ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ไอ้พวกสมองหนอน หมดกันประเทศไทย เอะอะก็ก่อม็อป เอะอะก็ล้มรัฐบาล ทั้งๆ ที่ประชาชนส่วนใหญ่เสียงส่วนมาก ก็เลือกตั้งมาไม่ใช่เองเหลอ ยังทำหน้าที่ไม่ครบ4ปีเลย ประท้วงชะละ
    อันนี้อะไร ไปนั่งฟัง ไอ้บ้ายืนบ่นอยู่บนเวทีปราสัย มันพูดอะไร ก็ เฮ่...เฮ่..เฮ่ มันพูดอะไรก็เชื่อหมด สู้เอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่าผมว่า อยากให้ธรณี สูบมันลงไป จริงๆเลยไอ้พวกแกนนำนี่
    ทำให้คนเป็นศรัตตรู ตีกันเอง ฆ่ากันเอง ทั้งที่เป็นคนไทยด้วยกัน แล้วยังไปมีเรื่องกับ เขรมอีก เฮ่อ ผมละอาย ประเทศอื่นจริงๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เรื่องพื้นที่เขาพระวิหารปะ อันที่จริงจะเรื่องอะไรก็ช่างเถอะทำแบบนี้มันเสียทั้งชาติเลยนะ - -''

ปล.เขาพระวิหารจริงๆมันเป็นของกัมพูชา

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ไปเรียกคนในสมัยนั้นมาถามดูดิ
    บ้านเราคนเรียกผีเก่งๆก็มี

ป.ล. ผมล้อเล่นครับ ส่วนเรื่องนั้นช่างมันเหอะเถียงกันทำเพื่ออะไร๊

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    รักชาติ กับ คลั่งชาติ มันต่างกัน
    Dota 2
    :: My Facebook ::

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ไปเผาทำไมน๊อ ปาก เล่า ต่อ ปาก มัน ข่าวสารมันเลยเปลี่ยน เลยไปกันใหญ่เลยทีนี้ คนแถวบ้านผมก็เข้าใจว่า กัมพูชาได้ เขาพระวิหารไปแล้ว ผมเลยต้อง ไป บอกข้อเท็จจริง ให้เขาเข้าใจแล้ว บอกต่อๆ กันไป เพื่อจะได้เข้าใจตรงกัน เฮ้อ ทำไมคนสมัยนี้ ได้ ข่าว แค่ ครึ่ง ก็ ตีโพยตีพาย ไปซะแล้ว เฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ที่มันมีปัญหา เพราะพื้นที่รอบๆ ไม่ใช่ตัวปราสาท

แล้วไอสงครามใน ยุค รบ เพื่อไทย มันไม่มีทางเกิดหรอกไม่ใช่เพราะความสัมพันธ์ระหว่างประเทศนะ แต่เป็นความสัมพันธ์ระหว่างผู้นำต่างหาก

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อยากให้ พลเอกประยุทธ์ เรียกแ ม่งไปคุยว่าทำแบบนี้เพื่ออะไร

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมซื้อที่ ที่ประเทศลาวแล้ว ไม่อยู่แล้วประเทศไทย

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    คนที่ทำแบบนี้มันต้องการอะไรวะ

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    คนรับเคราะห์คือทหารไทยที่ต้องยิงกับคนที่เคยนั่งกินเหล้าด้วยกัน!!! - -
    ลายเซ็น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ให้ดีเข้าไปเผาพนมเปญเลยครับ เอามันซะบ้างคนไทย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    คนไทยเกลียดกันเอง
    โง่ไม่พอ เกลียดเพื่อนบ้าน

ผมมาเกิดผิดที่รึปล่าว คนทำดีปิดทองหลังพระ คนทำชั่วยังไม่ทันปิดทองเลยดังไปทั่วราชนาจักร
    ประเทศไทย เรื่องเลวๆ เยอะ เรื่องดีๆนักข่าวไม่เอา กลายเป็นว่าภาพรวม ประเทศไทยก็ประเทศคนเถื่อนคนโกงประเทศนึง

เฮ้ออย่า สนใจเลย คนไทยพวกไม่ดีมีเยอะเกินเยียวยา
    หาเมียต่างชาตดีฝ่า

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เขาคิดอะไรกันอยู่ครับ ผมว่าคนพวกนี้ไม่เคยลำบากสินะ

ไม่รู้ว่าทหารที่เขาประจำการที่ชายแดนต่างๆ น่ะลำบากขนาดไหน

ในแต่ละวันจะเป็นตายร้ายดียังไงก็ไม่รู้

ปล.เรื่องมันก็ดีๆอยู่ทำแบบนี้ ประชาคมโลกเขาจะมองไทยเหมือนนาซีใน WW2 นะ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    พอมีสงครามพวกนี้หัวหดกันหมด
    FX-4100 XFX 7850RAM 4 GB HDD 500 X 2 เเค่นี้พออยู่พอกินเเล้ว

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    กรรม สมองคน หาเรื่องแท้ๆ ตัวเองไม่ได้เดือดร้อนด้วยเลยไม่ได้คิด
    แล้ว จขกท. เอามาทำไม (อันนี้แซว)
    สงครามจะเกิดก็เพราะพวก ใช้อารมณ์มาก่อนเหตุผลนี่แหละ
    ผมว่าตอนนี้คนไทยไม่เรียกว่ารักชาติแล้วล่ะเรียกว่าคลั่งชาติซะมากกว่าแบบไม่ลืมหูลืมตาด้วย
    สงครามจะเกิดก็เพราะพวก ใช้อารมณ์มาก่อนเหตุผลนี่แหละ
    ผมว่าตอนนี้คนไทยไม่เรียกว่ารักชาติแล้วล่ะเรียกว่าคลั่งชาติซะมากกว่าแบบไม่ลืมหูลืมตาด้วย ตามนี้ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เอาประเทศมาสังเวยความไม่รู้แท้ๆ

กี่ยุคกี่สมัยก็จะวนอยู่ลูปเดิมๆ มุกรักชาตินี่ปลุกคนได้ง่ายจริงๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เห็นคนกัมพูชามาเม้นว่า
    Fuck you thailand people. they're fooled and don't care about anything. thai people love war you know? they're fucking asshole that'll leave from this place first when they had a war.. so ALL OF THAILAND PEOPLE (Yellow or Red) JUST STOP DOING ANY FUCKING IDIOT THING OK???

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    แยกประเด็นสำหรับพวกปากไว คีย์บอร์ดไว ไม่ต่างอะไรกันนักหรอก

ทำไมเผา การเผาธงชาติ นั้นเพื่อการแสดงความไม่พอใจ ซึ่งตามข้อมูลที่คนเผาได้รับมาเขาแค้นใจมากการแสดงในรูปแบบนั้นมีกันทั่วโลก ไม่เว้นแม้ชาติเจริญแล้วเผาธงชาติตัวเองก็ยังมี

ยั่วยุไหม ต้องย้อนกลับตอนที่เขมรเผาสถานฑูตไทยนะ ต้องรีบเอาเครื่องบินไปรับกลับมา ทั้งที่ผ่านๆมามันก็ไม่ได้มีอะไรแต่เขมรก็สร้างเรื่องปลุกระดมให้คนในชาติเขาเกลียดคนไทยโดยสื่อของรัฐบาล เพราะรัฐบาลเขาครองอำนาจมานาน หากสงบเกินไปตัวเขาเองจะโดนโค่นลงจากอำนาจ เพราะปัญหาคอรัปชั่น ไม่แพ้เรา ทางออกจึงต้องสร้างศัตรูมาดึงความสนใจของประชาชนไป แล้วตัวเองก็กลายเป็นวีรบุรุษ ถ้านับจำนวนธงชาติถูกเผาผมว่าทางโน้นเขาเผาเยอะกว่า

ชาวบ้านชายแดนไทย กลัวครับ เพราะบ้านเขาโดนถล่มก่อนและเขาไม่ยินดีจะมีสงคราม เพราะถ้าเขมรยึดที่เขาไป เขาก็ยังมีชีวิตทำมาหากินได้ อย่างมากก็ไปก่อม๊อบ ขอที่ดินหรือเรียกร้องค่าชดเชยจากรบ. จริงๆ เขาก็เสี่ยงทุกวันนั้นแหละไม่รู้เขมรมันจะมาหิ้วมาปล้นตอนไหน แน่นอนครับถ้ามีสงครามทำไมเขาต้องเสียสละ โดยไม่คิดว่าบ้านตัวมันติดกับชายแดนเอง ก็เหมือนกับ เล่นเกมGTA แล้วไปปล้น โทษเกม กินเหล้าเมาชนคนตาย โทษเหล้า

ตรงข้ามกับเขมรเลยครับ มีปัญหาย้ายมาอยู่ชายแดนเลยครับจะเอาให้ได้ตายก็ยอม หล่ะ มาสร้างบ้านติดๆเลย

จริงแล้วเรื่องชายแดน มันผลประโยชน์ พวกไปหากินในเขมรจะลำบาก ถ้าการเมืองเรานิ่งบอกไม่ แล้วกั้นเขตตรงๆไปเลย เรื่องก็จบครับ มันไม่พอใจยิงมาเราจัดชุดใหญ่สั่งสอนก็จบ มันไม่ตอแย อีกหรอกหรือจะยกให้มันไปเลยก็จบครับกั้นเขตซะ แล้วก็เคลียร์กันเองว่ายกให้มันทำไม

การเมืองแย่ครับปัญหาที่การเมือง คนไทยมองว่าการเมืองเรื่องไกลตัวพอปัญหาเกิดกับตัวเพราะการเมืองก็ไปก่อม๊อป เราไม่ได้แยกถูกผิด แล้วเอาผลประโยชน์ของชาติเป็นที่ตั้ง ในการเลือกคนมาบริหารประเทศ
    พุทธศาสนาก็สอนว่า แยกความดี ส่วนความดี ความชั่วส่วนความชั่ว คือถ้าทำผิดก็ต้องชดใช้รับผิดชอบ ไม่ใช่ทำดีครั้งเดียว แล้วจะทำชั่วอะไรก็ได้ ยังไงก็รัก มันทำให้ประเทศไม่สงบ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ผมว่า ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

ก็ถ้ามีปัญหามากนะ ก็ใช้ร่วมกัน พัฒนาร่วมกัน นำเงินเข้าพัฒนาประเทศของตนเอง = ไม่เกิดสงคราม ด้วย แถมประชาชนได้คุยกันอีก ดีกว่าจะเกิดสงคราม หรือเสียดินแดนไปมากกว่านี้

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    นี้สินะที่เรียกว่าขี้แพ้ชวนตี ขนาดศาลโลกตัดสินแล้วแท้ๆ ก็ยังไม่ยอม
    ย้ำนะว่า ศาลโลก ทำเพื่อความสะใจของตัวเองแต่ไม่คำนึงถึงผลกระทบของประเทศชาติ
    นี้ก็จะเข้าสู่ อาเซียนอยู่แล้วแทนที่จะอยู่ร่วมกันอย่างเป็นสุขแต่ดัน เปลี่ยนสนามการค้าเป็นสนามรบซะเอง
    NO GOD OR KING ONLY MAN

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ความคิดกระจอกๆซึ่งทำให้ประเทศชาติบรรลัย

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686
    แค่เรื่องการเมืองก็น่าปวดหัวพออยู่แล้ว นี่ยังจะมีมีความขัดแย้งระหว่างประเทศอีก เฮ้อ ประเทศไทยอยู่ยากจังเลย

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ประเทศไทยอีกไม่นานก้คงจะล่มสลายแล้วหละ ถ้ามัวแต่เป็นกันอยู่แบบนี้ ทุกวันนี้ผมเบื่อสังคมไทยมาก ไม่คิดไตร่ตรองอะไรเลย
    เอะอะประท้วง เอะอะม๊อบ ไม่พอใจ ปิดถนน ปิดนู้น นี่นั้น เฮ้อออ จิตสำนึกคนเรามันคงจมหายไปหมดแล้วมั้ง น้อยคนนักที่จะมี

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ถ้าเกิดสงครามขึ้นจริงก้เอาไอ้พวกนี้ไปอยู่กลางวงสงครามเลย โทษฐานเป็นตัวต้นเหตุ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ถ้าจำไม่ผิดคลิปมันนานแล้วน่ะ ตั้งแต่มีปัญหาแรกๆ