ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

Question คิดว่าหน้ากากที่ผมทำขายได้มั่ย?

พอดีผมเป็นโรคจิตชอบหน้ากาก เลยฝึกทำหน้ากาก เองมาตั้งแต่ Paper Mache ยัน FiberGlass ตอนนี้ที่บ้านมีหน้ากากประมาณ 11 อันล่ะ ทำเองหมด

แล้วด้วยความที่ผมชอบทำหน้ากากเล่น ที่บ้านกับเพื่อนผม ก็เลยถามว่า
    "ทำไมมุงไม่ทำขายเลยฟร่ะ? สร้างงานอดิเรกให้เป็นเงินบ้าง"
    ผมก็เคยคิดจะทำขายอยู่เหมือนกัน แต่ด้วยความที่ผมไม่ใช่ มืออาชีพ เพราะฝึกทำเองเรียนรู้เองหมดเลย
    งานเลยออกมาไม่เป๊ะ เหมือนที่วางขายตามร้านขาย BB Gun เพราะผมคิดว่าทำเล่นๆไม่ได้กะขายอยู่แล้วตั้งแต่ต้น

ผมเลยอยากเอามาถามความเห็นหน่อยว่าคิดยังไงกับผลงานผม
    ผมคิดว่าทำสร้างรายได้เล็กๆน้อยๆจากงานอดิเรกได้ก็คงดี ไม่ได้ทำขายจริงๆจังแบบ เปิดร้านอะไรขนาดนั้น

ปล.ส่วนตัวไม่ใช่คนเล่น BB Gun แต่ชอบหน้ากาก -.-

รูปผลงานผม

ใช้แบบจากเกม
    1.Army of Two The Devil's Cartel เปิดไฟตรงแง่งๆ ข้างแก้มได้ มองไม่ค่อยเห็น แต่อยู่ได้ที่มืดแล้วเท่ดี
    2.PAYDAY หน้ากากของ Wolf
    3.หน้ากากของ J-DOG วง HollyWood Undead [ทำคนล่ะแบบแต่ลอกไอเดียมา] เปิดไฟตรงท่อได้
    อันขวาสุดสีขาวๆ นั้นคือ ผมซื้อมา ราคา 1,500-. เป็น FiberGlass เหมือนกัน

งานที่ผมทำมันเป็นงานกระจอกๆ อ่ะครับ เนื้องานจะไม่เรียบวิ้ง
    เหมือนพวกที่ขายตามท้องตลาด ของผมมันจะ ตะปุมตะปำ เพราะใช้ดินปั้น+ไม่รู้ทำให้มันเรียบยังไง -.-
    สีที่ใช้ ก็สี กระป๋องร้าน อาแปะ แถวบ้านของ LayLand พ่นเอา ไม่มี AirBrush หรือ กาพ่นสี ใช้พูกันแท่งล่ะ 10 บาท แต่งลายด้วยสีอะคริลิค

อันนี้คือรูปที่ขายตามท้องตลาด ผิดงานมันจะเรียบ แต่ของผมจะไม่เรียบ

หน้ากากที่ผมทำเป็น FiberGlass เสริมใยแก้ว 3 ชั้น ยังไม่เคยเอา BB Gun ยิง เพราะไม่มีปืน -*- ผมเห็นตามท้องตลาดขายที่ ราคา 1,000+ ผมคิดเล่นๆว่าขายงาน HandMade แบบนี้ 700 ก็น่าจะพอมั้ง(นะ) 55+ คิดว่าไงกันอ่ะครับ?

::EDIT::
    ส่วนตัวผมยังไม่ได้ปักใจว่าจะทำขายชัวๆนะ เพราะยังไม่มีมั่นใจในฝีมือตัวเอง
    ก็คิดไว้ว่าถ้าทำจน ฝีมือเริ่มเที่ยง แล้วค่อยเริ่มขายนิดๆหน่อยๆตอนนี้คิดจะทำหน้ากาก DeathStoke
    จาก Batman Origin แบบเปิดตา 2 ข้างอยู่ [ตาไม่ได้บอดไม่รู้จะทำข้างเดียวทำไม 55+]
    แต่ไม่มีเวลาเพราะเปิดเทอมแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ athapolkub อ่านกระทู้
    สนครับขอ เฟส เมล ติดต่อหน่อยครับผม
    ผมยังไม่ทำขายอ่ะครับ อันนี้เอางานมาให้ดูก่อนเฉยๆ เพราะผมคิดว่างานมันยังไม่ละเอียดพอที่จะขายครับ ผมคิดว่าคนที่เค้าอยากได้ ก็ต้องอยากได้แบบที่งานดีๆ เป็นธรรมดา ซึ่งฝีมือผมยังไม่เมพขนาดนั้น แต่ก็ขอบคุณที่สนใจครับ :-)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 13th November 2013 เมื่อ 12:31

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ผมว่าคุณทำสวยนะ เท่ด้วย

ถ้าผมจะสั่งทำนี่ได้ไหมครับ 555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    คนปกติ น่าจะซือนะครับ
    ถึงไม่เล่น bb gun แต่ใส่ ไว้ คอสเพล เล่นๆได้น๊ะ hand made น่าจะ ราคาสูงด้วยนะ เพราะมี ชิ้นเดียวในโลก บาย ฝันดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mongkolzaaaa : 12th November 2013 เมื่อ 22:18

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ก็น่าจะได้นะคับ ถือว่ามีพรสวรรค์ ฝึกต่อไปอีกอาจทำเปนอาชีพได้นะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    Blog Entries
    1
    อยากได้อ่ะหน้า กาก playday ติดต่อทางไหนสนใจ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ทำไมผมหน่อย -0-

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    สนใจหน้ากาก payday นะครับ เท่ห์มากกกกก เป็นกำลังใจให้ครับ
    I'm watching on You

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    สวยมากครับผมหาซื้อ อยากได้หมวก NCR Veteran Ranger (Fallout New Vegas) ทำให้ผมได้ม่ะเดียวผมซื้อหามาประดับห้อง
    ปล.เกิน 500 ผมไม่เอานะ lol
    [IMG][/IMG]

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    อยากได้หน้ากากPayday ขอทุกคนเลย555 เดียวซื้อเลยย
    MADAFAKA

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เอ้ยยยย ผมชอบนะครับ ว่าแต่รับสั่งทำมั๊ยอ่ะครับ เผื่อว่าจะลองสั่งมาเป้นหน้ากากเวลาใส่เล่นดนตรีแบบวง HU เค้าซักหน่อย แต่ผมจะให้ช่วยออกแบบลายให้ใหม่เลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ชอบหน้ากากเหมือนกัน ขายได้แน่นอน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ฮึ้ย จขกท พูดจริงป่าวที่ว่าจะทำขาย อยากได้ หน้ากากแบบ Pay day หรือพวก Gas Mask เหมือนกันครับ เพราะผมเล่น BB Gun ทุกอาทิตย์ หน้ากากตระแกรงเหล็ก แบบที่ใช้อยู่มันมองไม่ค่อยชัดเท่าไร (มันสะท้อนแสง) หายใจลำบากด้วย อยากหาเปลี่ยนพอดี

แต่หน้ากากสำหรับ BB Gun ต้องแข็งจริงนะครับ เพราะปืนบางคน FPS แรงมาก (ปืนผมแรง 350 ยิงในโดนระยะเลือดซิบอะครับ แต่ถ้าโดน 500+ นี่อันตรายแล้ว) ยิงเหล็กแข็ง ๆ บุบได้ เคยโดนมาแล้ว (กระสุนเข้าเหล็ก เหล็กยุบกระเด้งเข้าตา ตาแดง) อันตรายมากครับ ถ้าจะจำเป็นหน้ากาก BB Gun จริง ๆ ต้องเน้นความปลอดภัย(ความแข็ง) ของหน้ากากจริง ๆ และตัวล็อค ต้องแน้น เพราะต้องหอบปืนวิ่ง

ยังไงลองเซิฟ ๆ จากการรับรีเควสสัก สองสามใบก่อนก็ได้ครับหน้ากาก จากคนในบอร์ดนี่ละ คิดว่ามีคนอยากได้ไม่น้อย เดี๋ยวจะรอติดตามครับ ^^ (เซฟลิ้งโพสนี้ไว้ละ)

ปล. หน้ากาก บีบีกัน ราคาอยู่ที่ 450 - 2000 บาทนะครับ แต่ที่นิยมซื้อกันจะเป็นราคาประมาณ 700 - 1400 บาท ครับผม

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ฝีมือเยี่ยมมากๆครับ ขายได้แน่นอน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    อยากให้ จขกท ทำหน้ากาก Payday จังครับ ผมซื้อเลย ฮ่าๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ทำเล่นๆ ฝึกทำไปเลยจนฝีมือเราไปไกลๆก่อนครับ ส่วนเรื่องจะขายไม่ขาย เราเอาหลังจากนี้ดีกว่านะ เพราะเรายังมีความสุขกับการทำสิ่งนี้อยู่อย่าเอาเรื่องธุรกิจมาพัวพันในชีวิตเชียวเดี๋ยวมันจะไม่สนุกเหมือนแต่ก่อนนะ เออ งานสวยดีนะครับ เสียอย่างเดียวมันไม่เรียบจริงๆนั้นแหละ ฝึกฝนประสบการณ์อีกสักหน่อย เก็บเงินซื้อของที่จำเป็น คนนี้อีกไกลครับ เชื่อสิ ^^

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สนครับขอ เฟส เมล ติดต่อหน่อยครับผม

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เท่ดีครับ ^O^

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    ปกติผมก้ชอบหน้ากากนะ เหนของท่านเเล้วอยากได้อ่า ><

ถ้าผมอยากได้แบบ juggernaut ได้ไหม๊คับ ^^!

แต่คงไม่ใส่หรอกเอามาตั้งโชว 555

แบบนี้ด้วยๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cHolTOP : 13th November 2013 เมื่อ 09:39

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมมั่นใจว่าขายได้นะ จริงๆ
    ลองไปขายพวกตลาดนัดรถไฟดู ค่าเช่าพื้นที่ไม่แพง คนเดินเยอะ
    แต่เอาให้มันหลากหลายกว่านี้หน่อย

ทำไปเรื่อยๆ งานมันจะ advance ขึ้นเองครับ พวกวิธีทำให้เนียนอะไรแบบนี้ก็ Google เลย

ผมเป็นกำลังใจให้ ใช้เวลาอย่างมีประโยชน์ๆ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    นี่ขนาดแค่ในโจ๊กเกอร์นะ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ลองทำเลียนแบบ อนิเมะมังงะดูเอาก็ได้ หรือจะเลียนแบบเกมซะส่วนหนึ่งก็ดี ถามว่าผิดลิขสิทธิ์ไหม เอาจริงๆ ก็ผิด แต่พวกคอสเพลย์ หรือเซอร์เคิลก็ยังมีปล่อยของออกมาอยู่ แต่จำนวนไม่มากและเป็นงานแฮนเมค ตอนวางขายก็เอาพวกที่เป็นไอเดียเราโชว์ปนๆ ไป ผมว่ามีคนต้องการเยอะนะ ทั้งแบบที่มาจากไอเดียของคุณและแบบที่เหมือนใน เกม หนัง และการ์ตูนต่างๆ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    สวย ๆ แบบนี้ได้สิ****แหม่

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: