ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 85

จะชื้อ สมาร์ทโฟน กับเขาสักที ช่วยหน่อยครับ....

มันคงได้เวลาแล้วละมั่งสำหรับผม..อิอิ ที่จะหาสมาร์ทโฟนเจ๋งๆสักเครื่อง หลังจากใช้ nokia n70 มาอย่างยาวนานกว่า5ปี

บอกตรงๆผมไม่รู้ว่าสมาร์ทโฟนใหม่ๆเป็นไงบ้าง เพราะไม่ได้ตามเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ เห็นเพื่อนพูดคุยอะไรผ่าน line เล่น IG อะไรเนี๋ยและ นั่งงง!อยู่พัก คื่อไรว่ะ...

แล้วได้ลองเล่น iphone4 ของเพือน ไปไม่เป็นเลย มีไรไม่รู้เยอะแยะไปหมด ผมคงตกเรื่องพวกนี้ไปเยอะอยู่ ก็เลยอยากจะหาของดีมาใช้สักเครื่อง ถ้า n70 ไม่พัง ก็ไม่คิดซื้อใหม่แน่นอน

เอาละเพ้อมานาน...เข้าเรื่องดีกว่า คือที่เล็งไว้ iphone4 แต่เพื่อนบอกให้รอเอา iphone5c แต่ไปเห็นอีกตัวหนึ่งนึกอยากได้คือ nokia lumia 925 ก็เลยอยากขอปรึกษาหน่อยว่าตัวไหนดีกว่ากัน

ระหว่าง iphone5c กับ nokia lumia 925 ช่วยหน่อยครับ...งบผมไม่เกิน 17000 ครับ

ที่จะซื้อใหม่ก็น่าเน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง ถ่ายภาพ วีดีโอ มีตัวไหนแนะนำไหมครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bang1173 : 10th November 2013 เมื่อ 18:51

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ท่าจะเอา925 ผมว่าเก็บอีกหน่อยได้ 1020 จะได้ประหยัดเงินไม่ต้องซื้อกล้องมาใช้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ถ้าให้ผมเลือกผมไม่เอา 5C แน่นอน

ชั่วโมงนี้อยากได้อยากโดน Nexus 5 อย่างเดียว เลย แต่ถ้าจะเล่น WP ก็ไม่ว่ากันจ้า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    Iphone 5c (พลาสติกดีกว่าที่คิดนะครับ ไม่นิ่ม อารมณ์เหมือน lumia 920 เลยตอนจับทนทานแน่นอน ส่วนตัวสีขาวงามสุดครับ)
    Nexus 5 (เท่าที่ลองไปเล่นที่ MBK มา สวยดีครับ ตามสไตร LG แต่สำหรับผม ใช้nexus4 อยู่ ยังเหลือๆ ข้อเสียกล้องดีกว่าเดิมมาหน่อยครับ)

2ตัวนี้แหระครับในงบของท่านที่ผมคิดว่าคุ้มค่าสุด โดนลอยแพ น้อยสุด ใช้นานสุด ราคาขายต่อโอเคที่สุด
    ---------------------- THE POWER ----------------------

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าตัวเลือกแค่นี้ผมเลือก Iphone 5c แต่ถ้าเยอะกว่านี้ ผมแนะนำ SONY XPERIA ZR ราคาถูกว่าอีกกำน้ำได้ด้วย สาเหตุที่ไม่เอาWindowsเพราะผมเคยใช้HTC 8X กล้องก็ดีนะตอนแรกคิดว่าดี แต่พอที่บ้านมี SMART TV แค่นั้นแระ Windowsเป็นง่อยไปเลยเชื่อมต่ออะไรยาก ตอนนี้ใช้ XPERIA RAY รุ่นเก่าก่อนซื้อ HTC 8X กำลังจะซื้อ SONY ZR พร้อมกับ SONY QX100

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    Iphone 5c (พลาสติกดีกว่าที่คิดนะครับ ไม่นิ่ม อารมณ์เหมือน lumia 920 เลยตอนจับทนทานแน่นอน ส่วนตัวสีขาวงามสุดครับ)
    Nexus 5 (เท่าที่ลองไปเล่นที่ MBK มา สวยดีครับ ตามสไตร LG แต่สำหรับผม ใช้nexus4 อยู่ ยังเหลือๆ ข้อเสียกล้องดีกว่าเดิมมาหน่อยครับ)

2ตัวนี้แหระครับในงบของท่านที่ผมคิดว่าคุ้มค่าสุด โดนลอยแพ น้อยสุด ใช้นานสุด ราคาขายต่อโอเคที่สุด
    Nexus 5 นี้น่าสนใจ...วางขายยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bang1173 อ่านกระทู้
    Nexus 5 นี้น่าสนใจ...วางขายยังครับ
    ไทยตอนนี้น่าจะมีแต่ หิ้วนะ แต่เมืองนอกขายแค่ 1หมื่นเองราคาเริ่มต้น พอในไทยจะขายอยุ๋ประมาณ 16000 ราคาเปิดในไทย แพงโครตแลย ข้อมุลอาจผิดได้ แหะๆๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: