ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

จักรวาลคืออะไร ??

คือผมลองนั่งคิดเล่นๆนะครับว่า ไอ้จักรวาล อวกาศ เนี่ย มันคืออะไร
    มันกว้างใหญ่ขนาดใหน มันจะมีที่สิ้นสุดใหม หรือว่า....
    ไม่ว่าจะไปทางซ้าย ขวา ขึ้นบน ลงล่าง
    มันก็จะไม่สิ้นสุดเลย

ลองคิดภาพดูนะครับว่า สมมุติเราทิ้งก้อนหินก้อนหนึ่งลงใน
    ห้วง อวกาศ แล้วปล่อยให้มันตกลงไปเรื่อยๆ เรือยๆ
    โดยไม่ต้องคำนึงถึงแรงดึงดูด แรงโน้มถ่วง
    มันจะตกลงไป เรือยๆ เรื่อยๆ ตลอดกาล.....

หรือว่า มันจะกระทบกับอะไรซักอย่าง
    ขอบเขตของอวกาศหรอ??
    มันจะมีจริงๆใหม

มันกว้างขนาดนั้นเลยหรอ จักรวาล
    แล้วอากาศมันคืออะไรหละ จักรวาลมันคืออะไร

หรือมันอาจเป็นแค่บางสิ่งบางอย่างในหลอดทดลอง
    ของ...ยักษ์...พระเจ้า...เอเลี่ยน...

ไม่มีใครรู้

พอมาคิดดูแล้วมันอึดอัด
    นี่เราไม่รู้อะไรเลยหรอ

ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนเกิดมาเพื่อแตกดับงั้นหรอ
    คนต้องตาย
    ดาวต้องมีวันหมดอายุขัย
    กาแล็กซี่ต้องมีวันสุญสลาย

และกำเนิดขึ้นมาใหม่

เพื่ออะไร

แล้วจักรวาลหละ มันจะมีวันแจกดับใหม
    หรือมันจะยังคงว่างเปล่าแบบนี้ตลอดไป
    หรือเพราะมันไม่เคยมีอยู่จริง...

ปล.ผิดพลาดประกาลใด ขออภัยครับ ความคิดส่วนตัวล้วนๆ

ปล.2 อาจเรียกว่าเอกภพ หรือปล่าว ผมไม่แน่ใจ แต่คำว่า อวกาศ จักรวาลของผมหนะ คือ สิ่งที่ว่างเปล่าที่กาแลกซี่ทั้งหลาย อยู่ข้างใน อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 9th November 2013 เมื่อ 06:50

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ตอนนี้จักรวาลกำลังขยายตัวครับ เลยบอกได้ยากว่ามันจะมีขอบหรือที่สุดของมัน

ผมว่าเมื่อหลายล้านล้านปีก่อน จักรได้ถือกำเนิดขึ้นโดย บิกแบงค์ การระเบิดทำให้อวกาศขยายตัวอย่างไม่มีที่สิ้นสุด ผมว่าในเมื่อมันขยาดตัวได้ สักวันมันอาจจะ เรียกทุกสิ่งคืนเเล้วก็ ระเบิดใหม่อีกรอบนึงมันเป็นเรื่องที่มนุษย์จะเข้าใจได้ยากมากๆ
    นักวิทยาศาสตร์ คิดไส้มากมายหลายอย่างเดียวเรื่องนี้ แต่ก็หาข้อสรุปไม่ได้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    แล้วก่อนกำเนิด บิกแบงค์ มันคืออะไรหรอครับ ขอบเขตมันอยู่ตรงใหนหละ
    นี่หละที่ผมสงสัย ว่าทุกสิ่งทถกอย่างมันจะมีใหมขอบเขต
    แล้วภาตใต้ขอบเขตมันมีอะไร..

มันมีข้อสันนิฐานหลายข้อนะครับ เพื่อมนุษย์ยังไม่มีเทคโนโลยีหรือความก้าวของความคิดของมนุษย์พอจะเข้าเรื่องนี้ได้ครับ ไม่แค่คุณที่ส่งสัยมีนักวิทยาศาสตร์พยายามหาคำตอบกันอยู่ตอนนี้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    = ________________=

คิดจนไม่อยากจะคิดแล้วอ่ะ ..

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    ตอนนี้จักรวาลกำลังขยายตัวครับ เลยบอกได้ยากว่ามันจะมีขอบหรือที่สุดของมัน

ผมว่าเมื่อหลายล้านล้านปีก่อน จักรได้ถือกำเนิดขึ้นโดย บิกแบงค์ การระเบิดทำให้อวกาศขยายตัวอย่างไม่มีที่สิ้นสุด ผมว่าในเมื่อมันขยาดตัวได้ สักวันมันอาจจะ เรียกทุกสิ่งคืนเเล้วก็ ระเบิดใหม่อีกรอบนึงมันเป็นเรื่องที่มนุษย์จะเข้าใจได้ยากมากๆ
    นักวิทยาศาสตร์ คิดไส้มากมายหลายอย่างเดียวเรื่องนี้ แต่ก็หาข้อสรุปไม่ได้เลย
    แล้วก่อนกำเนิด บิกแบงค์ มันคืออะไรหรอครับ ขอบเขตมันอยู่ตรงใหนหละ
    นี่หละที่ผมสงสัย ว่าทุกสิ่งทถกอย่างมันจะมีใหมขอบเขต
    แล้วภาตใต้ขอบเขตมันมีอะไร..

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    จักรวาลของเราอาจจะอยู่ในแบคทีเรียของสิ่งมีชีวิตหนึ่งก็เป็นได้..

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ผมว่าจักรวาลมีที่สิ้นสุดแต่แค่มนุษย์ยังไปไม่ถึงมากกว่า

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alienarez อ่านกระทู้
    จักรวาลของเราอาจจะอยู่ในแบคทีเรียของสิ่งมีชีวิตหนึ่งก็เป็นได้..
    หรือมันอาจเป็นแค่ อะตอม

ลองดูนี่นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 9th November 2013 เมื่อ 07:32

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ไม่สิ้นสุดดดดด รอไปเถอะสักห้าแสนล้านปีโลกเราคงเฉลยคำตอบทุกอย่าง
    หรือไม่ก็รอให้ราชาโจรสลัดออกมาโดนประหาร แล้วประกาศว่าคำตอบทุกอย่างอยู่ที่นั่นแล้ว
    ถ้าอยากรู้อยากเห็นก็ไปหาเอาสิ !!! One Piece !!!! ถุ้ยยยย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    รอปี 2015 จะได้รู้ว่าระบบจักรวาลไกลแค่นั้น !! #Star War VII

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ลองอ่านประวัติย่อของเวลา สีเฟน ฮอฟกิ้ง ดูสนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    จักรจะมี9ดาวด้วยกัน จะมีโยธันฮาน กับโลกแล้วก็อะไรไม่รู้ เมื่อปีที่แล้ว มีตัวประหลาดมาจากท่องฟ้า ที่ New York แล้วมีกลุ่มเหล่าฮีโร่ออกมากู้ไว้ได้ (ในนั้นมี ธอร์ ไอรอนแมว กัปตรวย หน้าต่างดำ พี่มืดตาเดียว)

แล้วเมื่อไม่กี่วันมานี้ เมืองหนึ่งพังยับ แต่ธอร์ช่วยไว้ทัน เห้อเบื่อ โลกเราโดนบุกอยู่บ่อย รู้สึกว่ามีการทำนายไว้ว่า ปี2015 โลกิจะมาประกาศสงครามต่อ แหะๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BackKoMz- : 9th November 2013 เมื่อ 08:46

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    สมมุติฐานของผมเอง
    จักรวาล = อะตอม
    แล้วเราก็ทำงานให้กับร่างกายใครบางนะ เหมือนกับ เม็ดเลือดในร่างกายเราทำงานให้เรา วนไปเรื่อยๆไม่มีที่สิ้นสุด

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ขนาดสิ่งที่เรียกว่ามีวิวัฒนาการสูงส่งก็ยังคงอยู่ในขอบเขตของจักรวาลมิอาจหลุดพ้นออกไปได้จะทำได้เพียงขยายอณาเขตและล่าอณานิคมมั้ง

จักวาลก็เหมือนกับเราหลับตาแหล่ะมันไม่มีที่สุ้นสุดไม่มีขอบเขต ไม่มีอะไรแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    จักรจะมี9ดาวด้วยกัน จะมีโยธันฮาน กับโลกแล้วก็อะไรไม่รู้ เมื่อปีที่แล้ว มีตัวประหลาดมาจากท่องฟ้า ที่ New York แล้วมีกลุ่มเหล่าฮีโร่ออกมากู้ไว้ได้ (ในนั้นมี ธอร์ ไอรอนแมว กัปตรวย หน้าต่างดำ พี่มืดตาเดียว)

แล้วเมื่อไม่กี่วันมานี้ เมืองหนึ่งพังยับ แต่ธอร์ช่วยไว้ทัน เห้อเบื่อ โลกเราโดนบุกอยู่บ่อย รู้สึกว่ามีการทำนายไว้ว่า ปี2015 โลกิจะมาประกาศสงครามต่อ แหะๆๆ
    แต่ยังดีนะครับที่มี ไอ้เวนเจอร์ มาช่วยไว้ทุกที ว่าแต่ไอ้โลก้าก เมื่อไหร่มันจะตายหละครับ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    จักรวาลคือบ้านของเราที่ยังไปไม่ทั่วบ้าน

และ

จักรวาลคือ พรมแดนสุดท้ายของมนุษย์ชาติ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ผมก็อยากรู้รอให้ผมเป็นอมตะก่อนนะเดี๋ยวไปท่องจักวาลกัน

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมเคยอ่านมา เค้าบอกว่าจักรวาลไม่ได้มีแค่จักรวาลเดียวนะ มันมีหลายจักรวาลเลย

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    คิดเหมือนผมเลย ผมก็สงสัยมาจนทุกวันนี้หละ กว่าโลกจะรู้คำตอบผมคงไม่อยู่แล้วละมั้งนะ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    แนวคิดของผมคือ

จักรวาลไม่มีที่สิ้นสุดครับ คือมันอธิบายไม่ไ้ด้ แต่มันไม่มีที่สิ้นสุด คือมันไปเรื่อยๆ มันอาจเป็นพลังงานบางอย่าง ที่ไกลเรื่อยๆ ไม่มีที่สิ้นสุด ยกตัวอย่างเช่นเกมที่เ้ค้าไม่ไ้ด้ Fix แมพไว้ เราอออกนอกฉากมันก็จะไปเรื่อยๆอย่างนั้น ไม่มีที่สิ้นสุด ถามว่าทำไมเราถึงไม่ชอบแนวคิดนี้ นั่นเพราะเราโตมากับการเป็นจุดเริ่มต้นและจุดสิ้นสุด เราไ่ม่เคยได้สอนแนวคิดเรื่องของการไม่มีที่สิ้นสุดเลย เราถูกปลูกฝังมาตั้งแต่บรรพบุรุษวว่า มีจุดเริ่มต้องมีสุดสิ้นสุด เราไม่เคยได้รับคำสอนว่า อาจจะมีบางที่ ที่มันไม่มีจุดสิ้นสุด ที่มันมีขนาดไม่จำกัดก็เป็นได้

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    คห ส่วนตัว ผมเคยคิดว่า จัรวาลเหมือนนิวเคลียสในเซลบางเซลของสิ่งมีชีวิตอื่นอีกที หรือไม่ก็เป็นแค่เซล เซลนึงในของเหลวบางอย่าง

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อะไรใหญ่กว่าจักรวาล

คำตอบ >> SONAX เพราะมันครอบจักรวาล 555555555555555

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    นี่คือความสนุกอย่างนึงของธรรมชาติ มีอะไรให้เราคิดจินตนาการเอาตลอด
    เรื่องจุดกำเนิดของจักรวาลที่ว่าบิกแบงก็แค่การคาดเดาของนักวิทยาศาสตร์เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 225DCC5F อ่านกระทู้
    อะไรใหญ่กว่าจักรวาล

คำตอบ >> SONAX เพราะมันครอบจักรวาล 555555555555555
    555+ช่างกล้าเล่นนะ

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ความคิดเห็นของแต่ละท่านพูดมามันก็เพียงทฤษฎีหนึ่งเท่านั้นนะครับ

แต่หากว่าเราอยู่นตัวของสิ่งมีชีวติหรือเป็นอะตอมหรือ นิวเครียส ผมว่าเป็นไปไม่น่าจะได้นะครับ

ลองคิดสิครับ พื้นฐานของการกำเนิดสิ่งมีชีวิตคืออะไร?
    คือน้ำ ครับ

หากไม่มีน้ำสิ่งมีชีวิตก็ไม่เกิดขึ้น อันนี้พื้นฐานครับ
    จักรวาลนี้เต็มไปด้วยสะสาร ที่เป็นอัตราย ถึงที่แบบว่าจิตนาการไม่ได้เลยด้วยซ้ำครับ แค่ออกไปนอกโลกก็อัตรายสุดๆละ เเล้วเราไปเจอระบบสุริยะที่มีรังสีแกมม่าของดาวเคาะแดงที่ยุปตัวลงไปก็ ไม่รอดเหมือนกันนะครับ
    เเล้วยังมี หลุมดำที่กลาง กาแลคชีของเรามันมีอันตรายที่ไม่รู้ว่าโดนเข้าไปเเล้วจะไปโผ่ลที่ไหน อาจจะไปโผ่ลที่หลุดขาวก็ได้? แต่ไม่มีใครสามารถ พิสูตรได้ครับ

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    จะหาอะไรมาวัดจุดสิ้นสุดจักรวาลตอนนี้คงเป็นไปได้ยาก เพราะกล้องโทรทัศน์อวกาศที่ใช้สำรวจดาราศาสตร์ก็ยังไม่มีความเร็วกว่าแสงเลย
    ถ้ามนุษย์คิดค้นสิ่งที่มีความเร็วเหนือแสงได้ก็คงจะได้คำตอบเรื่องนี้เร็วขึ้น