ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

5 สัญญาณบ่งบอกว่าคุณคือเกมเมอร์นักล่า Achievement / Trophy

5 สัญญาณบ่งบอกว่าคุณคือเกมเมอร์นักล่า Achievement / Trophy
    (Review Roundup: รวมคะแนนรีวิวจากทุกสำนักของ Call of Duty: Ghosts)

มีเกมเมอร์สาย PC - Console ไม่น้อยเลยล่ะครับ ที่ชอบเล่นเกมแล้วสะสม Achievement / Trophy เพราะมันคือสิ่งที่บ่งบอกว่า เราเล่นเกมนั้นๆ แบบสมบูรณ์เต็มสูบแล้ว 100% คุ้มกับมูลค่าเงินที่ซื้อเกมมา วันนี้ผมจะพามาดูกันครับว่า คนที่เป็นนักล่า Achievement / Trophy เขามีเอกลักษณ์อย่างไรกันบ้าง

1.รู้ทุกอย่างในเกมยิ่งกว่าผู้พัฒนาซะอีก

เกมเมอร์ที่เป็นนักล่า Achievement / Trophy มักจะรู้อะไรต่ออะไรมากมายไปหมด บางทีก็รู้มากกว่าทีมพัฒนาเองซะด้วยซ้ำ อย่างเช่นว่า หากเจอทางแยก สามารถบอกได้หมดว่าทางแยกทั้งหมดจะนำทางไปไหนบ้าง ทางนี้เป็นทางลับ, ทางนี้มีไอเทมสะสม, ทางนี้มีกับดัก และทางนี้เป็นทางออก หรือหากกดแบบนี้ในจังหวะนี้ จะสามารถทำคอมโบพิเศษจนปลดล็อค Achivement ได้ ขอให้ถาม พี่แกรู้หมด

2.เกมที่ยาวแค่ 8 ชั่วโมง แต่เล่นไป 40+ ชั่วโมง

หากเราเป็นเกมเมอร์ทั่วไป ก็คงสงสัยกันว่า ทำไมเกมที่มันสั้นๆ เล่นแค่ 8 ชั่วโมงจบ อย่าง God of War หรือ Devil May Cry แต่พอไปเชคชั่วโมงการเล่นกลับพบว่ามีบางคนเล่นปาไป 40 กว่าชั่วโมงก็ไม่ต้องแปลกใจครับ เพราะว่าเขากำลังล่า Achivement / Trophy อยู่นั่นเอง

ป.ล.อันนี้ของพ่อผู้เขียนเองครับ เล่น Civilization V ปาไป 1300 กว่าชั่วโมงแล้วยังล่า Achivement ไม่ครบเลย...

3.มีเกมเล่นง่ายๆ อยู่ใน Collection

เกมบางเกม มักจะมีการปลดล็อค Achievement ง่ายๆ ไม่ยากมากนัก อย่างเช่นเล่นผ่านด่าน ตามเนื้อเรื่องเฉยๆ ก็ได้แล้วเป็นต้น เกมพวกนี้เก็บ Achievement ง่าย เกมเมอร์สายนักล่า Achievement จึงมักจะมีติดเป็นคอลเลคชั่นเอาไว้ สำหรับเล่นแก้เซ็งฆ่าเวลาสะสม Achievement ไปเรื่อยๆ ซึ่งส่วนใหญ่ก็มักจะเป็นเกมสำหรับเด็กๆ แบ๊วๆ กิ๊บกิ้ว

4.รู้สึกเซ็ง เวลาเจอเกมที่ล็อกระดับการเล่นยากที่สุดไว้

เกมบางเกมจะล็อกระดับการเล่นยากที่สุดเอาไว้ เพื่อให้เกมเมอร์เล่นโหมดธรรมดาเก็บเกี่ยวประสบการณ์จนจบก่อน แต่สำหรับเกมเมอร์นักล่า Achievement ที่มักจะชอบเล่นระดับยากที่สุดไปเลย เพราะหากจบเกมแล้ว จะสามารถปลดล็อค Achievement ของระดับที่ง่ายกว่าได้ทั้งหมด ทำให้พวกเขาต้องเล่นเกมนั้นๆ อย่างต่ำ 2 รอบนั่นเอง

5.มักจะชอบรีสตาร์ท Check Point ซ้ำไปซ้ำมา

เกมเมอร์สายนี้จะทำอะำไรต้อง Perfect ทุกอย่าง บางฉากมี Achievement บังคับว่าห้ามโดนโจมตีแม้แต่ครั้งเดียว ยิ่งเกมมอร์สายนี้มาเล่นเกมแบบนี้ จะเห็นพวกเขารีสตาร์ท Check Point บ่อยมากๆ โดยเฉพาะเวลาโดนโจมตีทีนึง พี่แกรีสตาร์ททันทีเลย แล้วจะทำอยู่อย่างนั้น จนผ่านได้แบบปลดล็อค Achievement สำเร็จ

เพื่อนๆ คนไหนที่มีลักษณะการเล่นเกมแบบนี้ แปลว่าเริ่มจะมีความเป็นนักล่า Achievement / Trophy กันแล้วละครับ หรือหากเพื่อนๆ คิดว่านักล่า Achivement / Trophy มีลักษณะการเล่นเกมแบบไหนอีก ลองแชร์กันดูได้นะ

น่าจะเป็นการทิ้งท้ายปีอย่างแน่นอนแล้วหากไม่นับเกม Exclusive บนเครื่องเกม Next Gen ของทั้งสองค่ายอย่าง Microsoft และ Sony ที่กำลังจะออกวางจำหน่ายในอีกไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้า สำหรับบรรดาเกมฟอร์มยักษ์ทั้งหลายแหล่และวันนี้ก็เป็นคิวของหนึ่งในอภิมหาเกมยิงตลอดการที่อยู่คู่วงการมานับ 10 ปีสำหรับ Call of Duty: Ghosts นั่นเองที่ทางสื่อใหญ่ของต่างประเทศนั้นก็ได้ส่งคะแนนรีวิวออกมาให้เราได้ชมกันแล้ว

โดยทางสื่อสำนักใหญ่อย่าง IGN นั้นได้ให้คะแนนเกมในภาคนี้ที่ 8.8 คะแนน ซึ่งสำหรับ Call of Duty ซีรี่ย์นั้นต้องถือว่าทำออกมาได้น้อยกว่ามาตรฐานเดิมไปพอสมควรเพราะภาคที่แล้วอย่าง Black Ops II นั้นได้ไปถึง 9.3 คะแนนในขณะที่ Modern Warfare 3 นั้นได้ 9.0 คะแนน โดยในส่วนของเนื้อเรื่องในเกมนั้นค่อนข้างมีความเห็นที่แตกต่างกันออกไปบางสื่อก็บอกว่าหากเทียบกับเกมภาคก่อนทำออกมาได้ค่อนข้างน่าผิดหวังแม้ว่าจะมีการเพิ่มระบบใหม่เข้าไปก็ตามแต่ก็ยังคงขาดแรงดึงดูดในการเล่น แต่ส่วนใหญ่มักจะเห็นไปในทางเดียวกันว่าตัวเกมนั้นเลือกฉากหลังและธีมของเรื่อวได้น่าสนใจกว่าเกมอื่นๆ และถือว่าเป็นของใหม่สำหรับ Military Shooter ที่พาผู้เล่นออกไปจากสงครามกับประเทศขั้วมหาอำนาจอย่างจีนหรือรัสเซียหรือการก่อการร้ายในตะวันออกกลางเสียทีในขณะที่เจ้าหมาน้อย Riley นั้นก็ทำหน้าที่ของมันได้อย่างดีเยี่ยม

ส่วนข้อเสียของตัวเกมนั้นคงหนีไม่พ้นการที่มันยังคงเป็นเกม Call of Duty แบบเดิมๆที่ไม่ได้ให้อะไรแปลกใหม่นักแม้โหมดมัลติเพลเยอร์จะได้รับการปรับปรุงให้มีความลึกขึ้น ระบบ Class ที่น่าสนใจมากขึ้นแต่ถ้าเทียบกับเกม Next Gen ที่จะออกกันมาในอีกไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้านี้อาจจะทำให้มันกลายเป็นเกมโบราญไปในทันทีเลยก็เป็นได้ (ยังไม่นับปัญหาทางด้านเทคนิคของตัวเกม)

Eurogamer – 7/10
    Joystiq – 3.5/5
    Videogamer – 7/10
    CVG – 7/10
    NowGamer – 7.5/10
    Destructoid – 5/10
    IGN – 8.8/10
    DigitalSpy – 4/5
    USGamer – 3/5
    GameTrailers – 7/10
    OPM – 8/10
    GiantBomb – 3/5
    Gamespot – 8/10
    Kotaku – ‘Not Yet’
    OXM – 8/10
    Eurogamer.de – 8/10
    Gamestar Hungary – 8.5/10
    Polygon – 6.5/10
    Lazygamer.net – 8.3/10
    Games.ch – 90/100
    Gamefront – 74/100
    Push Square – 6/10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 5th November 2013 เมื่อ 19:51

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ผมไม่มี คูณสมบัติ พวกนี้เลยสักข้อ เล่นๆไป ดูเนื้อเรื่องไป
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    แหม่... โดนทุกข้อเลย โดยเฉพาะ ข้อ 2 กับ 5

55555+
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมเป็นข้อที่ 5. โดยเฉพาะกับเกม assassin's creed

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไม่ใช่ผมสักข้อ แต่ถ้าเป็น โอเพ่นเวิลด์เล่นนานหน่อย
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมคือบุคคลไร้คุณสมบัติที่กล่าวมาทั้งหมด
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เคยเป็นครับ ประสาทจะกิน แทนที่จะเล่นสนุกกลายเป็นเครียดไป สำหรับเกมที่ต้องได้ S ถึงจะปลดของ แต่มันก็แล้วแต่เกมด้วยครับ บางเกม เดินตามหาของแล้วมันสนุกก็ดีไป

บางเกมเดิน เก็บรูปภาพ ของลับแล้วมันน่าเบื่อก็เดินเรื่องต่อให้จบ ตามนั้น

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    ของผมไม่ค่อยสนใจนะยกเว้น ทำแล้วได้ของเช่นพวกตัวละครไรพวกงี้ ส่วนมากผมชอบเก็บเควสรองมากกว่า

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    steam นี่ตัวดีเลยครับ 55
    NOTHING

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    2.เกมที่ยาวแค่ 8 ชั่วโมง แต่เล่นไป 40+ ชั่วโมง
    ^
    ^
    มีเเค่นี้ ที่เหลือยังถึงไม่ถึงขั้น

กล่าวขอบคุณ
    523
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ของผมมีสองเกมส์ที่ปลดล็อก Achievement หมดคือ Dark soul กับ the witcher2 ของ xbox บางอันยากนะต้องทำตามเงื่อนไขที่เกมส์กำหนดมา

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    พ่อ จขกท. เล่นเกมด้วยโอ้ดีจัง ที่บ้านผมเหรอ "วันๆเล่นแต่เกม" - -

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    พ่อ จขกท. เล่นเกมด้วยโอ้ดีจัง ที่บ้านผมเหรอ "วันๆเล่นแต่เกม" - -
    พ่อเราชอบเล่น angry bird มากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    5555 ผมเป็นประเภทที่ 5

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผมซื้อเกมส์มาเล่น เล่นไม่คุ้มซักเกมส์

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เราก็มีบางข้อเหมือนกันนะโดยเฉพาะข้อสุดท้าย"ไม่ได้100%ตูเล่นใหม่" ฮ่าๆๆ

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    รู้สึกว่าตัวเองเป็นของ 5
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ข้อ 5 เลย เวลาอะไรผิดแผนมันต้องรีตาร์ทอยู่เรื่อยไป . . . .
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    555 ช่ายเลยนี้แหละนักล่า
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไม่มีซักข้อ ซื้อมาเล่นยังไม่เคยจบ 555

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ข้อ 5 บ่อยนะครับ หมายถึงผมตายบ่อยมันเลย Lord Check Point แห่ม

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ข้อ 4 และ ข้อ 5

มันใช่เลย !!!
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ข้อสุดท้ายนี้ผมเป็นนะ เฉพาะ Assassin's Creed series

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมเกือบทุกข้ออะ พอดีมันเบื่อ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ผมไมใ่ช่พวกนักล่าขนาดนั้นครับ ผมมาสายนักสำรวจ ชอบเดินไปทั่วๆตามมุม แล้วค่อยทำให้เสร็จๆไป
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย