ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

อยากทราบงบประมาณเปิดผับครับ

ตามหัวข้อครับอนาคตอยากเปิด ผับเป็นของตัวเอง ไม่ใช่แค่ความคิดอารมณ์ชั่ววูบนะครับ

อยากเปิดจริง ๆ อยากทราบว่าเราต้องทำอะไรบ้าง ติดต่ออะไรบ้างครับ แล้วใช้งบ ประมาณในการสร้างเท่าไหร่ครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    เราว่า

ถามผิดที่แล้วหละ

ต้องไปถาม ตำรวจ กับ สรรพากร ซิ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    เป็นล้านอะครับ ยิ่งถ้าเปิดในกรุงเทพนะครับ เสียค่านู่นค่านี่เยอะมากกว่าจะประกอบเป็นสถานบันเทิงใหญ่ๆ มีเงินหมุนเวียนเป็น 100 ล้าน
    แบบผับบางผับใน กทม ได้เนี่ย (ลงทุนหลายสิบล้าน จนเกือบถึง 100 ล้านอะ)

แต่ถ้าเป็นตามชานเมืองหรือในพื้นที่ที่ไม่ใช่ในตัวเมืองหลวง ก็คงไม่เกิน 5 ล้านหรอกครับ เผลอๆถ้าเป็นร้านแบบมีบริเวณ
    ตัวร้านเปิดรับบรรยากาศธรรมชาติ เป็นซุ้มอย่างนี้ก็คงไม่น่าจะเกิน 2 ล้านแหละครับ

แต่คุณต้องคำนึงปัจจัยหลายๆอย่างด้วย เช่น คุณจะขายให้ลูกค้ากลุ่มไหน
    จะดูดกำไรจากไหน
    จะทำยังไงให้คนเข้าร้านเยอะๆ
    จะสร้างจุดดึงดูดคนด้วยวิธีไหน
    เมนูอาหารจะมีไรเป็นกับแกล้มเหล้าบ้าง
    มีแต่เหล้าไทย หรือมีเหล้านอกด้วย?
    หรือการสร้าง Promotion ของร้าน ในแต่ละเดือนก็เป็นอีกปัจจัยนึงในการเรียกลูกค้า

ฯลฯ
    ประมาณนี้อะครับ

ไอ้เรื่องติดต่ออะคุณต้องหาสถานที่ให้ได้ก่อนเลยครับ แล้วก็มาวางแผนว่าจะกำหนด Scale ของร้านคุณอย่างไร แล้วจึงไปคิดเรื่องอื่นต่อ
    ชอบกินไข่เจียว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ทำบาร์จิบเหล้าเถอะครับ ผับมันทุนสุงไป

ไหนจะค่าแต่งร้าน ค่าเด็กดริงค์ ค่าเหล้า ค่าดีเจ ค่าภาษี ค่าที่ ค่านู่น นั่น นี่

#คหสต.
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ถามผิดบอร์ดเเล้วครับ เเนะนำไป pantip ดีกว่า

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ผมว่าถ้าเป็นผับจริง ๆ ก็น่าจะเกิด 10 ล้านนะ****แหม่

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ทำซุ้่มยาดองก็ดีน่ะครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณนะครับที่ตอบ

ผมไม่รู้จริง ๆ ผมก็จะมาถามก่อนไงครับ

ก่อนที่จะลงมือทำ ก็ขอวางแผนไว้ก่อนก็ไม่ผิดนิ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เปิดเลยครับ เชียร์ น่าจะมีสินบนสินบนเยอะเหมือนกันแหละถามพี่ที่เปิดมา

ผมอะรักการเที่ยวผับมาก ตอนพี่ผมเปิดร้านใหม่ๆ มีโปรเรียกลูกค้าแบบ สั่ง 1 แถม 1 โอโหมาเตม
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    เตรียมไว้ก่อนเลยครับ 50ล้าน ค่าเปิดจริงๆถ้าไม่ใหญ่มากน่าจะอยู่ที่20-30ล้าน ที่เหลือก็ค่าภาษี ค่าตำรวจต่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ทุนเปิดถูกกฏหมายไม่ใช่เรื่องที่ต้องกังวลครับ แต่พอเปิดได้เมื่อไหร่เตรียมเจอรายจ่ายเลยครับลิขสิทธิ์เพลง เหล้า ตำรวจ เยอะ

เงินต้องหนา+ต้องพอมีเส้นสายครับถึงจะไปรอด

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    20 บาทครับ ให้การ์ดหน้าประตูมันเปิดให้
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    -.- ก่อนอื่นไปเรียนบริหารมาก่อนครับ 555555
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ค่าที่ดินตัวผับ+ที่ดินเอาไว้จอดรถ

ค่าโครงสร้าง ค่าออกแบบ ค่าคนงานรับเหมา ค่าตกแต่งภายใน ไฟ เลเซอร์ ค่าเครื่องเสียงต่างๆ ค่าโต๊ะ เก้าอี้

ค่าของกิน+เครื่องดื่ม ค่าจ้างพนักงาน เสียภาษี ส่วย ค่าจัด EVENT เรียกลูกค่าวันธรรมดา

ไม่ต่ำกว่า 100ล้านครับ อันนี้แถวบ้านน่ะ

แต่..ถ้ามีเงิน แล้วทำออกมาคนเข้าเยอะ ไม่เกิน 1 ปีก็ถอนทุนได้แล้วครับ ที่เหลือก็กำไรแล้ว

ปล. เมื่อไม่นานมานี้ ปาล์มมี่มา เล่น1ชม.นิดๆ โดนไป 320000 เหนอะๆ แล้วของเจนิเฟ้อ คิ้มแพงกว่าอีกน่ะ กำไรขนาดไหนถึงต้องมีเงินจ้างแบบนี้ได้ รองคิดดูล่ะกัน
    0000000000000000000000

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มันไม่ใช่ว่า มี เงิน แล้ว จะเปิดได้นะ ครับ

ต้องมีพวกด้วย พวกที่ใช้ กฏหมาย มาช่วยคุณได้ แต่

ผลเสียคือต้องยอมจ่ายออกไปตามที่มันต้องการ ถ้าไม่ทำก็โดนเล่น สะ เอง น่ะ แหละ

ถึงจะทำถูก กฏหมาย ก็ เหอะพวกนั้นก็มีวิธีทำให้คุณผิด

แล้ว อีกอย่างคือ ต้องดูด้วยว่าแถวนั้นเป็น ที่ ของใคร อยู่ดีๆไปเปิดก็โดนเก็บกันพอดี

งานพวกนี้ ถ้าคุณจะทำต้องมี เงิน กับ อำนาจ มากพอไม่งั้นก็ เอาเงินกับชีวิตไปทิ้งเล่นๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อุปกรณ์ DJ ประมาณ 100,000
    เครื่องเสียงประมาณ 200,000
    ไฟประมาณ 50,000
    โต๊ะ + เก้าอี้ 50,000 - 100,000 แล้วแต่ความหรู กับจำนวน
    แอร์ ประมาณ ตัวละ 20,000 - 30,000 คร่าวๆ 3-4 ตัว หรือร้านเล็กหน่อย 2 ตัวก็อยู่
    ตู้เย็น + ถังน้ำแข็ง + แก้ว + ยิบย่อย ประมาณ 50,000
    ค่าตกแต่งภายใน ตีคร่าวๆ 100,000
    เงินเดือนพนักงาน เสิร์ฟ 2-5 คนแล้วแต่ คนละซัก 15,000 - 20,000 ถ้าขาว สวย หมวย เอ็กซ์ นมเล็ก จัดฟัน ก็อาจแพงหน่อย พวก เตี้ย แบน ซึน ก็อาจถูกหน่อย
    ต่างด้าวล้างจานทำสะอาดซัก 1 คน เดือนละซัก 9,000 - 12,000
    ครัวแล้วแต่ ถ้ามีก็ดี ขายพวกกลับแกล้มง่ายๆ ผัดๆทอดๆ ต้นทุนหมุนค่าอาหารต่อวัน ซัก 3,000
    ค่าที่ ถ้ามีที่อยู่แล้วก็ตัดทิ้งไป แต่ถ้าที่ในเมืองเลย อย่างสีลมก็ตารางวาละซัก 600,000 - 800,000 จะเอากี่ตารางวาเลือกเอา
    แต่ถ้าเช่า อันนี้ไม่รู้ราคา น่าจะเดือนหลักแสนอยู่เหมือนกัน เพราะแค่ค่าเช่าคอนโดดีๆแถวอโศกก็ล่อไป 40,000 - 80,000 แล้ว ต่อเดือน
    ส่วนตัวอาคาร อาจติดมากับพื้นที่ที่เช่าเลย ค่าเช่าก็บวกมาอีกเยอะอยู่ แต่ถ้าสร้างเอง ชั้นเดียว แบบโล่งๆง่ายๆ น่าจะซัก 500,000 ถ้าใหญ่หน่อยก็หลักล้าน
    ค่าใบอณุญาติ รวมใต้โต๊ะไรพวกนั้นด้วยน่าจะ 50,000 - 100,000
    ค่าส่วยตำรวจรายเดือน อันนี้แล้วแต่ท้องที่จะเรียก ไม่จ่ายก็โดนตรวจทุกวันจนลูกค้าหนี หรือส่งคนมาก่อกวน ไม่จ่ายก็ปิดไป

คร่าวๆประมาณนี้ อันนี้ + + ไปเผื่อก่อนนะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: