ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Cool -: Blizzard เชื่อ Heroes of the Storm จะแตกต่างจาก MOBA เกมอื่น :-

.:[ Blizzard เชื่อ Heroes of the Storm จะแตกต่างจาก MOBA เกมอื่น ]:.

หลังจากที่เมื่อวานทาง Blizzard ได้เปิดตัวเกม Heroes of the Storm ออกมาสู่สายตาชาวเกมเมอร์ แว้บแรกที่เห็นก็ต้องบอกว่ามันน่าสนใจมาก
    แต่อีกหนึ่งความคิดของผมต่อมาก็คือ มันจะสามารถเทียบชั้นกับเกม MOBA เกมอื่นอย่างเช่น League of Legends หรือ Dota 2 ได้ไหม
    -------------------------------------------------------------------------------
    ทาง Blizzard ก็ได้ให้สัมภาษณ์ในงาน BlizzCon 2013 ผ่านนาย Alan Dabiri โปรแกรมเมอร์สุดเก่าแก่ของบริษัทซึ่งเขาเชื่อว่า Heroes of the Storm จะมีความแตกต่างจากสองเกมที่ว่ามาแน่นอน โดยเขาได้บอกว่าเขาไม่ได้กังวลเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เลย พวกเขาแค่ทำเกมให้มันสนุกและเยี่ยมก็พอและเชื่อว่าเกมของพวกเขานั้นจะสามารถ เข้าไปแทรกช่องว่างในเกมหมวดหมู่เดียวกันได้ อย่างตอนสมัยที่ปล่อย StarCraft หรือ Warcraft ออกมา สมัยนั้นนับว่าเป็นจุดเฟื่องฟูของเกมแนว RTS แต่ก็สามารถยืนอยู่จุดสูงสุดในสมัยนั้นได้ World of Warcraft และ Hearthstone ทุกเกมที่ว่ามาเขาจะสื่อถึงว่ามันมีความแตกต่างในตัวมันเองทุกเกม โดย Heroes of the Storm นั้นก็นำเสนอในเรื่องระบบของเกม เกมเพลย์ที่ไม่เหมือนใคร สนามรบที่มีหลายแบบ

สนามรบของ Heroes of the Storm ถือว่าเป็นจุดเด่นของเกมที่น่าสนใจมาก ลองดูจากวีดิโอด้านล่างครับ ซึ่งจะนำเสนอเส้นทางที่หลากหลาย
    ไม่ว่าจะบนดิน ใต้ดิน ทำให้มีผลต่อประสบการณ์การเล่นที่ได้รับแตกต่างกันอีกทั้งยังมีผลต่อการวาง แผนในการเล่นอีกด้วย
    _______________________________________________________________________________________

_______________________________________________________________________________________

อย่างที่ผมได้บอกไปเมื่อวานว่าเกม Heroes of the Storm จะเปิดให้บริการแบบ Free to Play คำถามต่อมาคือแล้วแผนธุรกิจของทาง Activision Blizzard จะเป็นอย่างไร?
    จะหาเงินอย่างไร? อันนี้เห็นว่าจะมีการพูดคุยกันในอนาคต เพียงแต่เบื้องต้นให้ทราบว่าเหล่าฮ๊โร่หรือเนื้อหาของเกมผู้เล่นจะสามารถปลดล็อคได้เพียงแค่เล่นเกมเท่านั้น
    อย่าง สกิน ไอเท็มแต่งตัว สัตว์ที่เป็นยานพาหนะ อะไรพวกนี้จะสามารถใช้ได้เลย ส่วนฮีโร่เพิ่มเติมก็จะปล่อยออกมาเรื่อยๆรวมไปถึงสนามรบแบบใหม่
    ทั้งหมดนี้เพื่อให้ผู้เล่นรู้สึกได้ว่ามันอิสระในหลายทางเลือกครับ

-------------------------------------------------------------------------------
    ตอนนี้เกม
    Heroes of the Storm เปิดให้ผู้เล่นสมัครเข้าร่วมในช่วงทดสอบของเกม
    ใครสนใจสามารถเข้าไปสมัครกันได้ที่นี่ คลิก

Blizzcon 2013 - Heroes of the Storm Cinematic Trailer - First Look!

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=kX74I7Dbe-0

> THANK YOU <
    >
    Edit : theruk@JKG <
    >
    source: vg247 <

> Thank & Comment <

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    แหล่มมากเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เขาเปิดมา2-3วันและ แต่ยังหาที่โหลดไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    "มันจะสามารถเทียบชั้นกับเกม MOBA เกมอื่นอย่างเช่น League of Legends หรือ Dota 2 ได้ไหม"

ไม่มี HON เพราะต่างชาติ เกม HON ไม่เป็นที่นิยม และจะยังงไม่นิยมต่อไป ไม่ได้ต่อต้านเกมนี้นะ แต่ไม่ชอบด้วยหลายเหตุผล
    อย่าตำหนิผม อย่าว่าผม คุณไม่สามารถบังคับความชอบของคนอื่นได้ ผมไม่ชอบ ก็บอกไปว่าไม่ชอบ ผมไม่ผิืดใช่ไหม

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iluksanook อ่านกระทู้
    เขาเปิดมา2-3วันและ แต่ยังหาที่โหลดไม่เจอ
    ตัวเกมยังไม่เปิดให้เล่นนะครับ ตอนนี้แค่เปิดให้ Beta Sign Up เฉยๆ(ลักษณะเหมือน Dota ตอน Beta Test) ส่วนวันเปิดให้เล่นคงต้องดูกันต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ราคา ID นึง จะเท่าไหร่ เนี่ย -0-

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เป็นรูปแบบMOBAที่แปลกใหม่มาก น่าสนใจที่สุด

อยากจะลองเล่นดูแล้ว เห็นDEVเขาพูดในคลิปว่าจะมีการรวบรวมของมาสร้างเป็นอาวุธหรือsommon(ไม่แน่ใจฟังถูกรึป่าว)

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    คึอในตัวนี้ D3มันไม่มีกล้าม

แต่พอใน Gameplay ยังกะ The Hulk ขี่ม้าเรนโบว์ด้วย แหะๆๆ

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Excellent_ อ่านกระทู้
    ราคา ID นึง จะเท่าไหร่ เนี่ย -0-
    FREE TO PLAY

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้

แต่พอใน Gameplay ยังกะ The Hulk ขี่ม้าเรนโบว์ด้วย แหะๆๆ
    มันคนละร่างกันครับ -*- diablo มันไม่ได้มีร่างเดียว
    ถ้าอยากรู้ว่าร่างใน cinematic มันมาได้ไง ไปเล่น diablo 3 เอาเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 10th November 2013 เมื่อ 15:46

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    น่าสนใจแหวกๆดี

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้

เห็นด้วยกะเรื่อง D3 ภาพก็ถือว่าโอนะแต่เหมือนเล่น วอคาฟ hd เลย

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ภาพสวยดี

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ใครที่ จัด MULTI STARCRAFT 2 จนเซียนจะต้องชอบเกมนี้มากๆแน่ๆครับ 55อยากเล่นเป็น DIABLO อ่ะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่พลาดอย่างแน่นอนอุส่าห์ หวังและ รอคอยมาตลอด ตั้งแต่การตัดสินใจของเลือกเส้นทางของ Dota 2 แล้วแหละ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    "มันจะสามารถเทียบชั้นกับเกม MOBA เกมอื่นอย่างเช่น League of Legends หรือ Dota 2 ได้ไหม"

ไม่มี HON เพราะต่างชาติ เกม HON ไม่เป็นที่นิยม และจะยังงไม่นิยมต่อไป ไม่ได้ต่อต้านเกมนี้นะ แต่ไม่ชอบด้วยหลายเหตุผล
    อย่าตำหนิผม อย่าว่าผม คุณไม่สามารถบังคับความชอบของคนอื่นได้ ผมไม่ชอบ ก็บอกไปว่าไม่ชอบ ผมไม่ผิืดใช่ไหม
    เห็นด้วย!
    ไม่อยากดราม่า เหมือนกันนะ แต่ HON ต่างชาติเค้าไม่เล่นกันแล้ว ว ว ว ว ใช่ว่าเราจะไปเลิกฮิตตามต่างชาติทำไม
    แต่หากเอาจริงๆ แล้ว เล่น LOL หรือ Dota2 เถอะ (DOTA1 อย่าไปพูดถึงเลย บ้านเราเกรียนเยอะ******)

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมว่าค่ายนี้น่าจะไปทำหนังนะครับ ทำvideoแต่ละเกมโหดๆทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    FREE TO PLAY

มันคนละร่างกันครับ -*- diablo มันไม่ได้มีร่างเดียว
    ถ้าอยากรู้ว่าร่างใน cinematic มันมาได้ไง ไปเล่น diablo 3 เอาเอง

ผมเล่นแล้วครับ คือจะสื่อว่าใน cinematic trailer ทำไมถึงผอม แต่พอในเกมเพล มันอ้วน หรือว่าในเกมมันมีหลายร่างให้เรื่องอย่างนี้ครับ แหะๆๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    น่ารักนะ 55555+

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    dota2 มันเลือกเฉพาะคนไทยไม่ได้ หรือได้ ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    dota2 มันเลือกเฉพาะคนไทยไม่ได้ หรือได้ ?
    ไม่ได้ครับ ถ้าเลือกโซน เอเชียอาคเนย์ ก็จะเจอหมดเลยทุกประเทศท่อยู่ในเอเชียอาคเนย์

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เอา hero blizzard มายำเล่น

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    A\B
    CD5550Q
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย left : 14th November 2013 เมื่อ 19:16

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    Heroes of the Storm ผมชอบการทำสนามรบของ Blizzard ผมว่าแปลกดีครับ ส่วน dota 2 ผมว่าเดิมๆยกระบบให้ดีขึ้นแค่นั้น ตอนนี้ Vavle กำลังยำอัพเดพฮีโร่ dota 2 อยู่เบื่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    น่าสนุกอะครับ รอเปิดลองแล้วกัน 5555 ว่าแต่มันจะลง Steam ปะ 55
    MARLBOLO <3