ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840

จับลูกหนูบ้านได้ 2 ตัว ทำยังไงดีครับ

พอดีมันมาป่วนเปียน แถวโต๊ะคอมผมด้วยความหมั่นใส่ คือมันมาหาไรกินที่โต๊ะคอมผมครับ มาทุกวันด้วย เพราะมันอยู่ในห้องผม ผมเลยไล่จับมันได้ หึหึ
    ตอนนี้ จับได้ 2 ตัวครับ ตัวเจ้าตัวครับ ครอบครัวผมบอกให้ฆ่ามัน แต่ผมเป็นคนรักสัตว์ทำไม่ลงจริงๆ ยิ่งเป็นหนูตัวเล็กไม่มีทางสู้ก็ทำไม่ได้ครับ เลยคิดว่าจะเลี้ยงมันได้หรือปล่าวหรือว่ายังไงครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ไม่ควรเลี้ยงครับ สัตว์พาหะ เอาไปทิ้งถังขยะ ไม่ต้องฆ่าครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ปล่อยไปครับ สัตว์พวกนี้มีสัญชาตญาณในการเอาตัวรอดเก่งอยู่แล้ว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ไปปล่อยไกลๆเลยครับ บ้านผมจับได้ทีไรเอาไปปล่อยตลอด ไม่เคยฆ่ามันเลย ระวังแต่มันจะกัดมือเอาก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เอาไปปล่อยบ้านข้างๆครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    พาหะนำเชื้อโรคนะครับอย่าเลี้ยงไว้ เอาไปปล่อยในที่ไกลๆเลยครับ แต่ถ้าแถวบ้านผมเขาจะจับตัดหัว ตัดเล็บขา ควักไส้ออก เสียบไม้ ย่างกินแกล้มกับเหล้า เขาเชื่อว่าเป็นหนูนา(ไม่ใช่ดารา หมายถึงหนูนาจริงๆ)สะอาดกินได้ แท้จริงแล้วมันคือหนูบ้านดีๆนี่เองเพราะผมจับได้ทีไรก็เอาไปปล่อยทุกครั้ง เหอะๆ
    [IMG] [/IMG]

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อย่าไปสงสาร
    สายlan สายgaming gear บ้านผมมันกัดขาดหมด
    แถมเวลาตายเหม็นไปเป็นอาทิตย์(หาซากไม่เจอ)

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ปล่อยไปหนูตัวใหญ่ตัวอื่น ที่ไม่ใช่****ันมันจะกินลูกหนูพวกนี้หมดเลย ผมเคยเห็นบ่อยๆ

อีกอย่างเป็นหนูตัวเล็ก ถ้าดูแลทำความสะอาดดีๆ มันจะมีพาหะมาจากไหนล่ะครับ

เมื่อก่อนแมวที่แฟนผมเลี้ยงไว้คาบลูกหนูมายังไม่ตาย ผมกับแฟนจึงตัดสินใจเลี้ยง

แรกๆจะไม่ยอมกินอะไรเลย ผมเลี้ยงด้วยการให้นมถั่วเหลือง โดยจุ่มผ่านคอตต้อนบัท

จนผ่านไป 2-3 วัน พอมันเริ่มชินจะเริ่มตะกละ กินเยอะต่างกับตอนแรกๆ

จนมันโตขึ้นลืมตาได้ ผมก็เริ่มให้เศษผลไม้ เมล็ดข้าว ให้กินน้ำบ้าง

ส่วนการทำความสะอาดผมใช้คัดตอนบัทจุ่มน้ำ แล้วนำไปถูกับตัวมันเบาๆ

แต่ถึงจะเป็นหนูมันก็ค่อนข้างเชื่องนะครับ ตอนรู้เรื่องแล้ว ชอบตาม เอานิ้วไปใกล้ๆก็เกาะ

ก็เลี้ยงได้อยู่นานหลายปี จนวันนึงมันไปติดอยู่ในกล่องขาดอากาศหายใจตาย จริงๆถ้าผมใส่ใจมากกว่านี้ ก็คงเลี้ยงจนมันแก่ได้

ถ้าจะเลี้ยงจริงๆลองไปหาข้อมูลในกูเกิ้ลดูก็ได้ครับ มีคนเจอลูกหนูบ้านแล้วเก็บเอามาเลี้ยงเยอะพอสมควร

แต่ถ้าหาก จขกท. กลัวมันเป็นพาหะนำเชื้อโรคจริงๆหรือไม่สะดวกจะเลี้ยง ก็นำมันไปปล่อยอย่างที่ user ท่านอื่นแนะนำก็ได้ครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    แนะนำว่าให้เอาไปคั่วแฮ้ม นะครับ ใส่ใบสนพืชผักหลายๆชนิดได้เลยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    หนูเลี้ยงไม่มีพาหนะหรอกครับ
    มันไม่ได้อยู่ที่สกปรกนิ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เอาไปกิน!เลยคับ ^O^
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    เอาไปปล่อยครับ ที่ไหนก็ได้ ไกลๆหน่อย

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เคยจับได้ 2 ตัวเหมือนกันเป็นลูกหนูเลยตายังปิดสนิท ผมก็เลี้ยงไว้ในกล่องจำไม่ได้แล้วเลี้ยงยังไงจนมันเริ่มโตขึ้นมาวันนึงมันก็หายไปทั้งคู่

จนตอนนี้ผมก็ไม่รู้ว่าหายไปได้ยังไง สรุป จะเลี้ยงหรือจะปล่อยก็แล้วแต่เลยครับ อย่าฆ่ามันก็พอ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ผมปล่อยมัน วันรุ่งขึ้น หมาบ้านผมกัดใส้แตกทุกตัวเลยครับ - - ปล่อยป่าข้างบ้าน หมามันชอบเขาไป - -

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เอารอนสันราดแล้วจุดไฟ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เอาไปสับๆๆ ให้เป็นอาหารปลาครับ ได้บุญ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekapat อ่านกระทู้

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    ลูกหนูผมจับได้หลายครั้งมากผมกำจัดทิ้งหมดนะ
    บ้างก็จับยัดกล่องแล้วเอาควันธูปรน
    บ้างก็โยนขึ้นหลังคาตอนแดดจัดๆ
    เอาไปวางใกล้ๆรังนกบ้าง
    แต่ง่ายสุดก็โยนเข้ากองไฟง่ายดี

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ปล่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    ปล่อยไปที่อื่นไกลๆ ดีที่สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    เอาใส่กระสอบแล้วเหวี่ยงกระสอบทุบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วโยนครับ เชื่อผม
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ปล่อยไปหนูตัวใหญ่ตัวอื่น ที่ไม่ใช่****ันมันจะกินลูกหนูพวกนี้หมดเลย ผมเคยเห็นบ่อยๆ

อีกอย่างเป็นหนูตัวเล็ก ถ้าดูแลทำความสะอาดดีๆ มันจะมีพาหะมาจากไหนล่ะครับ

เมื่อก่อนแมวที่แฟนผมเลี้ยงไว้คาบลูกหนูมายังไม่ตาย ผมกับแฟนจึงตัดสินใจเลี้ยง

แรกๆจะไม่ยอมกินอะไรเลย ผมเลี้ยงด้วยการให้นมถั่วเหลือง โดยจุ่มผ่านคอตต้อนบัท

จนผ่านไป 2-3 วัน พอมันเริ่มชินจะเริ่มตะกละ กินเยอะต่างกับตอนแรกๆ

จนมันโตขึ้นลืมตาได้ ผมก็เริ่มให้เศษผลไม้ เมล็ดข้าว ให้กินน้ำบ้าง

ส่วนการทำความสะอาดผมใช้คัดตอนบัทจุ่มน้ำ แล้วนำไปถูกับตัวมันเบาๆ

แต่ถึงจะเป็นหนูมันก็ค่อนข้างเชื่องนะครับ ตอนรู้เรื่องแล้ว ชอบตาม เอานิ้วไปใกล้ๆก็เกาะ

ก็เลี้ยงได้อยู่นานหลายปี จนวันนึงมันไปติดอยู่ในกล่องขาดอากาศหายใจตาย จริงๆถ้าผมใส่ใจมากกว่านี้ ก็คงเลี้ยงจนมันแก่ได้

ถ้าจะเลี้ยงจริงๆลองไปหาข้อมูลในกูเกิ้ลดูก็ได้ครับ มีคนเจอลูกหนูบ้านแล้วเก็บเอามาเลี้ยงเยอะพอสมควร

แต่ถ้าหาก จขกท. กลัวมันเป็นพาหะนำเชื้อโรคจริงๆหรือไม่สะดวกจะเลี้ยง ก็นำมันไปปล่อยอย่างที่ user ท่านอื่นแนะนำก็ได้ครับ
    คุนนับได้ว่าใจบุญมากคับ หายาก ได้ฟังเรื่องแล้วซึ้งเลยคับ

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ให้แมวกินครับ เวลาจับได้ผมทำงี้ตลอดประหยัดค่าอาหารแมวด้วย
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    การเป็นพาหะนำโรคเนี่ย มันดูด้วยตาไม่ออกหรอกครับ เพราะเชื้อโรคมันเล็กจนมองไม่เห็น เอาง่ายๆในปากมนุษย์ยังมีเชื้อที่ทำให้เกิดอาการหัวใจล้มเหลวเฉียบพลันอาศัยอยู่เลย ทั้งๆที่อาบน้ำแปรงฟันทุกวันน่ะนะ เราไม่สามารถคาดเดาได้หรอกครับ ต่อให้คุณอยู่แต่ในบ้านที่สะอาด ถูกสุขลักษณะ มันยังไม่ได้หมายความว่าคุณจะป่วยไม่เป็นอยู่ดีเลย เพราะฉะนั้นทางที่ดี...

เอาขี้ป้อนให้มันกินจนกว่ามันจะตายครับ 555+
    รอวันโดนแบน

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: