ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

สิ่งที่ผมคิดว่าถ้ามีแล้วจะลดความรู้สึกแบบเดิมๆ ลงไปได้บ้าง

วัตถุที่ 1 สัญญาณไฟจราจร

ในยุคปัจจุบันนี้ อำเภอในภาคอีสาน นี่ ส่วนใหญ่ จะยังไม่มีนะครับ จะมีแต่เฉพาะใน อำเภอใหญ่ๆ เท่านั้น
    แต่ในกรุงเทพ และในจังหวัดหัวเมือง กลับพบได้แทบจะทุกทางแยก
    มันจึงทำให้ผมคิดไปว่า หากหมู่บ้านใดมีสิ่งนี้ติดตั้งแล้ว จะช่วยลดความรู้สึกบ้านนอกๆ ลงไปได้

วัตถุที่ 2 แนวสายไฟฟ้า 115,000 โวลต์ ชนิดติดตั้งข้างถนน

เช่นเดียวกันกับวัตถุที่ 1 คือมักจะอยู่บนทางไปอำเภอใหญ่ๆ ระดับหัวเมือง แต่ก็ไม่กี่อำเภอเท่านั้นแหละครับ
    ตอนแรกผมมองว่ามันดูไม่เข้ากับบรรยากาศแบบทุ่งนาเอาซะเลย ด้วยลักษณะที่สูงเด่นและเรียงรายไปกับถนนเกือบตลอดเส้นทาง
    และนั่นแหละครับ คือสิ่งที่ทำให้ผมคิดว่า "หากหมู่บ้านใดมีแนวสายนี้พาดผ่านละก็ อาจทำให้ผมลืมไปเลยว่าอยู่ในหมู่บ้านชนบทห่างไกลเลยก็เป็นได้"

ไม่ได้ขอให้ใครติดนะครับ แค่อยากให้รู้ว่าคิดอะไรในใจเท่านั้นเอง
    ผมไม่แน่ใจว่ามีใครคิดเหมือนผมบ้างนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    Blog Entries
    1

คุณพระช่วยย แถวบ้านผมป่าวหว่า คุ้นๆมากเลย

ปล.ผม อยู่สุราษฎร์ธานี

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redrock อ่านกระทู้

คุณพระช่วยย แถวบ้านผมป่าวหว่า คุ้นๆมากเลย

ปล.ผม อยู่สุราษฎร์ธานี
    ใช่เเล้วเหละครับ ตรงไปข้างหน้า มีตลาดนัด เเล้วจะมีซอยเข้าบ้านผมอยู่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ^^ ใช่ครับ แคปมาจาก GSV แถวๆ เส้นสุราษฎร์-ตะกั่วปา
    ส่วนรูปล่าง ถ้าจำไม่ผิดน่าจะแคปมาจากแถวๆ ท้ายเหมือง

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ^^ ใช่ครับ แคปมาจาก GSV แถวๆ เส้นสุราษฎร์-ตะกั่วปา
    ส่วนรูปล่าง ถ้าจำไม่ผิดน่าจะแคปมาจากแถวๆ ท้ายเหมือง
    อ๋อ ผมก็นึกว่าคนบ้านเดียวกัน 555+
    โทษทีครับ