ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: รวม เรื่อง Ps4

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

รวม เรื่อง Ps4

รวม เรื่อง Ps4

ช่วงนี้กองแช่ง Sony คงจะหมั่นไส้กันนิดนึงที่มีแต่ข่าวเกี่ยวกับ PlayStation 4 เยอะมาก เครื่องเค้าจะขายอยู่แล้วน่ะเนอะ ให้เค้าหน่อย เดี๋ยวสัปดาห์หน้าข่าว Xbox One ก็น่าจะมาเยอะไม่แพ้กัน

ทีมงาน Gamespot ได้ทดสอบระยะการเล่นเกม PlayStation 4 ผ่านทางระบบ Remote Play ด้วย PlayStation Vita โดยใช้เกม Battlefield 4 ครับ ระยะที่ได้ตั้งแต่ 12-30 ฟุต (ราว 3-9 เมตร) ขึ้นกับความหนาของผนังห้องกับระยะส่งสัญญาณ Wi-Fi ด้วย ก็นับว่าไกลพอที่จะเอาไปเล่นในส้วมห้องข้าง ๆ ได้เลยล่ะ

คลิปชำแหละ PS4 ก่อนวางขาย

ถ้าเพื่อนๆเกมเมอร์ทุกท่านได้สังเกต จะเห็นได้ว่าทุกๆครั้งที่มีเครื่องเกมส์รุ่นใหม่ หรือโมเดลใหม่ออกมาวางขาย จะต้องมีมือดีเป็นหนูทดลองเอาเครื่องมาแกะโชว์ให้คนอื่นได้ดูกัน ว่าข้างในมันเป็นอย่างไรบ้าง แต่สำหรับเครื่อง PlayStation 4 ของโซนี่รอบนี้ไม่ยอมให้ใครแกะก่อนครับ เพราะทางโซนี่แกะโชว์กันเองเลย ให้เห็นชัดว่าข้างในเครื่อง PS4 หน้าตาเป็นอย่างไร ซึ่งผู้ที่จะมาแกะเครื่องโชว์และอธิบายข้อมูลต่างๆให้เราทราบกันก็คือ คุณ Yasuhiro Ootori ผู้กำกับการฝ่ายวิศวกรรมผลิตภัณฑ์ของทางโซนี่ญี่ปุ่น

แม้ว่า PS4 จะกำหนดวางจำหน่ายจริงๆในวันที่ 15 พฤศจิกายน 2013 แต่ตอนนี้การผลิตเครื่องออกมาจำหน่ายในช่วงแรกก็เสร็จเรียบร้อย พร้อมส่งขายให้กับผู้ค้าปลีกกันแล้ว ตอนนี้ก็ทำได้แค่รอให้ถึงกำหนดขาย ระหว่างนั้นก็มาดูข้างใน PS4 ฆ่าเวลากันก่อน

เครื่อง PS4 ออกแบบดีไซน์และการจัดวางฮาร์ดแวร์ต่างๆ โดย Mark Cerny ซอฟท์แวร์ดีไซน์เนอร์ชาวอเมริกัน โดยออกแบบให้มีการวางชิพ CPU และชิพ GPU เอาไว้ใน main processor หลักด้วยกัน ซึ่งสร้างขึ้นจากนวัตกรรมชิพขนาดเล็กนาโนเทคโนโลยี ทำให้ได้ประสิทธิภาพสูงโดยที่ใช้พลังงานและความร้อนไม่มากนัก บวกกับ 8GB of GDDR5 memory ที่มากกว่า ps3 ถึง 16 เท่า ทำให้ PS4 เป็นเครื่องคอนโซลที่มั่นใจในความแรงอย่างมาก ส่วนปัญหาความร้อนนั้น มีการติดตั้ง heat pipes และพัดลม centrifugal fan ซึ่งก็เพียงพอแล้ว แต่ผู้ใช้งานจะเพิ่มอุปกรณ์เสริมระบายความร้อนอีกก็ได้ตามใจ

PS4 นอนเรียงกันอยู่ในโกดัง Amazon

แย่ล่ะสิ! PS4 ยืนยันมีตัวเตือนเครื่องร้อน

ใกล้จะได้เวลาที่เครื่อง PlayStation 4 (PS4) จะออกมาโชว์ผลงานให้ชาวโลกได้ประจักต์กันแล้ว ในวันที่ 15 พฤศจิกายน 2013 โดยจะวางขายที่อเมริกาเป็นแห่งแรก ส่วนในแถบเอเชียอย่าง ฮ่องกง และสิงคโปร์ ก็จะมีวางขายในวันที่ 17 พฤศจิกายน 2013 ซึ่งเกมเมอร์ไทยบางคนก็อาจจะสั่งจอง PS4 ไว้ล่วงหน้า เพื่อที่จะเล่นในวันแรก Day1 เป็นซูเนโอะไว้อวดเพื่อนๆต่อไป อันนี้ก็เป็นความชอบส่วนบุคคลห้ามกันไม่ได้ แต่ที่เราอยากจะบอกไว้อย่างหนึ่งก็คือ เครื่องล็อตแรกเนี่ยมันอาจจะยังมีปัญหาเยอะ โดยเฉพาะเรื่องความร้อนของเครื่อง เพราะเครื่องที่ผลิตพร้อมกันก็ใช่ว่าจะเหมือนกันทุกเครื่อง บางเครื่องดี แต่บางเครื่องก็ไม่ได้มาตรฐาน ใครซวยได้เครื่องไม่ดีก็แย่ไป โดยเฉพาะเรื่องปัญหาเครื่องร้อน ที่เป็นปัญหามาตั้งแต่สมัย PS3 แล้ว เนื่องจากสเปคเครื่องนั้นทำออกมาค่อนข้างแรง แต่ขนาดเครื่องนั้นไม่ได้ใหญ่เหมือนเคสคอมพิวเตอร์ ก็เลยอาจทำให้ระบายความร้อนไม่ดีพอ สุดท้ายพอเครื่องร้อนเกินก็จะเล่นต่อไม่ได้ ซึ่งปัญหานี้ ยังดูได้จากสัญญาณไฟที่เครื่องเป็นตัวบอก

PS3 มีไฟเหลืองมรณะ

XB360 ก็มีไฟแดงมรณะ

สมัย PS3 มีไฟเหลือง ส่วนเครื่อง XB360 ก็มีไฟแดง และแน่นอน PS4 ก็มีเหมือนกัน ซึ่งทางโซนี่ได่้ยืนยันผ่านทางคู่มือผู้ใช้แล้วที่ http://manuals.playstation.net/docum...partnames.html คราวนี้ไม่ใช่ไฟเหลืองแล้ว แต่เปลี่ยนมาเป็นไฟแดงแทน โดยหากสัญญาณไฟขึ้นสีแดงกระพริบล่ะก็ นั่นหมายความว่าเครื่อง PS4 ของคุณกำลังร้อนจัด ให้ปิดพักเครื่อง แล้วค่อยเล่นใหม่ภายหลัง แต่ถ้าหากยังไม่สามารถเล่นได้หลังจากนั้น ก็ส่งเข้าซ่อมได้เลย

ส่วนทางด้านเครื่อง Xbox One คู่แข่ง PS4 คราวนี้ก็จะไม่ให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเรื่องความร้อน จนมีสัญญาณไฟแดง Red Ring of Death อีกต่อไป โดยทางไมโครซอฟท์ไม่ได้ใช้ระบบสัญญาณเตือนเป็นไฟแดงแบบเก่าแล้ว แต่จะใช้ระบบเครื่องให้ทำงานช้าลง เพื่อลดความร้อนแทน ด้วยการให้ CPU หรือฮาร์ดแวร์ต่างๆลดประสิทธิภาพในการทำงานลงเพื่อลดความร้อน ซึ่งตรงนี้ถ้าเครื่อง Xbox One ทำงานช้าลง นั่นก็หมายความว่ามันกำลังร้อนเกินอยู่นั่นเอง แต่ถ้ามันเล่นไม่ได้แล้ว นั่นหมายถึงมันเจ๊งไปแล้วล่ะ เพราะมันไม่มีไฟเตือนอะไรแล้ว 5555+ ส่งซ่อมได้เลย

ตอนนี้ก็ทราบกันแล้วนะครับว่า เครื่องใหม่ทั้งสองเครื่อง ถ้าร้อนเกินไปจะส่งสัญญาณเตือนแบบไหน โดย PS4 เปลี่ยนจากไฟเหลืองเป็นไฟแดงกระพริบ ส่วน Xbox One อาจดูยากหน่อยเพราะเครื่องแค่ทำงานช้าลง ตรงนี้มันจะปกป้องตัวมันเองอยู่แล้ว แต่ถ้าผู้เล่นจะพักเครื่องด้วยก็จะดียิ่งขึ้น ดีกว่าปล่อยให้มันเจ๊งโดยที่เราไม่รู้ตัว

เจ้าสองเครื่องใหม่นี่ก็ยังมีระบบเตือนความร้อนอยู่ ใครคิดจะซื้อเล่นก็ระวังกันด้วย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ชัดไป PS4 พรุ่งนี้แล้วสินะ
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ทีคนไม่เหนมีเตือน มีแต่ต้องนับ ก่อน7หลัง7.....

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เพื่อบอกว่า"เครื่องเริ่มร้อนเข้าใกล้ขีดจำกัดที่แนะนำ"แล้วน่ะครับ เพื่อเตื่อนให้ user ทราบเท่านั้น "แตกต่าง" จากไฟ Debug ที่แสดงว่าเครื่องเกิดความผิดปกติต้องนำส่งเครม ใน Detail ลึกๆนั้น Motherboard ของ PS4 นั้นเป็นระดับดี ตรงนี้ผมไม่มีข้อมูลมายืนยัน แต่ผมศึกษาเรื่อง Hardware เกี่ยวกับวัสดุของการผลิต Hardware ของ Computer ผมมีความมันใจที่กล้าออกมาพูดว่า ระดับดี แน่นอน เรามาพูดถึงเรื่องขนาด ขนาดเครื่องนั้นเล็กลงกว่าเดิมเยอะ ก่อนหน้านี้ผมเดาว่า "แค่แยก PSU ออกจากตัวเครื่อง ลดขนาด Hdd เครื่องก็เล็กแล้ว" แต่! เปล่าเลยครับ ดูคลิปแล้วตกใจเลย PSU อยู่ในตัวเครื่องเหมือนเดิมแต่ขนาดของ Drive ต่างๆเล็กลงมากเลยครับ ผมเดาว่า PS4 จะได้รับตำแหน่ง Best Next-Gen Console of the year แน่นอนครับ แต่สำหรับผม ผมยังคงใช้งาน XBOX360 อยู่ และรอซื้อ XBOX One ครับ เพราะ Feature ต่างๆตรงกับการใช้ชีวิตของผมมากกว่า PlayStation 4

ถ้ามันใจข้อมูลผม ฝากติดมุดด้านบนของโพสนี้ด้วยครับ ^ ^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อืมแรงมากจนร้อนสินะน่าจะมาจากการระบายออกาษมากกว่าไม่เหมือนเคสคอมอยุ่แล้วเล่นในห้องแอร์ก็น่าจะรอดตัวไป

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมว่าดีนะ สมัย PS3 Xbox360 นี้ = =" มันขึ้นไม่ใช่่เพราะเตือน คือพังเลย นี้เขาเตือนนะ ก็ดีแล้ว

ยิ่งเราว่างในจุดที่ดี เล่นในห้องแอร์ ผมเชื่อว่า โอกาสแดงยาก ผมว่า 3 - 4 ชม. ติดคงไม่แดงง่ายๆแน่
    It's Good For You !!!!!

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481

จริงป่าวนิ เงิบ....