ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

อยากอัพคอมคับ

เปลี่ยนCPUกะเพิ่มHarddisk
    ตัวปัจจุบันคือ

อันนี้สเปคCPUปัจจุบัน

ปล.เอาไว้เล่นเกมGTA5ที่จะออกปีหน้า

งบ6000+ -นิดหน่อยได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 11th November 2013 เมื่อ 20:09

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    จะเล่น gtav แล้ว vga กับ ram หล่ะครับ

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    เปลี่ยนกร์ดเป็น 7850 ราวๆ 5 พันปลาย
    ขาย 640 ไปซื้อ PSU ใหม่
    ปล.รำคาญไอ้แถบโซเชียลข้่างซ้ายนี่จัง

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    เปลี่ยนกร์ดเป็น 7850 ราวๆ 5 พันปลาย
    ขาย 640 ไปซื้อ PSU ใหม่
    ปล.รำคาญไอ้แถบโซเชียลข้่างซ้ายนี่จัง
    คิดเหมือนกันเลยครับ _ _'

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

กล่าวขอบคุณ
    0
    เสปคนี้เล่นไม่ได้หรอคับ การ์ดผมถ้าไม่ปรับสุดมันก้น่าจะพอนะ อยากเปลี่ยนจริงๆคืออยากเปลี่ยนCPUมากกว่าเพราะ หลายๆเกมผมเล่นแล้วช้าเพราะข้อมูลมากเกินไปเช่นSims 3โหลดช้ามาก การ์ดเจอนี้ยรอให้มันพังค่อยเปลี่ยนก็ได้ การ์ดจอพังเร็วจะตาย อีกอย่างคือฮาร์ดดิกผมอยากเปลี่ยนมากไว้เก็บเกมกะเมะ

กล่าวขอบคุณ
    205
    สิ่งที่ควรจะเปลี่ยนผมว่า การ์ดจอครับ อีกอย่าง GTA IV กินสเปคก็ค่อนข้างสูงละ หรือเอาง่ายๆ ลองไปโหลด GTA IV มาเล่นดูก่อนครับ ยังไม่รู้เลยจะไหวเปล่า เครื่องใช้งาน อิเลคโทรนิค มันมาใหม่เรื่อยๆทุกวันครับ ถ้าเอาแต่จะคิดว่า รอพัง รอพัง ก็คงตามใครเขาไม่ทันหรอกครับ การ์ดจอเก่าผม 5-6 ปี มันยังไม่พังเลยครับ ถ้ารอพัง พอดีอ่ะ GTX 990 คงออกมาแล้ว.. หวังดีนะครับ ของผมก็เปลี่ยนจนเอาของเก่ามาประกอบคอมเพิ่มได้อีกหลายเครื่องเลย และมั่นใจว่า GTA V กิน Spec สูงแน่ๆครับ งบต้องหนาหน่อยหละ และ GT 640 เอาไม่อยู่แน่ๆครับ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 225DCC5F อ่านกระทู้
    จะเล่น gtav แล้ว vga กับ ram หล่ะครับ
    ผมก็รำคาญครับ ****ชอบบังเวลาจะตอบคอมเม้นท์ กดโดนมั่วไปหมด โว๊ะ~!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    GTAภาค4 ผมเล่นได้ชิลๆเลยคับ

จำได้ตัวเก่าก่อนมันพังก็เล่นได้ชิลๆพอกัน BF3ก็เล่นได้(ภาค4ไม่รู้เล่นภาค3แล้วไม่ชอบเลยไม่ซื้อ)ผมไม่เอาปรับultraหรอกนะแค่ธรรมดาก็พอแล้ว แต่อย่าลืมคับ CPUเนี้ยสำคัญมากนะสำหรับเกมโอเพ้นเวิร์ลกว่ามันจะเรียกทรัพยากรมาครบถ้าCPUไม่แรงนี้ก็ลำบาก การ์ดจอไม่แรงปรับต่ำๆก็ได้แต่ถ้าCPUไม่แรง จบข่าวทีเดียวเลย

แต่แมนบอร์ดซอคเก็ตAM3นี้สิ ไม่อยากซื้อบอร์ดใหม่เลยเสียเงินโดยใช้เหตุแถมไม่ได้ช่วยให้คอมแรงขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    คิดแบบผมไหมครับ กว่าเกมส์ gta v จะออกก็อีกนาน เก็บเล็กผสมน้อยไปเรื่อยๆ น่าจะได้ 10000+
    แล้วจัด CPU+MB ไปเลย คงไม่เปลี่ยนแล้ว ตัวผมดู fx 8350 อยู่ 6000 กว่าบาท mb 3000+- 1000 ก็หมื่นพอดี
    ram กับ vga ใส่กันได้เล่นไปก่อนไม่เสียหาย psu ถ้าไม่พอ ก็เอาของที่มีอยู่ไปขาย แล้วซื้อใหม่ น่าจะได้อยู่
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070