ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564

อยากทราบราคา รถยนต์ BMW M6 กับ Audi A8 ในราคาไทยอ่ะครับ

อย่าพึ่งเข้าใจว่าผมจะซื้อนะครับ พอดีเป็นคนชอบรถยนต์อะไรทำนองนั้น

เลยอยากทราบราคารถทั้งสองรุ่นนี้หน่อยครับ ราคาเข้าไทย+ภาษี+บลาๆ ทุกอย่างแล้วจะกี่บาทครับ

BMW M6 และ Audi A8 เข้าไปดูในเว็บมันก็ไม่บอกราคาเลย มีที่ไหนพอจะบอกราคาที่น่าเชื่อถือได้มั่งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killrerb : 14th November 2013 เมื่อ 18:13

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ตอบแต่ของ BMW นะครับ

ผมไม่แน่ใจว่า M6 เท่าไรนะครับ
    แต่เมื่อตอนปี 2 ก่อน ผมซือ Series 5 มา 4 ล้านกว่าๆ

ตัว M6 ตอนนี้น่าจะ 7-8 ล้านกว่าๆน่ะครับ

Audi ผมไม่ทราบครับ

ทำไมคุณไม่ลองโทรไปถามที่ตัวบริษัทผู้แทนจำหน่ายล่ะครับ

หรือไม่ คุณก็ไปติดต่อสอบถามที่โชว์รูม ใกล้บ้านคุณดูก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingcesar : 14th November 2013 เมื่อ 19:00
    ชอบกินไข่เจียว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อิจฉาคนมีตังค์จัง เราได้แค่ศึกษากับมอง อิอิอิ

ชอบแฟ็บเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ของใช้ฟุ่มเฟือย....

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ถ้าเอาตาม คห.1 ราคามันก็พอๆ กัน แค่ จขกท. ชอบสไตล์ไหน หรือ ชอบค่ายไหน แต่ผมจะเอา Audi นะอีกไม่กี่ปี
    Audi จะแซง BMW แล้วแถม BMW คนมันออกกันเกลื่อนแล้ว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    305
    พูดเอาจริงๆนะผมชอบ Audi เป็นรถเทียบชั้นกับ BMW แต่ผมศึกษาข้อมูลมา Audi อ่ะศูนย์บริการมันมีน้อยและค่อนข้างห่วย (เพราะการบริหารของคนไทยเองนี้แหละไม่เกี่ยวกับทางเยอรมันเขานะ)

คนก็เลยแห่ไปซื้อ BMW กัน นี้คือเหตุผลว่าทำไม BMW มีเกลื่อน

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhrandJGth อ่านกระทู้
    ความชอบของคนเรามันไม่เหมือนกันครับ บางทีสิ่งที่คุณชอบหรือหลงไหล ... อาจฟุ่มเฟือยในมุมมองของคนอื่น เหมือนกัน !!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มันอยู่ที่ว่า คน ซื้อ จะเอาไปทำอะไรมากกว่า ครับ

ถ้า ชอบจากใจจริง แต่ ไม่รู้จะเอาอันไหน หัว ก้อย เลย ก็ละ กัน

แต่ถ้าจะเอาไว้ ล่อ สาวๆ แนะนำ bm ครับ เพราะผมเรียนมาอยู่กะ ผู้ ญ สะมาก

ไม่ใช่ เกย์ นะ แต่เรียน พาณิชย์ เพราะ ตอนเรียนช่างโดดเกือบทุกวัน

ถ้าพูด ถึง รถ รถที่ ผู้ ญ อยากได้เป็นส่วนมากที่สุด คือ BMW ครับ

ต่อให้คุณ จะพูดถึง ferrari / mclaren / porsche สุดท้ายเจ้าตัวจะหาคำพูดให้ BMW เหนือกว่าครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    M6 ประมาณ 4 ล้านปลายๆ +- 5แสน
    http://www.one2car.com/search/Search...71&Brand=B0006
    A8 ประมาณ 4 ล้านปลายๆ +- 5แสน
    http://www.one2car.com/search/Search...12&Brand=B0003
    R8 ประมาณ 7 ล้านกลางๆ +- 1ล้าน
    http://www.one2car.com/search/Search...05&Brand=B0003

อยากได้จังแต่ได้แต่ฝัน รถในฝันผม R34 ไม่รู้เก็บตังอีกกี่ปีถึงจะได้ - -*

แก้ไข A8 อ่านเป็น R8 - -.
    แถม R8 ให้แล้วกัน
    แต่ราคานี้ แนะนำ Z4 ถ้าไม่ห่วงเรื่องเพื่อนจะด่าว่างก เอามารับแต่สาว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yensanore01 : 14th November 2013 เมื่อ 20:42

กล่าวขอบคุณ
    305
    ราคามือสองเหรอครับ คุณ yensanore01

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ครับผม แต่รถระดับนี้ ถ้ามือ 1 ก็ + ไปประมาณ 1-2 ล้านเห็นจะได้
    แต่มือ 2 เจ้าของเก่าก็คงดูแลอย่างดีเหมือนกันไม่ต่างจากมือ 1 เท่าไร

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killrerb อ่านกระทู้
    อย่าพึ่งเข้าใจว่าผมจะซื้อนะครับ พอดีเป็นคนชอบรถยนต์อะไรทำนองนั้น

เลยอยากทราบราคารถทั้งสองรุ่นนี้หน่อยครับ ราคาเข้าไทย+ภาษี+บลาๆ ทุกอย่างแล้วจะกี่บาทครับ

BMW M6 และ Audi A8 เข้าไปดูในเว็บมันก็ไม่บอกราคาเลย มีที่ไหนพอจะบอกราคาที่น่าเชื่อถือได้มั่งครับ
    เป็นคนประเภทเดียวกันเลย ชอบรถแพงๆ แต่ได้แต่มอง
    รถราคาเห็น 10 ล้าน เงินในบัญชีมีไม่ถึง แสน T^T
    ความคิดผมว่าสักวันเราจะต้องได้แต่นั้นเองเป็นแรงผลักดัน ^^
    สู้ๆครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ส่วนเราอยากได้ Lamborghini Aventador ราคาตอนนี้คงลดลงเหลือ 33 ล้าน

แต่ถ้าเทียบกับระบบภายใน ถือว่าคุ้มมาก ก่อนตายอยากขับสักครั้งในชีวิต

Lamborghini ขึ้นชื่อเรื่องระบบอนาคตอยู่แล้ว

เอาจริงๆ แค่ได้ยินเสียงก็ใจละลายแล้วอ่ะ เสียงไพเราะมาก อนาคตต้องมีสักคันที่เป็น ตระกูล Lamborghini ให้ได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 14th November 2013 เมื่อ 20:53

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhrandJGth อ่านกระทู้
    มันก็เป็นหนึ่งในผลพวงของระบบทุนนิยมนั่นแหละครับ ทำใจซะเถอะ 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ถ้าเอาตาม คห.1 ราคามันก็พอๆ กัน แค่ จขกท. ชอบสไตล์ไหน หรือ ชอบค่ายไหน แต่ผมจะเอา Audi นะอีกไม่กี่ปี
    Audi จะแซง BMW แล้วแถม BMW คนมันออกกันเกลื่อนแล้ว

ไม่รู้สิ แต่ผมชอบ BMW มากกว่านะครับ ผมชอบตรง Service Center ของบริษัท และอีกปัจจัยหนึ่งที่ทำให้เลือกซื้อผลผลิตของค่ายนี้คือ
    มีคนรู้จักทำงานให้บริษัทนี้อยู่พอดีเลย ส่วนรูปทรงและ Design ผมก็ชอบนะครับ สวยดี มันแล้วแต่สไตล์อะ บอกไม่ถูกเหมือนกันแฮะ

อีกค่ายนึงที่ชอบ คือค่าย Peugeot กับ Citroen แล้วก็ Jeep

เมื่อก่อนที่บ้านเคยใช้ Citroen Xantia ตอนมันออกมาใหม่ๆ เมื่อ 10 กว่าปีก่อน ขับได้นิ่มกว่า รถญี่ปุ่นบางยี่ห้อในสมัยนี้อีกครับ
    ที่น่าชื่นชมคือ ระบบ Hydraulics ของค่าย Citroen เมื่อ 10 กว่าปีก่อนที่ทำออกมาได้ดีมากจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killrerb อ่านกระทู้
    พูดเอาจริงๆนะผมชอบ Audi เป็นรถเทียบชั้นกับ BMW แต่ผมศึกษาข้อมูลมา Audi อ่ะศูนย์บริการมันมีน้อยและค่อนข้างห่วย (เพราะการบริหารของคนไทยเองนี้แหละไม่เกี่ยวกับทางเยอรมันเขานะ)

คนก็เลยแห่ไปซื้อ BMW กัน นี้คือเหตุผลว่าทำไม BMW มีเกลื่อน

จริงครับ Audi กับ Peugeot ในไทยศูนย์บริการน้อยมากๆ ผมอารมณ์เสียกับ Peugeot มาก ค่ายรถฝรั่งเศสอย่าง Peugeot ไม่ค่อยบูมในไทยเท่าไร
    ศูนย์บริการเลยน้อย

อีกข้อสันนิษฐานนึงที่ค่อนข้างมีเหตุผลที่ คนใช้ BMW มีเกลื่อนคือ คนซื้อมือ 2 กันง่ายครับ มันเคยมีปรากฎการณ์นึงที่คนแห่ซื้อ BMW
    แล้วไปๆมาๆ ไม่มีตังค์ผ่อน รถเลยต้องหลุดไปเต็นท์มือ 2 ยาว หลายๆคนเลยได้ BMW ในราคาถูกมาขับกันเยอะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    ความชอบของคนเรามันไม่เหมือนกันครับ บางทีสิ่งที่คุณชอบหรือหลงไหล ... อาจฟุ่มเฟือยในมุมมองของคนอื่น เหมือนกัน !!

เห็นด้วยครับ ก็คนมันชอบนี่นา ทำไงได้ ยิ่งเป็นสิ่งที่ชอบหรือหลงใหลนะ เงินเท่าไรก็ซื้อมาทั้งนั้นตามหลักจิตวิทยา 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    มันอยู่ที่ว่า คน ซื้อ จะเอาไปทำอะไรมากกว่า ครับ

ถ้า ชอบจากใจจริง แต่ ไม่รู้จะเอาอันไหน หัว ก้อย เลย ก็ละ กัน

แต่ถ้าจะเอาไว้ ล่อ สาวๆ แนะนำ bm ครับ เพราะผมเรียนมาอยู่กะ ผู้ ญ สะมาก

ไม่ใช่ เกย์ นะ แต่เรียน พาณิชย์ เพราะ ตอนเรียนช่างโดดเกือบทุกวัน

ถ้าพูด ถึง รถ รถที่ ผู้ ญ อยากได้เป็นส่วนมากที่สุด คือ BMW ครับ

ต่อให้คุณ จะพูดถึง ferrari / mclaren / porsche สุดท้ายเจ้าตัวจะหาคำพูดให้ BMW เหนือกว่าครับ
    ผมไม่ค่อยแนะนำวิธีหัว-ก้อยครับ มันอาจจะส่งผลกระทบทางด้านจิตใจภายหลัง ถ้าผลของหัว-ก้อยมันออกมาไม่ตรงกับที่ใจต้องการ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yensanore01 อ่านกระทู้
    M6 ประมาณ 4 ล้านปลายๆ +- 5แสน
    http://www.one2car.com/search/Search...71&Brand=B0006
    A8 ประมาณ 4 ล้านปลายๆ +- 5แสน
    http://www.one2car.com/search/Search...12&Brand=B0003
    R8 ประมาณ 7 ล้านกลางๆ +- 1ล้าน
    http://www.one2car.com/search/Search...05&Brand=B0003

อยากได้จังแต่ได้แต่ฝัน รถในฝันผม R34 ไม่รู้เก็บตังอีกกี่ปีถึงจะได้ - -*

แก้ไข A8 อ่านเป็น R8 - -.
    แถม R8 ให้แล้วกัน
    แต่ราคานี้ แนะนำ Z4 ถ้าไม่ห่วงเรื่องเพื่อนจะด่าว่างก เอามารับแต่สาว

Z4 ผมว่าก็ดีนะครับ ประมาณ 3-4 ล้าน ประหยัดงบไปได้เยอะ จากการซื้อ Audi
    ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ส่วนเราอยากได้ Lamborghini Aventador ราคาตอนนี้คงลดลงเหลือ 33 ล้าน

แต่ถ้าเทียบกับระบบภายใน ถือว่าคุ้มมาก ก่อนตายอยากขับสักครั้งในชีวิต

Lamborghini ขึ้นชื่อเรื่องระบบอนาคตอยู่แล้ว

เอาจริงๆ แค่ได้ยินเสียงก็ใจละลายแล้วอ่ะ เสียงไพเราะมาก อนาคตต้องมีสักคันที่เป็น ตระกูล Lamborghini ให้ได้

สุดยอดครับ เสียงบาดใจมาก(ฟังจากคลิป) รู้สึกเขาจะออกตัวใหม่แล้วนิ แต่เป็น Aventador อยู่ lp 720 หรือเปล่าไม่แน่ใจ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Audi ล่ำสุดแล้วในตอนนี้มีระบบ Audi's automatic driving for parking ทุกรุ่นของปี 2013 ต่อไปคงจะไม่ต้องขับเองแล้ว
    ถึงจะช้าไปหน่อยแต่ชัวร์ แต่จริงๆ เวลาจอดรถมันก็ประมาณนี้แหละ กะเวลาดีๆ รถมาพอดีเลย

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    เหมือนจะเคยได้ยินมา (นานแล้ว)

เจ้าของ บริษัท ออดี้ ซื้อรถ เบนซ์ มาใช้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    Audi อย่าใช้เล๊ย บ้านเพื่อนผมเปิดร้านรถนำเข้า[ถูกกฏหมาย] มันบอกยี่ห้อนี้เวลาอะไหล่ถึงกำหนดอายุใช้งานต้องเปลี่ยนทันที ถ้าฝืนใช้ไปไม่กี่เดือนพัง ทำให้ต้องเปลี่ยนอยู่บ่อยๆ ลูกค้ามันเคยเอาไปขับๆไม่ยอมเปลีย่น ตายกลางทางก็มี เหอๆ ร้านมันเลยไม่ค่อยนำรถยี่ห้อนี้มาขาย มีเฉพาะเวลาลูกค้า order เท่านั้น