ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879

ประเด็นร้อน ไทยเผาธงชาติกัมพูชา !!

คลิปนี้ถูกเผยแพร่มาได้ระยะนึงแล้ว ซึ่งก็มีคนอัพแล้วอัพอีก
    ลบแล้วลบอีก สุดท้าย มันก็ปิดไม่ได้ ตอนนี้เป็นข่าวไปแล้ว

http://news.asiaone.com/news/asia/th...dia-border-row

ส่วนตัวผมรู้สึกแย่จริงๆกับคนไทยไร้สมอง อยากให้เกิดสงครามกันรึไง
    ประเด็นร้อนนี้จะเป็นอย่างไร ติดตามกันต่อไป

ปล.บางคนอาจจะคิดว่าเอามาแชร์ทำไม ลบๆไปซะ แต่ตอนนี้มันคือผลลัพธ์ที่เกิดขึ้นแล้ว ซึ่งลงข่าวไปเรียบร้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 13th November 2013 เมื่อ 00:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    จับมันไปรนไข่ซะหัยเข็ด เอาความสะจัยแต่ไม่เอาสมองมาคิดถึงสิ่งที่จะเกิด เผาไปหรรมมันก็ไม่หย่ายขึ้นหรอก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    กรรม สมองคน หาเรื่องแท้ๆ ตัวเองไม่ได้เดือดร้อนด้วยเลยไม่ได้คิด
    แล้ว จขกท. เอามาทำไม (อันนี้แซว)
    สงครามจะเกิดก็เพราะพวก ใช้อารมณ์มาก่อนเหตุผลนี่แหละ
    ผมว่าตอนนี้คนไทยไม่เรียกว่ารักชาติแล้วล่ะเรียกว่าคลั่งชาติซะมากกว่าแบบไม่ลืมหูลืมตาด้วย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    จะทำอะไรคิดถึงส่วนรวมก่อนได้ไหนคนทงคนไทยเนี่ย สงครามนะครับไม่ใช่เรื่องล้อเล่น โตๆกันเเล้วใช้ซะมั้งสงหมงสะหมองนั้นนะเดี๋ยวมันจะฝ่อ เตือนด้วยความหวังดี

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    รู้สึกจะเป็น ม็อบ ของใครสักกลุ่มหนึงนะ พรุ้งนี้ยาว!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 13th November 2013 เมื่อ 00:55

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อย่างว่าแหละ คนไทยบางคนหูเบาเหลือเกินเขาพูดอะไรก็เชื่อหมดไม่ได้ฟังข่าวอะไรเลย เขาพระวิหารกับพื้นที่เล็กๆโดยรอบเป็นของกัมพูชานานแล้ว ส่วนพื้นที่ทับซ้อนที่เหลือก็กำลังเจรจากันว่าจะเอายังไง มาทำแบบนี้เสียหมดเลย แทนที่ไทย-เขมรจะคุยกันได้ อาจคุยกันไม่รู้เรื่อง คนไทยกับคนกัมพูชาต่อไปอาจเป็นศัตรูกัน คือคนไทยบางคนนี่จะเปิดศึกรอบด้านเลยใช่ไหม 3จังหวัดก็เปิดศึกกับโจรใต้ ทางอีสานก็เปิดศึกกับกัมพูชา มาดูในประเทศเราก็ทะเลาะเปิดศึกกันเองอีก โอ้ว คนไทยประเทศเราจะพังพินาศแล้ว เราต้องช่วยกันพัฒนาบ้านเมืองได้แล้ว หยุดทะเลาะกันเสียทีเถิด

My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ว่างรึไงหาเรื่องอยากได้สงคราม สมองมีไว้กั้นหูมั้งเนี้ย

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    นี่รักประเทศหรือจะให้ประเทศล่มจบครับ พวกท่านจะก่อเรื่องอะไรอีก พาสงครามมาหาหรอ อุบะ !!! สงสัยอยากเล่น BF4 เสมือนจริง !!!
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    เดี่ยวเค้าก็เอาธงชาติ รูปพระเจ้าอยู่หัว สถานฑูตไทยของเราไปเผาอีกหรอกยังจำกันได้มั้ย ทำอะไรไม่คิด

http://topicstock.pantip.com/wahkor/.../X4999884.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raffaella : 13th November 2013 เมื่อ 00:36

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    เรื่องจบดีๆเเล้วไม่ชอบ ครั้งที่เเล้วก็เอาเรื่องนี้มาแหย่ จนยิงกันไปรอบนึงเเล้ว นี่ยังอยากจะมีปัญญหาอีกรอบอีกหรอ คนเดือดร้อนไม่ใช่คุณเลย คนที่เดือดร้อนคือคนที่เขาอยู่ติดเขตชายแดนต่างหาก ที่จะรับเคราะห์

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    คือผมเริ่มจะไม่อยากเป็นคนไทยแล้วอ่ะครับ ชักไม่อยากอยู่สัญชาติเดียวกับคนพวกนี้

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    สั่นๆเลยฮะสำหรับคนกลุ่มนี้ ตัวเงินตัวทองตัวเดียวยังมีค่ามากกว่าคนกลุ่มนี้อีก !!

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ยกๆให้มันไปเถิด ไม่กลัวสงสรามกันหรือยังไง

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    เห้ออีกสักหน่อยถ้ามีคนพวกนี้เยอะคงได้อายประเทศอื่นเเล้วเเหละที่เกิดเป็นคนไทย
    STEAM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    หา ตีล ให่โดยแท้ๆ
    CPU: Inter Core I7 3770 @4.30 Ghz CPU Cooler: Corsair H100 Ram: Corsair vengeance 32 GB 1600 Mhz VGA:Gigabyte GTX 770 4GB PSU: RAIDMAX RX-1000AE 80+ GOLD SSD: OCZ Vertex 3 120GB

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เค้าได้ข้อสรุปดีๆกันแล้ว ทำแบบนนี้ประเทศชาติจะเป็นยังไง นึกถึงลูกหลานบ้างไหม
    ที่ทำไปน่ะ มันมีผลเสียแค่ไหนไม่คิด

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    Radical Nationalism หรือความรักชาติแบบสุดโต่ง จะนำพามาซึ่งภัยคุกคามที่ใหญ่หลวง....
    ความคลั่งชาติที่มากเกินไป จะเป็นอุปสรรคของการพัฒนาและร่วมมือกันระหว่างประเทศ.....

ศาลโลกตัดสินไปแล้ว ว่าให้ไทยและกัมพูชาร่วมกันบูรณะและพัฒนาแบบ ทวิภาคี ไม่ใช่ให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งดูแล
    ฉะนั้นก็สมควรที่จะร่วมมือกัน ไม่ใช่กระทำพฤติกรรมรุกรานก้าวร้าวระรานประเทศเพื่อนบ้านคู่กรณีแบบนี้
    ชอบกินไข่เจียว

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เลือดร้อนกันจริงๆ จะว่าไปเมื่อหลายปีก่อนพวกเขาก็เคยเผาสถานฑูตของเราเหมือนกันนะ กรณีนี้เบากว่าเยอะ เขาน่าจะให้อภัย

ญาติใครก็ช่วยไปสะกิดเตือนหน่อย เพราะที่ต้องตายในสนามรบไม่ใช่พวกท่าน แต่เป็นลูกหลานของท่านต่างหาก ใช้เหตุผลมากกว่าอารมณ์ เตือน เตือน เตือน

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ถ้ากระหายสงครามกันนักเกิดสงครามขึ้นจริงเอาไอ้ม็อบพวกนี้ไปรบละกัน ชาวบ้านแถวนั้นเขาเดือดร้อน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    อย่างว่าแหละ คนไทยบางคนหูเบาเหลือเกินเขาพูดอะไรก็เชื่อหมดไม่ได้ฟังข่าวอะไรเลย เขาพระวิหารกับพื้นที่เล็กๆโดยรอบเป็นของกัมพูชานานแล้ว ส่วนพื้นที่ทับซ้อนที่เหลือก็กำลังเจรจากันว่าจะเอายังไง มาทำแบบนี้เสียหมดเลย แทนที่ไทย-เขมรจะคุยกันได้ อาจคุยกันไม่รู้เรื่อง คนไทยกับคนกัมพูชาต่อไปอาจเป็นศัตรูกัน คือคนไทยบางคนนี่จะเปิดศึกรอบด้านเลยใช่ไหม 3จังหวัดก็เปิดศึกกับโจรใต้ ทางอีสานก็เปิดศึกกับกัมพูชา มาดูในประเทศเราก็ทะเลาะเปิดศึกกันเองอีก โอ้ว คนไทยประเทศเราจะพังพินาศแล้ว เราต้องช่วยกันพัฒนาบ้านเมืองได้แล้ว หยุดทะเลาะกันเสียทีเถิด

เพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ ไม่คิดจะดราม่านะครับ แต่อยากจะขยายความให้ทราบกันในเรื่องที่สำคัญบางเรื่องที่ที่บางคนอาจยังไม่รู้ บริเวณที่เขาให้เราตกลงกันกับกัมพูชา บริเวณนั้นเป็นเวณที่ไทยพัฒนาขึ้นมานะครับ ซึ่งหนึ่งในนั้นมีวัดแก้วรวมอยู่ด้วย แต่ว่าทางฝั่งกัมพูชาเขาไม่มีทางขึ้นเขาพระวิหาร ทางฝั่งนั้นเลยสร้างถนนขึ้นมากินบริเวณพื้นทีทับซ้อนในไทยที่ทำการพัฒนาขึ้นมา ศาลเลยไม่สามารถชี้ชัดได้ว่าสถานที่แห่งนี้เป็นอย่างไร

ซึ่งประเด็นนี้ส่วนใหญ่แล้วเป็นเกมของรัฐบาลมากกว่า เพราะผลตัดสินไม่ว่าจะเป็นอย่างไรประชาชนก็จะเป็นผู้ได้ในท้ายที่สุดเพราะ ศาลบอกให้ถอนกำลังออกจากพื้นที่ทั้งหมด ก็จะเหลือแค่เกมระหว่างรัฐบาลระหว่างประเทศกันต่อไปว่าจะทำอย่างไรยอมตกลงกันอย่างไร ไม่ให้ มีนักลงทุนรายใหญ่ในไทยหลายเจ้าในไทยคิดที่จะไปทำตลาดที่นั้นได้รับผลกระทบ อีกศาลเขาก็พูดเป็นนัยว่า ถ้ารัฐบาลดีต่อกันก็ไม่เป็นปัญหา แต่ก็นะบังเอิญบังเอิญด้วยเหตุอันใดก็ไม่รู้ ญาติทางรัฐบาลฝั่งไทยในตอนนี้ไปแต่งงานกับทางลูกของทางของลูกชายฝั่งกัมพูชาตั้งแต่ก่อนหน้าศาลจะตัดสินไว้นานพอสมควรแล้ว ซึ่งประเด็นนี้ทำให้ผมก็คาดว่า ระหว่างรัฐบาลชุดนี้กับทางรัฐบาลทางฝั่งกัมพูชาน่าจะตกลงกันได้อยู่แล้ว แต่ประเด็นที่สำคัญและน่าจับตามองคือ เขาจะตกลงกันในลักษณะใดว่า จะยอมยกพื้นที่บางส่วนนั้นให้เขาไปเลย หรือ จะปล่อยให้เป็นพื้นที่ทับซ้อนร่วมกันใช้ประโยชน์ต่อไป(พื้นที่นั้นอาจใช้กฏหมายร่วมกัน) หรือ พื้นที่นั้นจะยอมเป็นของเขาแล้วปล่อยให้เขาเช่าสถานที่เฉพาะเส้นทางที่วิ่งไปเขาพระวิหาร(กินคอมมิชั่นมันซะเลยจะได้หมดเรื่อง)

สรุปประเด็นตอนนี้คือ เราจะเสียพื้นที่ทั้งด้านหลังเขาพระวิหาร และ พื้นที่เขตวัดแก้ว หรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับการ เออออห่อหมก(คำนี้เป็นสำนวนไทยนะครับ มิได้เจาะจงว่าให้เป็นประชดประชัน) ระหว่างรัฐบาลต่อไป

ถ้าเด็กรุ่นใหม่สมัยนี้จะมองว่าก็ยอมเสียพื้นที่ให้เขา จะได้จบเรื่องซึ่่งผมเองก็ไม่ค่อยแปลกใจอะไรเท่าไหร่นัก เพราะส่วนตัวผมเองก็ไม่ค่อยใส่ใจเรื่องนี้เหมือนกัน แต่สำหรับคนสมัยก่อนเขาถือว่าพื้นที่นี้เป็นพื้นที่ยอมเสียสละเพื่อให้ไทยไม่ได้เป็นประเทศที่อยู่ภายใต้ประเทศอื่นแล้วเขามองว่า เราไม่ควรเสียไปมากกว่านี้แล้ว(อารมณ์ประมาณว่า บ้านฉันจะถูกเวียนคืน ทั้งๆที่ฉันก็ซื้อที่ดินนี้มานะ บ้านฉันจะหดหายไปได้อย่างไร)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tsted5u7 : 13th November 2013 เมื่อ 02:12

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    Land of Smile ... ปัจจุบันนี้ผมว่ามันไม่น่าใช่ละ

ทะเลาะกันเองยังไม่พอ ยังจะก่อสงครามกับประเทศเพื่อนบ้านอีก พวกนี้มีสมองไว้เป็นเครื่องประดับกระโหลกเหรอ.......เหนื่อย!

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raffaella อ่านกระทู้
    เดี่ยวเค้าก็เอาธงชาติ รูปพระเจ้าอยู่หัว สถานฑูตไทยของเราไปเผาอีกหรอกยังจำกันได้มั้ย ทำอะไรไม่คิด

http://topicstock.pantip.com/wahkor/.../X4999884.html

อย่างว่าแหละครับ ศาลเคยตัดสินไปแล้วก่อนหน้านี้รอบหนึ่งว่าให้ใช้ร่วมกัน ? ป่ะ ?

แต่อย่างว่า มีคนไทยกลุ่มหนึ่งซึ่งจัดตั้งโดย รบ. . .. . .. ต้องการจะเอามาเป็นของไทย

ลองคิดๆกลับดูว่า ถ้าไทยเราอยู่ดีๆของเราอย่างนี้ แล้วฝั่งนู้นเค้าร้องศาลเค้าจะเอาส่วนของเค้าคืน เราจะโกรธไหมครับ ทั้งๆที่ใช้ร่วมกันอยู่ดีๆแท้ๆ (ทั้งๆที่เป็นของเขาอยู่แล้ว) ก็เหมือนๆกันแหละครับ

ต่างกันตรงที่ ที่เป็นของเขา แล้วเราอยากได้ พอไม่ได้ปุ๊บก็เผาพริกเผาเกลือสาปแช่งประเทศเขา โว๊ะ อะไรกัน . . . กันนักกันหนา

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เอา C4 ไปติดแล้วระเบิดแม*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BackKoMz- : 13th November 2013 เมื่อ 05:37
    Alexandra Daddario

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ประเด็นของม็อปที่ออกมาตอนนี้มันลึกกว่านั้น แล้วคดีเขาพระวิหาร มันก็มีเบื้องหน้าเบื้องหลัง กรณีนี้ถ้ายอมถือว่าโง่แน่นอน เพราะมันชนะด้วยแผนที่ฝรั่งเศษ ซึ่งเราจะไม่เสียแค่เขาแต่รวมถึงอ่าวไทยบางส่วนด้วย และคดีนี้ เอาจริงๆ เราชนะถ้าไม่ยอมเสียยังไงเราก็ได้ เพราะเคยสู้กันมานานแล้วเรื่องนี้และจบลงที่เขตสันปันน้ำ แต่เราเสียครั้งนี้ เพราะคนทำหน้าที่มันเตรียมตัวยกพื้นที่นี้ให้ตั้งแต่แรกแล้วซึ่งเรื่องเอาจริงๆ มันมีประเทศอื่นร่วมด้วย และที่มันมีประเทศอื่่นมาร่วมด้วยได้เพราะไทยเรายอมให้ร่วม แถมยังยอมให้เขมรขึ้นทะเบียนเขาพระวิหารเป็นมรดกโลกแต่เพียงฝ่ายเดียวโดยไม่ยอมแย้งอีกต่างหาก เราถึงได้เสียพื้นที่ไปฟรีๆ

ผมจะไม่พูดอะไรมากเกี่ยวกับม็อบหรอก แต่ประเทศไทยเราไม่ใช่ประชาธิปไตย เพราะอำนาจยังไม่เคยอยู่ในมือประชาชนจริงๆ เลยซักครั้ง การก่อม็อปชุมนุมกันมันเป็นทางเดียวที่จะทำให้เสียงของประชาชนดังได้ เพราะวิธีอื่น มันโดนขัดหมด แม้แต่อำนาจศาลยังโดนแทรกแทรงเลย ผมขอร้องล่ะ อย่าพึ่งรำคาญพวกม็อบแล้วฟังเนื้อหาสาระที่เขาประท้วงกันหน่อย

ป.ล. ผมก็ไม่เห็นด้วยกับการเผาธงชาติของกัมพูชาหรอก แต่เรื่องเขาพระวิหารที่เราเสียไปเนี้ย มันเสียด้วยเรื่องที่ไม่ควรเสียแถมเผลอๆมันจะกินเกิน 4.6 ตารางกิโลเมตรอีก ถ้ายังไม่ไปสู้ต่อ

ขอเพิ่มอีกนิด เรื่องที่เขาชุมนุมกันตอนนี้ไม่ใช่แค่เรื่องเขาพระวิหาร มันรวบยอดหลายๆเรื่อง คุณไปตามเอาล่ะกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 13th November 2013 เมื่อ 06:56

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ผมเบื่อพวกผู้ใหญ่ไร้สมอง มีสมองแต่ไม่ใช่ จะมีทำไม? อยากเกิดสงครามมากใช่ไหม นี่ผมอยู่ศรีสะเกษ เพื่อนผมที่เรียนกับผมอยู่ติดกับชายแดน ไทย - พม่า พวกผู้ใหญ่มันไม่ได้เจอปัญหาเองมันไม่รู้หรอก ได้แต่โชว์โง่ไปวันๆ คนที่เจอปัญหาเขาลำบากมากรู้ไหม อยากถามพวก*****จริงๆเลย เพื่อ? เบื่อพวกประเภทนี้สุด เกลียด****** พวกก่อมงก่อม็อบ ไร้สาระ / มันเป็นวัฏจักรของเด็กๆอย่างเรา ผู้ใหญ่ถูกเสมอ คนมีความรู้กว่าถูกเสมอ แต่อยากบอกว่าผม*****โคตรเบื่อ ตรรกะ พวกนี้มากๆเลย คนไทย****ไร้สาระจริงๆ F'''k off