ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

[PC] RESIDENT EVIL 3 [400 MB] [One2Up] [สาวกRSDEไม่ควรพลาด]

เนื้อเรื่องของ Resident Evil 3 Nemesis นั้นจะต่อเนื่องจากภาคแรก และเป็นช่วงเวลาเดียวกับภาค 2 ครับ ตัวละครหลักของภาคนี้คือ จิล วาเรนไทน์
    หนึ่งในตัวละครหลักจากภาคแรก ที่หลังจากหนีออกมาจากคฤหาสน์ของเสปนเซอร์ได้พร้อมกับ คริสต์ แบรี่ และ รีเบคก้า ก็พยายามสืบสวนเรื่องราวต่างๆ
    ของ Umbrella ด้วยตัวเอง เพราะหัวหน้านายตำรวจประจำเมืองแรคคูน ไบอัล ไอรอน รับสินบนจาก Umbrella เพื่อปกปิดคดีที่เกิดขึ้นบนเขาอาร์คเลย์ครับ
    จากเหตุการณ์ในภาค 2 ของ ดร.วิลเลียม ที่ถูก หน่วย U.S.S. ของ Umbrella ลอบสังหาร เพืิ่อโขมยเชื้อไวรัส และกลายร่างเป็น G ออกอาละวาด
    ทำให้เชื้อไวรัสเริ่มระบาดไปทั่วเมืองแรคคูน
    ในคืนเดียวกันทาง Umbrella ได้ส่งหน่วย Umbrella Biohazard Countermeasure Survice (U.B.C.S.) เข้ามา 120 คน เพื่อให้การช่วยเหลือทีมตำรวจ
    R.P.D. ในการต่อต้านเหล่าซอมบี้ แต่ทุกคนล้วนเป็นตัวหมากที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่เกี่ยวกับแผนลับของ Umbrella ที่ส่งพวกเขามาเลย มีเพียง นิโคไลน์ เท่านั้นที่ถูกทาง
    Umbrella สั่งให้ใช้โอกาสนี้เข้ามาเก็บข้อมูล ซึ่งหน่วย U.B.C.S. ก็เสียหายหนักไม่แพ้กัน
    อ่านต่อ..

-ลงเกมตามปกติครับ

แก้ปัญหา
    farewell to my life
    farewell to my home

-เข้าโฟลเดอร์เกม กดคลิกขวา เลือก Properties แล้วเลือกแท็บ Compattibility แล้วเลือก Run Program in Compattibility Mode for ติ๊กถูกแล้วเลือก Windows 98/Windows ME กด OK แล้วเข้าเกมครับ

-ถ้าทำแบบโพสบนไม่ได้ลองทำตามนี้ดูนะครับ
    ไปที่ START ---> Dxdiag
    คลิกแถบ Sound ด้านบน ดูด้านล่างที่เขียนว่า Hardware sound Acceleration Level ปรับตรงนี้เลื่อนลงมาเป็น Basic Acceleration ดูนะครับ
    cadit

เซ็ตตามผมก็ได้นะครับ หรือแล้วแต่ถนัดครับผม

มันมากครับผม

RsdE3

PASSWORD

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 2nd June 2013 เมื่อ 21:12

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    เห้ย เด๋วน่ะ นี้ภาค3 แต่ทำไม มี Leon จากภาค2 ด้วยอ่ะ .....
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunlove123 อ่านกระทู้
    เห้ย เด๋วน่ะ นี้ภาค3 แต่ทำไม มี Leon จากภาค2 ด้วยอ่ะ .....
    น่าจะมีอะไรผิดพลาดครับ

เช็คแล้วครับรูปมันใกล้กัน กรรมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 2nd May 2013 เมื่อ 11:35

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ขอทราบวิธีเช็ต joystick เล่นหน่อยค่ะ ไม่ถนัดเล่นกับ คีย์บอร์ด กด F5 เข้าไปตั้งค่าแล้วไม่ได้อ่ะ ไฟที่ตัวตัว joystick ติดแล้วนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dead Pepper อ่านกระทู้
    ขอทราบวิธีเช็ต joystick เล่นหน่อยค่ะ ไม่ถนัดเล่นกับ คีย์บอร์ด กด F5 เข้าไปตั้งค่าแล้วไม่ได้อ่ะ ไฟที่ตัวตัว joystick ติดแล้วนะ
    ตัวเองต้องไปโหลดโปรแกรม joy to key มาใช้นะได้เลย http://webboard.gg.in.th/topic/59/717

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DOUBLE 8 อ่านกระทู้
    ตัวเองต้องไปโหลดโปรแกรม joy to key มาใช้นะได้เลย http://webboard.gg.in.th/topic/59/717

ลิงค์ดาวโหลดใช้ไม่ได้แล้วจ้า

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dead Pepper อ่านกระทู้
    ลิงค์ดาวโหลดใช้ไม่ได้แล้วจ้า
    เดียวผมหาให้รอสักครู่ครับ

อะนี่ครับ
    http://download1us.softpedia.com/dl/...k/jtk374en.zip

กด F5 เซ็ตได้นะครับ ผมลองแล้วใช้ได้

เซ็ตตามผมก็ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 2nd May 2013 เมื่อ 14:34

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณสำหรับเกมงับ ถ้ามี re3 แบบภาษาไทยได้ยิ่งดีนะงับ
    Bank

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    1
    ขอบคุณคร๊าบบบบ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

โหลดได้ เล่นได้ จากภาพ คือ กด F 8 ให้จอเล็ก แล้วปิดเกมส์ มีคนบอกว่าสูตรกด R1 ค้างแล้ว คำสั่ง AUTO เขียนด้วยสีขาว เปลี่ยนเป็นสีแดงกระสุนไม่จำกัด เพื่อนคนไหน ท่านใด มีสูตรเหลือๆ มาแจกจ่ายบอกกันบ้างนะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread