ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777

[Internet Download Manager 6.18 Build 7 Final+ Patch FULL] [One2up]

Internet Download Manager 6.18 Build 7 with Patch Final

Credit : redfoottttt

Info. - ข้อมูลซอฟต์แวร์

Internet Download Manager - หรือที่เราเรียกกันสั้นๆกันว่า IDM โปรแกรมนี้ก็เป็นโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดที่ทางผู้พัฒนาอ้างว่าสามารถเพิ่มความเร็วในการดาวน์โหลดได้กว่า 500% จากการดาวน์โหลดตามปกติเลยครับ ซึ่งเจ้าโปรแกรมนี้จะใช้เทคนิคในการตัดแบ่งไฟล์แล้วแยกดาวน์โหลดที่ละไฟล์ ทำให้ความเร็วโดยรวมเพิ่มขึ้น แถมโปรแกรมนี้ยังออกแบบมาอย่างพิเศษเพื่อสนับสนุนการดาวน์โหลดไฟล์ประเภทเพลงหรือหนังได้อย่างรวดเร็ว ส่วนฟังก์ชั่นอื่นๆ ก็มีครบถ้วน ไม่ว่าจะเป็นการจัดคิวการดาวน์โหลด, การโหลดไฟล์ต่อจากที่โหลดค้างไว้ กล่าวคือขณะที่ท่านกำลังโหลดไฟล์แต่ด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ที่ทำให้การดาวน์โหลดไม่เสร็จสิ้นท่านก็จะกลับมาดาวน์โหลดต่อเนื่องได้เลย ฯลฯ โปรแกรมได้มีพัฒนากันอย่างต่อเนื่องแบบที่เรียกว่าสัปดาห์ต่อสัปดาห์กันเลยทีเดียว จึงเป็นอีกทางเลือกของนักโหลดทั้งหลาย(หรืออาจจะทางเลือกเดียวด้วยซ้ำ) ที่รับประกันความเร็วสุดยอดในการดาวน์โหลดเลยล่ะครับ ในโปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่นี้ได้เพิ่มเอาฟังก์ชั่นสำหรับรองรับใน Windows 8.1 เรียบร้อยแล้ว ทั้งยังแก้ไขบัคต่างๆที่เคยมีอยู่ในเวอร์ชั่นก่อนหน้าหลายๆบัคจนเสร็จสิ้น นับว่าเป็นโปรแกรมช่วยโหลดที่น่าสนใจมากๆทีเดียวครับ Credit : redfoottttt

วิธี Patch สำหรับ Windows ที่เป็น 64 Bit

ไปที่ C:\Program Files (x86)\Internet Download Manager เลือก IDMan คลิ๊ก ok ใส่ อะไรก็ได้ เสร็จ

Download : One2up
    โหลดตัว Fix เพื่อให้มันไม่ขึ้นแจ้งว่าเป็นของปลอมครับ
    PatchFix-ZeNiX
    วิธี Pactch Fix : คลิ๊กขวาออกตรงขวาล่างมือรูปไอคอนออกก่อน

1. ลง Patch.exe
    2. ลง PatchFix.exe
    3. ถ้าไม่ได้ มี Serial อยู่ในโฟร์เดอร์ครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jobiiijobb : 27th November 2013 เมื่อ 21:30
    We are anonymous We are legion

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ปุ่มลงทะเบียนมันไม่หายไปหลังจากลงแคร๊กอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,398
    คลิ๊กขวาออกแล้ว แคร๊กใหม่ครับ

We are anonymous We are legion

กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุนคับ !!

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ขอบคุณครับ โอ้วเย้

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ตอนนี้ IDM มันจับของปลอมได้แล้วนิครับ ไม่ว่าแครกตัวไหนก็เป็นหมด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potza543 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ IDM มันจับของปลอมได้แล้วนิครับ ไม่ว่าแครกตัวไหนก็เป็นหมด

ใช่เลยครับ.. ก็ว่าเมื่อกี้ลองมาหมดละยังเป็นอยู่เลย ตอนนี้ลบทิ้งไปละ

กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panudetch อ่านกระทู้
    ใช่เลยครับ.. ก็ว่าเมื่อกี้ลองมาหมดละยังเป็นอยู่เลย ตอนนี้ลบทิ้งไปละ
    ผมลองแล้ว ก้อได้นะคับ ตัว Path ตัวข้างบนอ่าา หายเด้งแล้วคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมยังเป็นอยุ่นะ เเต่ยังโหลดได้อยุ่ เเต่มันเด้ง กวนมวก 55+

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    http://dl-19.one2up.com/onetwo/conte...84bd2ecfe5.rar
    ลองเอาตัวนี้ไปทับครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ itsara.ra อ่านกระทู้
    ผมลองแล้ว ก้อได้นะคับ ตัว Path ตัวข้างบนอ่าา หายเด้งแล้วคับ
    ครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krirk0137 อ่านกระทู้
    ผมยังเป็นอยุ่นะ เเต่ยังโหลดได้อยุ่ เเต่มันเด้ง กวนมวก 55+

ผมยังใช้ได้ปกติครับ มันไม่ขึ้นอะไรเลย )

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ