ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563

[ถาม] จะเลือกระหว่าง PSP กับ PS Vita อันไหนน่าสนกว่ากัน ?

ตามหัวข้อเลยครับ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ps vita ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    เกมใหม่ก็ Vita ครับ ภาพสวย
    เกมเก่าก็ PSP ภาพไม่สวย ราคาถูก

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ps vita ครับ

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    แล้วเวลาจะเล่นเกมนี่ ต้องซื้อกับเล่นเกมที่ฟรีอย่างเดียวเหรอครับ เห็นเขาว่ายังเล่นของก็อปไม่ได้
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แล้วแต่ ความชอบส่วน บุคคล ครับ
    ลองดูก่อนครับ ว่าเกมที่จะเล่นส่วนมาก ลงเครื่องไหน

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ดีแล้วครับเล่นก็อปไม่ได้อ่า

ชื้อแท้เถอะครับ เกมนึงก็เล่นได้ตังนานแล้วกว่าจะเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ถ้ายังรักทางสายมืดไม่อยากเสียเงินซื้อเกมใหม่ๆก็เลือกเส้นทางPSPเถิดครับ

ถ้าพอมีเงินหาเงินได้อะไรแบบนี้ก็ลุยด้านสว่างVITAเลยครับ
    ถึงอนาคตอาจจะมีVITAด้านมืดแต่ไงๆผมคงเล่นด้านสว่างต่อไป อะไรที่เราใช้น้ำพักได้มันมาเราจะเห็นคุณค่ามันเป็นพิเศษครับ
    TROL HAHAHAHAHA

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ซื้อตัวไหนดีผมว่า ต้องถามตัวคุณเองนั่นแหละว่าไหวแค่ไหน เพราะราคาทั้ง2เครื่องนี้ห่างกันไม่มากเลย
    แต่ถ้าคุณซื้อวิต้ามาแล้วซื้อแผ่นไม่ไหวมันก็จะกลายเป็นคอนโซลไร้ค่าทันที ชะนั้นก่อนจะตัดสินใจควรคิดดีๆครับ
    ของเราก็เล่นเอง ต้องอยู่กับมัน นอนกอดมันทุกคืน อย่าให้คนอื่นมาตัดสินใจแทนครับ แนะนำแนวทางให้แบบนี้ครับ

1.มีเงินซื้อแผ่นแท้วิต้าไหวไหม...มือ1ราวๆ1000-2000บาท มือ2ราวๆ400-700แล้วแต่คนขาย(1-2เดือนต้องมี1แผ่นแน่ๆที่ต้องซื้อ)
    2.มีเกมที่อยากเล่นลงในวิต้าแล้วรึยัง ถ้ายังไม่มีเกมที่อยากเล่นแบบจริงๆลงวิต้าเลย ก็หยุดก่อนดีกว่า
    3.มีไวไฟเล่นรึเปล่า เพราะหลายๆเกมในวิต้า สนับสนุนการเล่นออนไลน์ถ้าไม่มีไวไฟก็สนุกแบบเต็มที่ไม่ได้
    ถ้าคุณรับได้3ข้อหลักๆที่ผมว่าไปด้านบนได้ ควรจะจัดวิต้าดีกว่าเพราะตอนนี้ ตัวเลือกเกมก็มีให้เล่นค่อนข่างจะเยอะแล้ว

แต่...
    ทั้งหมดที่ว่ามาถ้าคุณไม่ผ่านตั้งกะข้อ1กับ2 แนะนำให้ไปPSPเถอะ อย่าคิดว่าPSPมันเป็นเครื่องตกรุ่นหรือเป็นเครื่องด้านมืด
    เพราะตอนคุณควักออกมาเล่นคงไม่มีใครชะเง้อหน้ามาถามหรอกว่าเล่นแท้หรือมืดเพราะPSPก็สามารถเล่นได้ทั้งแลนและไวไฟโดยไม่ต้องมีโค้ท
    ถ้ากลัวว่าเครื่องมันตกรุ่นเกมใหม่ๆน้อย ถามแค่ว่าเครื่องตกรุ่นแต่คุณเคยเล่นเกมสนุกๆทั้งหลายแหล่ในเครื่องPSPหมดรึยัง? บางคนไม่เคยแตะPSPด้วยซ้ำ
    แถมเกมเก่าๆมันมีเป็นกระบุงแถมโหลดได้ฟรีไม่อั้น ดูหนัง/ฟังเพลงก็แจ่มจรัส ตบท้ายด้วยเล่น PS1และgbaได้อีก
    ไม่มีเครื่องเล่นไหนเมพเท่านี้ล่ะ(ณ ตอนนี้นะ เพราะถ้าวิต้าโดนเจาะได้คงต้องยกให้เขา)
    -------------------------
    ความเห็นส่วนตัว ผมเองก็เล่นPSPมาตลอดซื้อจากร้านพี่โจ้กนี้ล่ะลิมิเต็ด ใช้ดูหนังฟังเพลงเล่นจนคุ้ม ตอนวิต้าออกผมก็เมินมันมาตลอดไม่สนใจแบบสุดขั้ว
    ด้วยเหตุผลง่ายๆที่ว่า ไม่มีเกมที่อยากจะเล่นจริงๆลง แต่เมื่อไม่นานมานี้ผมพึ่งเห็นว่า FF10 ทำภาครีเมคลงวิต้า ซึ่งผมชอบภาคนี้มากๆ
    และตอนนี้ก็กำลังรอให้ตัวลิมิเต็ด FF10 ออกและจะสอยทั้งBoxเลย เพราะสำหรับผมแค่เกมนี้ก็คุ้มเกินคุ้มแล้วเล่นได้เป็นร้อยช.ม. มีเวลาเก็บตังซื้อแผ่นใหม่แบบเหลือเฟือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thender : 20th November 2013 เมื่อ 03:33

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    vita ครับ แต่ถ้าไม่คิดซื้อแผ่นแท้ ก็อย่าพึ่งซื้อเลยครับ vita ตอนนี้เกมเยอะแล้วนะครับ เล่นไม่หมดแล้ว คาดว่าปีหน้านี่เดี๋ยวมาอีกบาน มันจะเข้ายุคของโซนี่แล้ววว
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version