ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232

Smile Trailer โดราเอมอน STAND BY ME 3D CG "ลาก่อนโดราเอม่อน" 2014

ตัวอย่างแรกของภาพยนตร์ 3D CG เฉลิมฉลอง 80 ปี อ.ฟูจิโอะ F ฟูจิโกะ

ภาพยนตร์การ์ตูนที่ใช้ชื่อว่า STAND BY ME : Doraemon เป็นงานที่สร้างในรูปแบบของอนิเมชันคอมพิวเตอร์ นอกจากนั้นก็ยังจะเข้าฉายในระบบ 3D โดยในตัวอย่างเสียงบรรยายจะเล่าว่านี่คือเรื่องราว “แรกสุดและสุดท้ายของโดราเอมอน” ซึ่งในคลิปแมวจอมกวนจะเอ่ยปากออกมาว่า “ฉันคงจะช่วยนายไม่ได้อีกแล้วนะ ถึงเวลานายมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นก็ตาม” ฝ่าย โนบิตะ จึงถามด้วยความสงสัยว่า “หมายความว่าอย่างไรน่ะ” ก่อนที่ โดราเอมอน จะพูดว่า “ฉันอยู่ที่นี่ไม่ได้แล้ว ... นายจะอยู่ได้รึเปล่า ถ้าฉันไม่อยู่แล้ว?”

โดราเอมอน เป็นผลงานสร้างสรรค์ของนักเขียนการ์ตูนคู่หูที่ใช้นามปากการ่วมกันว่า ฟุจิโกะ ฟุจิโอ ซึ่งประกอบไปด้วย ฮิโรชิ ฟุจิโมโตะ และ โมโตโอะ อาคิโบ ที่เริ่มตีพิมพ์เป็นครั้งแรกในปี 1969 ก่อนจะถูกนำไปดัดแปลงเป็นทั้งอนิเมชัน และวิดีโอเกม จนกลายเป็นหนึ่งในการ์ตูน และตัวละครที่ดังที่สุดตลอดกาลของวงการอนิเมชันญี่ปุ่นก็ว่าได้

สำหรับโดเรมอน 3D เป็นผลงานที่เริ่มเตรียมการสร้างมาตั้งแต่ 3 ปีก่อนแล้วด้วยการทำงานร่วมกันของ ทากาชิ ยามาซากิ ที่มีผลงานอย่าง Returner, Always: Sunset on Third Street และ Ballad, Space Battleship Yamato กับ ริวอิจิ ยางิ ผู้กำกับฉากคอมพิวเตอร์กราฟิก 3D ของ Pénélope tête en l'air และ Moyashimon 3D ที่ก่อนหน้านี้ได้ร่วมมือกันสร้าง Friends: Mononoke Shima no Naki หนังการ์ตูนสามมิติเรื่องแรกของญี่ปุ่นมาแล้ว

ซึ่งหลังการร่วมงานกันครั้งก่อน ผู้กำกับทั้งสองคนได้พยายามหาโอกาสทำงานด้วยกันอีกครั้ง กับทีมงานชุดเดิมทั้งหมด และเริ่มมีไอเดียว่าเทคนิคภาพ 3D น่าจะช่วยสร้างความแปลกใหม่ให้กับเรื่องราวของ โดราเอมอน และของวิเศษต่างๆ ได้ โดยทาง ยางิ ได้เผยว่าฉากที่ โดราเอมอน บินไปบนฟ้าด้วยคอปเตอร์ไม้ไผ่จะเป็นฉากที่น่าทึ่งมาก และแฟนๆ ของการ์ตูนชุดนี้ทุกคน “ต้องดู” เลยทีเดียว

นับจากเริ่มดำเนินการสร้างเมื่อ 3 ปีก่อน ทีมงานได้ใช้เวลาในการสร้างโมเดลตัวละคร โดราเอมอน ในคอมพิวเตอร์ถึง 1 ปีเต็ม เพื่อให้แมวหุ่นยนต์ขวัญใจของเด็กๆ มีการเคลื่อนไหว และแสดงอารมณ์ได้สมจริงสมจังที่สุด จนเมื่อได้มีการลงเสียงพากย์เสร็จสิ้น ทีมคอมพิวเตอร์กราฟิกจึงเริ่มต้นทำงานในการสร้างภาพการ์ตูนทั้งหมด ซึ่งเป็นขั้นตอนตามแบบฉบับของการสร้างอนิเมชันในตะวันตก แต่ถือว่าแปลกใหม่สำหรับอุตสาหกรรมอนิเมชันญี่ปุ่นที่ส่วนใหญ่จะทำงานภาพก่อน จึงค่อยลงเสียง นอกจากนั้น STAND BY ME : Doraemon ยังจะใช้เทคนิคการถ่ายภาพวัตถุของจริงเก็บเอาไว้เพื่อสร้างเป็นฉากหลังด้วย

โดย หลังการเสียชีวิตของ ฮิโรชิ ฟุจิโมโตะ ในปี 1996 โดราเอมอน ในฉบับหนังสือการ์ตูนต้นฉบับได้ปิดฉากลงไปแล้วด้วยฉบับรวมเล่ม 45 เล่ม อย่างไรก็ตามทีมงาน Fujiko F. Fujio Productions ของเขายังคงสร้าง โดราเอมอน ฉบับการ์ตูนทีวีต่อจนมาถึงปัจจุบัน ซึ่งถือว่าอยู่เป็นเพื่อนของเด็กญี่ปุ่นมาได้ 4 ทศวรรษแล้ว

Credit : http://manager.co.th/Entertainment/V...=9560000142036
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phillip Chbeeb : 17th November 2013 เมื่อ 00:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    การ์ตูนในตำนานจริงๆ ไม่มีวันตาย

พ 3D แบบใหม่ มันแปลกๆนะ ผมว่าหน้า โนบิตะ เปลี่ยนไปยังไงไม่รู้แหะ หน้าแบบภาคเก่าๆผมว่าดูเป็นโนบิตะมากกว่า แต่ภาพแบบใหม่ดูสวยงามขึ้นหลายเท่าเลยนะครับ *

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Blog Entries
    6
    จริงอย่าง rep บนว่า หน้าตาโนบิตะ แปลกๆไป ไม่เหมือนกับที่คุ้นเคยเลย แต่ถึงอย่างไรก็จะรอชมนะ รีบๆมาไวๆน๊าาาา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    527
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    โอ้ 80 ขวบแล้วเหรอเนี่ย

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ชิซุกะอย่างโมเอะเลยอ่ะ

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    น้ำตาไหลหมดกระดาษไปเป็นห่อแน่เลยภาคนี้ T-T

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    “ฉันคงจะช่วยนายไม่ได้อีกแล้วนะ ถึงเวลานายมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นก็ตาม” ฝ่าย โนบิตะ จึงถามด้วยความสงสัยว่า “หมายความว่าอย่างไรน่ะ” ก่อนที่ โดราเอมอน จะพูดว่า “ฉันอยู่ที่นี่ไม่ได้แล้ว ... นายจะอยู่ได้รึเปล่า ถ้าฉันไม่อยู่แล้ว?” บทสนทนานี้ทำซึ้งมากเลย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ลองไปอ่านเล่ม 6 ตอนสุดท้ายดูครับ ตอนโดราเอมอนจากไปแล้ว ซึ้งมาก

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770

ชอบลายเส็นเเบบนี้มากกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ส่วนตัวผมว่าญี่ปุ่นทำหนัง3Dไม่เวิคอ่ะ ยังไงมันก็ต้อง2Dถึงจะเป็นญี่ปุ่นที่สุด ยกเว้นมิกุนะ อิอิ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมก็ชอบแบบลานเส้นเดิมๆมากกว่าอะ