ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

ติด 0 ช้วยด้วยยยย

ผมติดวิชาเดียว ได้ 49 คะแนน(เหลือแค่คะแนนเดียว ) คือ ผมโดดคาบบ่าย เพราะขี้เกียจ(ผมผิดเองเหละ) และมันดันเป็นวันที่ อาจารย์ให้สอบแก้ตัว ผมเลยไปขอแก้ตัวที่หลัง (มีแก้ตัวได้2รอบ) อาจารย์ก็เลยไม่ให้แก้ เพราะผมโดด อาจารย์ให้บอกเหตุผลที๋โดด อันที่จริง ผมโดด มาเฝ้าร้าน (แม่ไปม็อบ - -) แต่ คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว ผมไม่อยากแก้ตัว ผมอยากแก้ไข ผมเลยบอกอาจารย์ ไปว่าผมโดดเพราะผมขี้เกียจ และทำผิดไปแล้ว อยากแก้ไข อยากได้โอกาศที่2 แต่อาจารย์ก็ยังไม่ให้แก้ ผมควรทำไงดีครับ ไม่งั้นเลยวันหยุดนี้ไป ต้องเรียนซ้ำแน่

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ไม่ต้องเ้ครียดครับสบาย ๆ ผมติด 6 ตัวไม่เห็นเดือดร้อนเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    หึๆ เคยเห็นคนติด12ตัว เกรด0.48มั้ยละ

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ถ้าคุณบอกเค้าว่าคุณเฝ้าร้านจริงๆน่ะ ผมว่ามันไม่ใช่การเป็นคนจัญไรชอบแก้ตัวหรอกครับ มันเป็นความจริงที่คุณควรจะบอกเค้าไปมากกว่าครับ แล้วที่เหลือก็ให้ครูเค้าคิดเองดีกว่าว่าจะให้คุณซ่อมได้หรือไม่ จริงๆสำนวนที่ว่าคนจัญไรชอบแก้ตัวมันหมายถึงแก้ตัวในกรณีที่ตัวเองผิดจริงแต่พยายามแก้ให้ถูก แต่นี่คุณก็ยังไม่ได้ถือว่าผิดนะ มันเป็นเหตุการณ์ที่ลดหย่อนกันได้ เป็นแบบนี้แล้วก็ลองไปหาเค้าเรื่อยๆไม่ก็ให้เพื่อนช่วยพูดให้ก็ดีนะครับ เพราะคุณไปสารภาพความจริงว่าจริงๆคุณไม่ใช่คนขี้เกียจเค้าก็อาจจะไม่เชื่อแล้วก็ได้นะ

สำนวนอะไรนี่อย่าไปยึดถือมากนักครับ ความจริงมันลดหย่อน มันยืดหยุ่นได้มากมายหลายเหตุผล คิดตระหนักด้วยความคิดตัวเองผลที่ออกมามันจะน่ายอมรับมากที่สุดนะ

ปล.แต่ผมว่าถ้าคุณตกแค่วิชาเดียวแล้วก็แค่คะแนนเดียว ผมว่าเค้าต้องช่วยคุณแน่ๆนะ(จากเซนส์) เพราะส่วนใหญ่โรงเรียนต่างๆถึงจะมีการโดดซ่อมหรืออะไรหลายอย่างเค้าก็ไม่ปล่อยให้เด็กตกทั้งๆที่เด็กตั้งใจมาขอซ่อมแล้วก็แสดงถึงความพยายามที่จะซ่อมตกไปหรอกครับ เค้าคงดันคุณขึ้นมาให้แหละ แต่คงเป็นนอกรอบไม่ก็โทรมาติดต่อหาคุณอีกที

กล่าวขอบคุณ
    541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๛KID1412๛^__^ อ่านกระทู้
    ถ้าคุณบอกเค้าว่าคุณเฝ้าร้านจริงๆน่ะ ผมว่ามันไม่ใช่การเป็นคนจัญไรชอบแก้ตัวหรอกครับ มันเป็นความจริงที่คุณควรจะบอกเค้าไปมากกว่าครับ แล้วที่เหลือก็ให้ครูเค้าคิดเองดีกว่าว่าจะให้คุณซ่อมได้หรือไม่ จริงๆสำนวนที่ว่าคนจัญไรชอบแก้ตัวมันหมายถึงแก้ตัวในกรณีที่ตัวเองผิดจริงแต่พยายามแก้ให้ถูก แต่นี่คุณก็ยังไม่ได้ถือว่าผิดนะ มันเป็นเหตุการณ์ที่ลดหย่อนกันได้ เป็นแบบนี้แล้วก็ลองไปหาเค้าเรื่อยๆไม่ก็ให้เพื่อนช่วยพูดให้ก็ดีนะครับ เพราะคุณไปสารภาพความจริงว่าจริงๆคุณไม่ใช่คนขี้เกียจเค้าก็อาจจะไม่เชื่อแล้วก็ได้นะ

สำนวนอะไรนี่อย่าไปยึดถือมากนักครับ ความจริงมันลดหย่อน มันยืดหยุ่นได้มากมายหลายเหตุผล คิดตระหนักด้วยความคิดตัวเองผลที่ออกมามันจะน่ายอมรับมากที่สุดนะ

ปล.แต่ผมว่าถ้าคุณตกแค่วิชาเดียวแล้วก็แค่คะแนนเดียว ผมว่าเค้าต้องช่วยคุณแน่ๆนะ(จากเซนส์) เพราะส่วนใหญ่โรงเรียนต่างๆถึงจะมีการโดดซ่อมหรืออะไรหลายอย่างเค้าก็ไม่ปล่อยให้เด็กตกทั้งๆที่เด็กตั้งใจมาขอซ่อมแล้วก็แสดงถึงความพยายามที่จะซ่อมตกไปหรอกครับ เค้าคงดันคุณขึ้นมาให้แหละ แต่คงเป็นนอกรอบไม่ก็โทรมาติดต่อหาคุณอีกที
    เดียวพรุ้งนี้ จะลองดูครับ ขอบคุณมากก

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    Blog Entries
    1
    หยุดเล่น เฟส หยุดเล่น เกมส์แล้วไปอ่านหนังสือ พอแก้เสร็จแล้วคอยมาเล่น หรือไม่ก็ เล่นให้เป็นเวลาแบ่งเวลาไว้อ่านหนังสือ เตรียมแก้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    ผมติดวิชาเดียว ได้ 49 คะแนน(เหลือแค่คะแนนเดียว ) คือ ผมโดดคาบบ่าย เพราะขี้เกียจ(ผมผิดเองเหละ) และมันดันเป็นวันที่ อาจารย์ให้สอบแก้ตัว ผมเลยไปขอแก้ตัวที่หลัง (มีแก้ตัวได้2รอบ) อาจารย์ก็เลยไม่ให้แก้ เพราะผมโดด อาจารย์ให้บอกเหตุผลที๋โดด อันที่จริง ผมโดด มาเฝ้าร้าน (แม่ไปม็อบ - -) แต่ คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว ผมไม่อยากแก้ตัว ผมอยากแก้ไข ผมเลยบอกอาจารย์ ไปว่าผมโดดเพราะผมขี้เกียจ และทำผิดไปแล้ว อยากแก้ไข อยากได้โอกาศที่2 แต่อาจารย์ก็ยังไม่ให้แก้ ผมควรทำไงดีครับ ไม่งั้นเลยวันหยุดนี้ไป ต้องเรียนซ้ำแน่
    ให้แม่ช่วยคุย กับ อาจารย์สิ : )

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sherlock อ่านกระทู้
    หยุดเล่น เฟส หยุดเล่น เกมส์แล้วไปอ่านหนังสือ พอแก้เสร็จแล้วคอยมาเล่น หรือไม่ก็ เล่นให้เป็นเวลาแบ่งเวลาไว้อ่านหนังสือ เตรียมแก้
    55 ถ้า"ได้แก้" ก็คงดีสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    พูดความจริงก็จบละ โกหกทำซาก

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ได้ 0 วิชาไรหรอครับ หน่วยกิต เยอะป่าว ถ้าน้อยก็ช่าง**** 555 5 ( ตัวผมไม่เคยติด 0 นะ ก็ขอให้สู้ๆ ละกัน****)

กล่าวขอบคุณ
    541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    พูดความจริงก็จบละ โกหกทำซาก
    ก็ที่ผม กลับบ้านเพราะขี้เกียจอยู่คาบบ่ายด้วยไงครับ ร้านค้าจะปิดก็ได้ ไม่น่าโดดเลย อยากแก้ไข แต่ก็ทำอะไรไม่ได้

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ให้แม่ช่วยนั่นละดีสุด

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    สรุป เหตุผลหลักคือท่านขี้เกียจ เหตุผลรองคือไปเฝ้าร้านให้แม่อะดิ - - แต่กรณีนี้ควรบอกเหตุผลรองนะ กรรม ต้องให้แม่ไปคุยแล้วหละ

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ในตอนนี้คุณเปิดเรียนอยูุ่ไหม ถ้าเปิดอยูุ่ห้ามโดด ห้ามหนีเรียนเด็ดขาดในช่วงนี้ เพราะเขาอาจจะจับตาดูคุณอยูุ่ได้ครับ
    ส่วนจะแก้นั้น คุณต้องไปหาเขาบ่อยๆ ตามที่หลายๆคอมเม้นได้บอกมา ไปกับเพื่อนให้เพื่อนช่วยพูดได้ก็ดี(เอาคนที่ดูเป็นเด็กเรียบร้อยและไม่โดเรียนพร้อมคุณก็จะดีมาก)
    ลองดูครับ แต่อย่าทำแบบนี้ตอนเข้ามหาลัยนะ ผมบอกไว้เลยมันโดนไล่ออกกันง่ายๆ นะ

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    นั่นดิครับ ควรจะบอกความจริงไปตั้งแต่แรก
    คำว่าแก้ตัวมีไว้สำหรับเมื่อทำผิดแล้วหาข้ออ้างสารพัดให้พ้นผิด
    ถ้าติดธุระจริงก็ควรบอกไปตามนั้น

แล้วคุณบอกครูไปว่าขี้เกียจ ก็ถือว่าเป็นการโกหกนะครับ
    แล้วพอพูดไป คิดว่าครูที่อุตส่าห์ให้โอกาสครั้งที่2แล้วจะรู้สึกยังไงครับ
    ยิ่งแย่กว่าเดิมอีก

กล่าวขอบคุณ
    541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    นั่นดิครับ ควรจะบอกความจริงไปตั้งแต่แรก
    คำว่าแก้ตัวมีไว้สำหรับเมื่อทำผิดแล้วหาข้ออ้างสารพัดให้พ้นผิด
    ถ้าติดธุระจริงก็ควรบอกไปตามนั้น

แล้วคุณบอกครูไปว่าขี้เกียจ ก็ถือว่าเป็นการโกหกนะครับ
    แล้วพอพูดไป คิดว่าครูที่อุตส่าห์ให้โอกาสครั้งที่2แล้วจะรู้สึกยังไงครับ
    ยิ่งแย่กว่าเดิมอีก
    ผมใช้น้ำเสียง แบบยอมรับผิด ครับ ไม่ได้ท้าทาย และก็ขออภัยอาจารย์เค้าแล้วด้วย

FUCK DA SHIT !!
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    40 ตัวยังผ่านมาได้แล้ว 555

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ตื้อครับ ไปหาทุกวัน เดี๋ยวแกใจอ่อนเอง

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    พูดเหมือนติด 0 เป็นเรื่องตลกนะ แต่ละคอมเม้นเนี่ย แนะแนวทางให้เด็กเค้าหลีกเลี่ยงติด 0 หน่อยสิพ่อคู๊ณณณณ
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมก็ติดครับ เพื่อนเเก้กัน เปนเทอม แล้วผมขี้เกียจไปเเก้ ผมไป วันสุดท้าย ไปนั่ง คุกเข่าข้างโต๊ะ อาจารย์ เขาบอก ****มาทำไม เขาเเก้วันไหน****ไม่มา แล้วยังจะมาเเก้วันสุดท้ายวันเดียว ตอนแรกเเกบอกไม่ให้เเก ผมนั่งตั้งเเต่ 8.30 ยัน เที่ยง เเกบอก****ต้องการอะไร ผมก็ตอบไป เเก้ 0 ครับ แล้วเเกก็บ่นๆ ผมก็เงียบ แล้วเเก ก็บอก ให้ผมมาให้พรุ่งนี้ ฮ่าๆ แล้วก็ได้แก้

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้ครับ 5555
    ช่วงเวลานี้งดโลกสวยเลยครับ
    ต้องใช้ความดาร์กอย่างเดียว มีอะไรซุยให้หมด
    ไม่สนใจใครทั้งนั้น ลุยอย่างเดียว

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ตอนนี้ที่มหาลัยเพื่อนผมติด F กันครึ่งห้องยังไม่เครียดเลยครับ อย่าไปเครียด แต่ผมก็รอดนะ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ผมไม่เคยไม่ติด 0

กล่าวขอบคุณ
    541
    โอ้ยย เซ็งจิต จริงๆ55 ถ้าผมทำข้อสอบได้อีกแค่ คะแนนเดียว ผมก็ผ่านไม่ต้องกังวลอะไรแล้ว T_T ความรู้สึกเหมือนจะถูกหวย แต่เลขผิดไปตัวนึงเลย 555(ยังขำออกอีก-*-)
    ตื้อหลายรอบแล้วจารย์ก็ยังไม่ให้แก้ แต่ อีกไม่นานท่านก็จะเกษียณแล้ว ถ้าผม รอท่านเกษียณแล้วไปแก้ กับอาจารย์ที่มาสอนแทน นี้จะได้ใหมครับ ? (ผม ม4 )