามันสบายขนาดนี้ คุกล้นแน่ครับ เพราะคนจนก็ทำผิดแล้วจะได้อยู่ สบายๆเลย
    มีเงินให้ด้วย

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

อันนี้สินะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ว่ายนํ้ามาราทอนแหกคุก 55555

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ความเป็นอยู่ของคนคุกนอร์เวย์ ดีกว่าชาวนาไทย oh!! so irony

แต่ก็นะ ประเทศเขาสงบสุขเป็นอันดับต้นๆของโลก ความเป็นอยู่ก็ดี คงไม่มีใครอยาก หรือ จำเป็นต้องก่ออาชญากรรม

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เป็นคุกที่สบายสะอาดและบรรยากาศน่าอยู่มาก T^T

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ก็นะ น่าไปค้างเล่นจริงๆ

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อย่างกะเกาะส่วนตัว

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ผมว่าน่าจะเอาไว้ขังพวกที่อยู่มานานหรือโทษเบาๆดีกว่า แบบพวกที่ใกล้ได้ออกแล้ว เพื่อเป็นการปรับตัวอะไรงี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    โฮมเลสคงหันมาฆ่าคนกันเยอะขึัน

กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อุต้ะ น่าอยู่กว่าบ้านผมอีกนะนั่น ==
    I LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    จะว่าไปคสามคิดก็ดีนะครับ การคุมขังนักโทษเยี่ยมมนุษย์ที่เขากล่าวไว้ คือการที่อยู่อย่างคนธรรมดาๆ อยู่ทำมาหากินธรรมดาๆ มีงานให้ทำบ้าง มีบ้านให้อยู่เหมือนคนทั่วไปเลย

ซึ่งการโดนขังแบบนี้ ทำให้นักโทษได้มีเวลาว่างที่จะนั่งคิดว่า "เอ้อ! เราก็อยู่ปกติๆอย่างคนอื่นได้หนิ ไม่เห็นต้องมานั่งคิดแผนชั่วๆเพื่อที่จะก่ออาชกรรมรวยทางรัดกันเลย เราอยู่ทำมาหากินทำงานค่อยๆเก็นเงินไปเรื่อยก็สุขสบายดี"

แต่ว่าคนที่จะคิดแบบนี้ได้คงมีไม่มากหรอกนะครับสำหรับผม อยากอยู่ในนั้นให้สบายๆด้วยซ้ำไม่ได้คิดว่าจะเข้าไปสำนึกผิดอะไรเลย จากคำที่ว่า"ตอนนั้นไม่น่าทำลงไปเลย" มันจะหายไปจากหัวมากกว่า

แต่ก็แล้วแต่นักโทษอีกหละ สำหรับผมขังแบบเดิมแหละ แต่แค่ให้อิสระมากขึ้นมีงานให้ทำได้เงินเหมือนกันทุกประการเพียงแค่ว่า ไม่ต้องมีวิวสวยๆให้ชมหรือนอนอาบแดดกันหรอกนะ แค่มีอิสระขึ้นและมีงานทำในคุก

ให้สำนึกได้ว่า เราก็สามารถหาเงินอยู่กินเองได้สบายๆ ก็พอ

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เอาเลยพวกเราไปติดคุกหาตังกัน

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    แน่ใจว่าคุก !! อย่างกับบ้านพักตากอากาศ