ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

ทึ่ง! หนุ่มอังกฤษจดจำทุกวันในอดีตได้แม่นยำ

เมื่อวันที่ 24 กันยายนที่ผ่านมา สำนักข่าวบีบีซี เปิดเผยเรื่องราวสุดทึ่งของหนุ่มอังกฤษรายหนึ่งที่มีความพิเศษเหนือคนทั่วไป สามารถจดจำเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในทุก ๆ วันได้อย่างไม่น่าเชื่อ แม้จะผ่านมานานแล้วก็ตาม

หนุ่มรายนี้ คือ นายออเรเลียน เฮย์แมน นักศึกษามหาวิทยาลัยเดอแรม วัย 20 ปี จากเมืองคาร์ดิฟฟ์ของอังกฤษ เขาเป็นหนึ่งในผู้คนเพียงหยิบมือเดียวในโลก ที่เกิดมาพร้อมภาวะพิเศษ มีความทรงจำดีมากเหนือคนปกติทั่วไป หรือทางการแพทย์เรียกว่า "Hyperthymesia" ซึ่งมันทำให้เขาจดจำภาพเหตุการณ์ ข่าว สภาพอากาศ อาหารที่ทานในแต่ละวันที่ผ่านไปได้ แม้ผ่านมาหลายเดือนปีแล้วก็ตาม

ออเรเลียน เล่าให้ฟังว่า "ผมรู้ตัวว่ามีภาวะพิเศษตรงนี้ชัดเจนเมื่ออายุ 14 ปี เมื่อพบว่าตัวเองมีความจำที่ดีมาก สามารถจดจำเรื่องราวเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่เกิดขึ้นเมื่อหลายปีก่อนได้อย่างแม่นยำ และมันไม่ใช่ความสามารถที่ได้มาจากการฝึกด้วย มันไม่ต้องอาศัยเทคนิคใด ๆ เลย แต่ผมจำมันได้เอง"
    เมื่อผู้สื่อข่าวลองสุ่มถามถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 1 ตุลาคม 2549 ออเรเลียนตอบได้ทันทีว่า วันนั้นเป็นวันอาทิตย์ที่สภาพอากาศอึมครึม เขาฟังเพลง "When You Were Young" ของ The Killers นอกจากนั้น เขายังเล่าย้อนไปถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก่อนวันที่ 1 ตุลาคมปีนั้นได้อีกหลายวันอย่างน่าทึ่ง
    อย่างไรก็ดี ออเรเลียนบอกว่า สิ่งพิเศษที่เขาได้มา เป็นเหมือนกับการได้เข้าไปยังกล่องเก็บภาพความทรงจำได้อย่างรวดเร็วทันทีที่พูดถึงวันแต่ละวันในอดีต แต่การจดจำภาพอดีตได้ดีแบบนี้ คงไม่ได้เอื้อให้เขามีความจำเกี่ยวกับเรื่องเรียนได้มากกว่าคนอื่น ๆ เพราะการจดจำรายละเอียดในหนังสือก็ยังคงเป็นเหมือนกับคนปกติอยู่

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    การจดจำรายละเอียดในหนังสือก็ยังคงเป็นเหมือนกับคนปกติอยู่ =w=

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    นายจำเราได้ป่าว 555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockohhh อ่านกระทู้
    นายจำเราได้ป่าว 555
    อ๋อ นายนั่นเอง ที่วันก่อนเดินเข้าห้องน้ำกับชายผู้นี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    การจดจำรายละเอียดในหนังสือก็ยังคงเป็นเหมือนกับคนปกติ (แล้วจะมีไปทำม๊าย)

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ถ้ามีเรื่ิองที่อยากลืม แต่มันลืมไม่ได้มันก็แย่เลย.
    DARKNESS iMPRiSONiNG ME ALL THAT i SEE ABSOLUTE HORROR
    i CANNOT LiVE i CANNOT DiE TRAPPED iN MYSELF BODY MY HOLDiNG CELL

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ประโยคสุดท้ายทำให้ความสามารถมันดูธรรมดาไปเลย = =

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ผมว่าผมก็สามารถทำได้นะ Hero และ สูตร ผสม ITEM ผมจำได้หมดเลย (Dota)
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    รู้สึกว่าในโลกไม่ได้มีคนเดียวน๊ะเคยดูสารคดี มีเยอะอยู่คนที่จำได้ทุกวันทุกกิจกรรมของตัวเอง
    I Don't need Weapons I got logic