ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

Question เรื่องภูมิแพ้ครับ

คือผมเป็นภูมิแพ้อ่ะครับ น่าจะแพ้พวกฝุ่น ตื่นมาตอนเช้าจะมีขี้มูกเยอะมาก หายใจไม่ค่อยออก คัดจมูก คันตา จาม ไอ เป็นมาจนอายุ16 แล้วยังไม่หายเลยครับ
    สงสัยว่าโรคภูมิแพ้มันหายกันได้ไหมครับ เพราะกินยาไปมันก็หาย แต่พอหยุดยามันก็กลับมาเป็นอีก ที่นอนอะไรผมก็ซักทุกอาทิตย์ ออกกำลังกายไปวิ่งทุกวันครับ
    มันก็เป็นๆ หายๆ ควรทำยังไงดีครับ เพื่อนผมบางคนเป็นตั้งแต่เด็กแต่ตอนนี้มันหายแล้ว ผมยังเป็นอยูเลย ทรมานมาก
    AMD FX6300 3.5ghz Ram 4 GB DDR3 XFX R7 260x 1gb gddr5

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    มันก็เป็นอยู่เรื่อยๆน่ะครับแล้วแต่สภาพอากาศและปัจจัยอื่นๆ
    ยิ่งตอนวันผมจบ ม 6 นี่น้ำตาไหลพรากเลยอ่ะ อาจารให้เด็ก ม1-5 เอาดอกกุหลาบมาให้พี่ Oh!goshhh จะฆ่าตรูชัดๆเกสรนี่ว่อนเลยเกือบตาย = ="

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมก็เป็นนะ เคยเป็นติดต่อกัน 2-3 เดือนไม่ได้ไปหาหมอ จนกลายเป็น ไซนัทเรื้อรังเลยถึงขนาดต้องดูดหนองออกจากโพรงจมูก คิดเเล้วเเหยง เเต่รู้สึกจะไม่มียารักษานะมีเเค่ยาช่วยบรรเทาอาการ {ถ้าผมจำไม่ผิดนะผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย}

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ตายละ ผมไม่ได้ไปหาหมอ มา 2-3 เดือนละ ยิ่งอากาศเปลี่ยนด้วย T^T
    AMD FX6300 3.5ghz Ram 4 GB DDR3 XFX R7 260x 1gb gddr5

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    แนะนำให้ไปอยู่ต่างจังหวัดสักพักนะครับ จาก#เป้ง ศรีนครินทร์

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เฮ้ย อาการเดียวกับผมเลย แต่ผมเพิ่งเป็นได้ 6-7 ปี
    ไปหาหมอหมอก็ตรวจนู่นนี่ก็ปกติ(ก็ไปหาหมอตอนบ่ายๆมันหายแล้ว)
    รำคาญเหมือนกัน แต่ผมคิดว่า แพ้พวกน้ำยาปรับผ้านุ่มอ่ะ
    สายๆซัก 8 โมงก็หาย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ภูมิเเพ้ไม่หายครับผม ผมก็เป็นเป็นทั้ง อากาศขนสัตว์ และผิวหนัง เเต่ตอนนี้ผมไม่เป็น อากาศกับขนสัตว์เเล้วครับ

เพราะมันเกิดจากเราสร้างภูมิคุ้มกันให้กับตนเอง กินอาหารที่มีประโยชน์ครบ 5 หมุ่

แล้วที่สำคัญครับคือยาวิเศษ ยาวิเศษนั้นก็คือกีฬาครับ ถ้าไม่ออกกำลังกายอย่าหวังเลยครับ

คนที่เป็นภูมิเเพ้ไม่ออกกำลังกายร่างกายไม่เเข็งเเรงก็หมดสิทธ์ที่จะดีขึ้นครับ

ผมอายุ17ครับ เหลือเเต่ไอผิวหนังหนิเเก้ไม่ได้จริงๆ เวลาโดนไรเเล้วจะขึ้นตามเลยที่โดน

เวลาไปไหนเเล้วมีอะไรข่วนนี้น่าอายจริงๆ -////-/

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    มันเป็นโรคทางกรรมพันธุ์ ไม่มีทางหายขาด แต่ถ้ารักษาอาการจะไม่รุนแรง สังเกตุเวลาเข้าห้องครัว ถ้าบ้านไหนมีแมลงสาบ บางทีเราอาจจะจาม เวลาไปที่มีฝุ่น แล้วก็จามเหมือนจะเป็นหวัด แบบนั้นแหละครับ ภูมิแพ้

ไม่มีทางหายขาด แต่ถ้าอยากดีขึ้น กินอาหารเสริมก็ได้ ออกกำลังกาย กินผักเยอะๆ ช่วยได้ครับ
    . ..

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผมเป็น ไซนัสเรื้อรังครับ เคยทั้งผ่าตัดเอาก้อนไซนัสออก(ใครเคยก็คงจะรู้ความ ทรมานนั้นดี) ดูดหนอง ฯลฯ ..เป็นมาตลอด เกือบ 15 ปี ตอนนี้ก็เป็นอยู่ ทางบ้านผมไม่เป็นนะ แต่ ผมพอรู้สาเหตุ ว่าทำไมเป็น คือ ตอนเด็กๆ ผมสั่งน้ำมูกแรงๆหลังอาบน้ำทุกวัน จนวันนึงมันอักเสบแล้ว ผมก็เหมือน ไม่ดูแลครับ
    วิธีแก้ ที่ดีที่สุด ผมว่า คงเป็นการออกกำลังกาย ทุกวันครับ ต้องทุกวัน ผมว่า ร่างกายเราจะสร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมาได้...แต่ผมก็ ไม่เคยทำซักที..อาจเป็นเพราะผม ไม่ชอบออกกำลังกายก็น่าจะเป็นได้ครับ .....ตอนนี้เหมือนรู้ตัวเองเลย ว่าไม่เคยออกกำลังกาย ส่วนใหญ่ นั่งอยู๋หน้าคอม ถ้าผม ว่า ผมได้ออกกำลังกาย ร่างกายก็คงน่าจะโอเคขึ้น อีกอย่าง คือ นอนหลับให้เพียงพอครับ ต้องนอนให้เต็มอิ่มก่อนเที่ยงคืน ตื่นเช้าๆ ร่างกายน่าจะดีขึ้น

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    หายใจออกข้างเดียวมา 18 ปีแล้วครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ตอนเด็กเคยเป็นแบบหยุดหายใจตอนตี1กว่าๆ จนได้ไปพ่นยาอะครับ ยาไรไม่รู้

หลังจากนั้นก็ไม่เป็นอีกเลย ช่วงนี้ก็เป็นนะ แบบอาการหายใจไม่ค่อยออก ไม่รู้เป็นอะไร

ต้องสูดหายใจแรงๆ ใครรู้วิธีบรรเทาอาการช่วยบอกหน่อย ว่าผมเป็นอะไร

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: