ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Cool -: Activision เล็งเห็นปัญหา อาจแก้ Call of Duty: Ghosts กับแรมขั้นต่ำ 6GB :-

.:[ Activision เล็งเห็นปัญหา!!! ]:.
    ...อาจแก้ Call of Duty: Ghosts กับแรมขั้นต่ำ 6GB...

สำหรับคอเกมเดินหน้ายิงชื่อดังอย่าง Call of Duty: Ghosts หลายคนอาจกำลังประสบปัญหาเข้าเกมไม่ได้เพราะเกมนั้น
    ต้องการแรมขั้นต่ำถึง 6GB ซึ่งมันออกจะดูไม่สมเหตุสมผลกันสักเท่าไหร่แถมทาง Activision ก็ไม่บอกเหตุผลด้วยว่าทำไมต้องทำแบบนี้
    ตรงนี้ก็ทำเอาแฟนเกมทั่วโลกบ่นกันระงมและเฝ้ารอว่าเมื่อไหร่ทางทีมงานจะ ปล่อย patch ออกมาแก้ไขเสียที

ในตอนนี้มีชาว Twitter รายหนึ่งได้สอบถามถึงปัญหาที่ว่ามาข้างต้นกับทาง support ของ Activision ในคำถามที่ว่า
    “ทำไมถึงต้องล็อคแรมขั้นต่ำที่ 6GB และเมื่อไหร่จะปล่อย patch ออกมาแก้ไขเสียที?” ก็ได้คำตอบมาว่า
    “ในตอนนี้เรากำลังเก็บพิจรณา ซึ่งขณะนี้ยังไม่มีอัพเดตออกมา ขอบคุณจ๊ะ”

สงสัยถามไม่ต้องคำตอบหรือ Activision ตอบไม่ตรงคำถาม สรุปเลยก็คือทางทีมงานไม่ยอมบอกเหตุผลว่าทำไมต้องล็อคแรมขั้นต่ำที่ 6GB
    และก็ไม่ได้รับปากซะด้วยว่าจะยอมแก้ไขไหม หมายความว่าทางค่ายอาจจะทำหรือไม่ทำก็ได้
    เพียงพูดแค่ว่าจะรับเรื่องไปพิจรณาตามสไตล์ซับพอร์ตรับเรื่องลูกค้าอะไร ประมาณนั้น ลุ้นกันต่อไปสำหรับ PC รากหญ้า

> THANK YOU <
    >
    Edit : theruk@JKG <
    >
    source: dsogaming <

> Thank & Comment <

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    มันต้องมีอะไรแอบแฝงอยู่เป็นแน่

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ขั้นต่ำอะไรฟร้า ใช้จริงเห็น 3 gb กว่าๆ เนี่ยเปิด windows ไป เล่นไปเลย แต่ยังมีกระตุกซะงั้น ทั้งๆที่แรมเราตั้ง 8

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    คอนโซล ยังมีไม่ถึง 6 GB เลย ก็ยังเล่นได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    กี่จิกไม่สนหรอกเพราะเราเล่นคอนโซล LOL

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    เหอะๆ ผมเตรียมไว้เเล้ว ๆ
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่จบสักที 6 GB เอาเเฟรชไดร์ฟไปทำเป็นเเรมก็จบละ เล่นได้ 100 %
    NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมว่ามันคงเป็นระบบที่มันจะนำเข้ามาใช้เฉพาะมากกว่าเลยทำให้ใช้ RAM 6 GB น่ะ

ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะโหมด เอเลี่ยนรึเปแล่าน้อ ฮ่าๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อาจฮั้วกับผู้จัดจำหน่าย แรม ก็เป็นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    หรอ แย่จัง เล่นจบละ อิอิ

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Editor อ่านกระทู้
    ไม่จบสักที 6 GB เอาเเฟรชไดร์ฟไปทำเป็นเเรมก็จบละ เล่นได้ 100 %
    ค่อนข้างมั่วนะครับ - -*

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    สงสัยจะโชว์BF ว่ากินแรมขั้นต่ำมากกว่าแต่ก็สามารถขายได้มากกว่า เพื่อสั่งสอนว่าใครกันแน่ที่เป็นราชาFPS 555

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Editor อ่านกระทู้

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    อย่าลืมโหมดเอเลี่ยนสิครับ... ผม 8GB สบาย(แค่ยังไม่ได้เล่นเลยสักนิดแค่นั้น...ไม่มีตังค์)

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    Ram ผม 8G ก็เล่นได้ปกตินะ windows 7 แค่ boot ก็กินไปแล้ว 1.5G