ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921

กูเกิล เตรียมแบนส่วนขยาย Windows Chrome ที่มาจากแหล่งภายนอก

กูเกิล เตรียมแบนส่วนขยาย Windows Chrome ที่มาจากแหล่งภายนอก

กูเกิล ประกาศแบนส่วนขยาย Chrome บนแพลตฟอร์ม Windows ซึ่งมาจากผู้พัฒนาภายนอก Chrome Web Store อ้างความกังวลด้านความปลอดภัย

โดย กูเกิล จะไม่เพียงแต่แจ้งเตือนผู้ใช้ เมื่อกำลังพยายามติดตั้งส่วนต่อขยายความสามารถของ Chrome ที่มาจากแหล่งภายนอก Chrome Web Store เท่านั้น โดยเริ่มตั้งแต่เดือนมกราคม ผู้ใช้งาน Windows ทุกคน จะสามารถติดตั้งส่วนต่อขยาย Chrome ได้เฉพาะที่มาจากร้านค้าอย่างเป็นทางการเท่านั้น ซึ่งนั่นหมายถึง กูเกิล จะทำการบล็อคทุกๆส่วนขยาย Chrome ที่มาจากผู้พัฒนารายอื่นทั้งหมด

Erik Kay ผู้อำนวยการฝ่ายวิศวกรรมของ Chrome ได้เขียนผ่านบล็อก อ้างถึงกลไกรักษาความปลอดภัยในปัจจุบันที่มีไม่เพียงพอ โดยถึงแม้จะมีการแจ้งเตือนผู้ใช้ถึงการติดตั้งส่วนขยายที่มาจากภายนอก แต่ก็ยังมีวิธีการที่สามารถหลบเลี่ยงได้อยู่ดี โดยส่วนต่อขยายที่เป็นอันตราย จะได้รับการติดตั้งแทนที่การตั้งค่าเบราว์เซอร์ และแทนที่หน้าแท็บใหม่ ซึ่งพวกเราได้รับการร้องเรียนจากผู้ใช้ Windows เป็นส่วนมาก Kay กล่าว

โดยการเปลี่ยนแปลง จะมีผลต่อความเสถียรภาพของ Chrome ในเวอร์ชั่นที่มีผู้ใช้งานส่วนใหญ่ และ Chrome Beta สำหรับ Chrome เวอร์ชั่นนักพัฒนา และ Canary builds จะยังคงไม่ได้รับผลกระทบในครั้งนี้ โดย กูเกิล ได้มีการรณรงค์ส่งเสริมให้นักพัฒนาที่พัฒนาส่วนขยายที่ไม่เป็นอันตราย โยกย้ายการพัฒนาของตนเข้าไปยัง Chrome Web Store ก่อนเดือนมกราคมนี้

Credit : CNET , www.pantip.com

อ่านด้วยครับ
    vvvvv
    ผมเชื่อว่าหลายคนโหลดวิดิโอจากยูทูปไม่ได้ แต่ผมมีทางแก้ครับใช้ Browser นี้ครับ Baidu Spark Browser ไม่ติด hao123 ไม่มีไวรัสด้วย แถมโหลดวิดิโอจากยูทูปได้ด้วย ^ ^

ลิ้งค์โหลด http://th.browser.baidu.com/ ครับ ^ ^ [ไม่ได้โฆษณาแต่อย่างใดแค่อยากให้นักสูวิดิโอสูบกันบานน]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pasin Chanla : 10th November 2013 เมื่อ 07:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    สนับสนุนเต็มที่
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    youtube downloader ของผม โดนบล็อคไปเรียบร้อยแล้ว.. เซ็งเป็ด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เริ่มจะเรื่องมากแล้ว... youtube จะเม้นทีต้องล็อกอิน Google + เดี้ยวกลับไปใช้ IE หรือ Fire Fox แทน
    Forever alone !!!! (T____T)

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ก็ดี เพราะไม่เคยคิดจะติดตั้งเพิ่มเลยส่วนเสริม หน้าตาไม่ค่อยหน้าไว้ใจเยอะมาก (เอาง่ายๆไม่มีปัญหากับผมอยู่ละงานนี้)
    แต่จะดีมากถ้าเอาลูกเล่นเก่าๆคืนมา อย่าเช่นเกิดแท็บที่ปิดไปแล้วหลายๆแท็บพร้อมกัน (จนต้องเข้าไปตั้งค่า Chrome ให้มันกลับมาเองเลย เซงตรงนี้แหละ -*-)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makito อ่านกระทู้
    youtube downloader ของผม โดนบล็อคไปเรียบร้อยแล้ว.. เซ็งเป็ด
    ใช่ครับ เซงเหมือนกัน คือบางอันมันก็มีส่วนดีของมัน ไม่น่าเอาออก

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ซวยเลยจะสูบวิดีโอจากยูทูปยากอีกละ จะปิดกั้นอะไรหนักหนาวะ ตูรับความเสี่ยงเอง

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ตอนนี้ใช้ Waterfox ลูกเล่นน้องใหม่ของ firefox สเถียรเร็วแรง ลูกเล่นเยอะดีกว่าเยอะคับ Google chrome ลองละ ลูกเล่นหลายๆอย่างไม่ค่อยโดนครับผม
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    เอาเลยครับ เอาเลย ไวรัสเต็มเพราะไอ้พวกโปรแกรมที่บังคับให้ติดตั้งวส่วนเสริมนี่แหละ