ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

[OLDGAMES|RACING] - CHOCOBO RACING ระลึกความหลัง [ เกมดักแก่ ] - [ONE2UP|FILECONDO|ENG|FULL]

SPEC : เล่นได้ทุกเครื่องแน่นอนครับ

ย้อนกลับไปสมัย Playstation 1 คลองตลาด ซึ่งยุคนั้น เรียกได้ว่าเครื่องเล่นเกมชนิดนึ้สุดยอดมาก
    เพราะในสมัยนั้น เครื่องเล่นเกมที่ใช้แผ่น CD ถือเป็นเทคโนโลยีใหม่ล่าสุด เป็นอะไรที่สุดยอดสุดๆ
    และเกมๆนี้ ถือเป็นเกมที่ฮิตมากๆในสมัยนั้น เรียกได้ว่าใครมีเครื่องเล่นเกม Playstation 1 ต้องเล่นเกมนี้
    เป็นเกมที่สร้างมิตรภาพ และทำลายมิตรภาพไปในตัว ( ผมเคยแทบต่อยกับเพื่อนเพราะเกมนี้ด้วยนะ 55 เพราะมันเล่นปล่อย หัวกระโหลกใส่กันไม่หยุด )
    เกมนี้เป็นเกมแนว Racing ครับ โดยที่เราสามารถจะปล่อยของใส่คู่แข่งได้ ซึ่งไอเท็มเหล่านั้นจะดรอปไว้กลางทาง ให้เราคอยเก็บ
    ซึ่งเมื่อเราเก็บไอเท็มได้ครบ 3 อัน ( ไอเท็มเดียวกัน ) ความแรงของมันก็จะทวีคูณ โหดมากๆ
    เกมนี้มีตัวละครให้เลือกเล่นหลายตัวครับ และมีตัวละครลับ ที่ต้องเล่นโหมดเนื้อเรื่องเพื่อที่จะปลดล๊อคด้วย
    สำหรับใครที่ยังไม่เคยเล่น ก็ลองรับไปเล่นดูนะครับ แล้วคุณจะรับรู้ถึงความคลาสสิค
    ใครเล่นแล้วก็โหลดไปเล่นอีกก็ได้นะ มาเล่นกับเพื่อนตอนนี้ก็ยังทำลายมิตรกันเหมือนเดิม ฮ่าๆ
    การควบคุม

Player1
    ขึ้น = เดินหน้า
    ลง = ถอยหลัง
    ซ้าย = เลี้ยวซ้าย
    ขวา = เลี้ยวขวา
    c = วิ่ง , เลือกเมนู
    x = เบรก ชลอความเร็ว
    z = ใช้พลัง
    a = ใช้ไอเท็ม
    d = ออกเมนู , ยกเลิก

Player2
    8 = เดินหน้า
    5 = ถอยหลัง
    4 = เลี้ยวซ้าย
    6 = เลี้ยวขวา
    L = วิ่ง , เลือกเมนู
    k = เบรก ชลอความเร็ว
    j = ใช้พลัง
    u = ใช้ไอเท็ม

ONE2UP 1-PART DIRECT LINK
    DOWNLOAD
    FILECONDO VIP 1-PART
    DOWNLOAD

ถ้าชอบเกมส์ที่ผมอัพ โปรดกดขอบคุณ ให้ด้วยนะครับ จะเป็นกำลังใจให้ผมอย่างสูง
    ส่วนใครอยากได้เกมส์ขนาดเล็กๆ เบาเครื่อง สบายอารมณ์ และเกมส์แนวอินดี้ เชิญที่ MYCENTER ผมด้านล่างได้เลยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrer : 20th November 2013 เมื่อ 23:48

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เกมส์ในตำนาน เมื่อสมัยก่อนอย่างมัน
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    จองไว้ก่อนนะ เดวมา _^^_
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 095474622 อ่านกระทู้
    จองไว้ก่อนนะ เดวมา _^^_
    ขอบคุณครับฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phang69 อ่านกระทู้
    เกมส์ในตำนาน เมื่อสมัยก่อนอย่างมัน
    ขอบคุณครับ
    ยินดีครับ ผมนี่เล่นแพ้ แทบจะต่อยกับเพื่อนอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เกมนี้โครตชอบอะ สมัยps1 อยากได้ crash bandicoot ขับรถอีกเกมอะมีไหม
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    กว่าจะปลดล๊อคมังกรได้ พอปลดล๊อคมาได้ เพื่อนห้ามใช้อีก ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerapat039 อ่านกระทู้
    กว่าจะปลดล๊อคมังกรได้ พอปลดล๊อคมาได้ เพื่อนห้ามใช้อีก ฮ่าๆๆ
    พอจะใช้มันด่าเราโกง 555 อย่างเซ็งเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    เกมนี้โครตชอบอะ สมัยps1 อยากได้ crash bandicoot ขับรถอีกเกมอะมีไหม
    เดี๋ยวจะพยายามหาให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับนึกถึงตอนเป็นเด็กเฝ้าร้านเกมส์ เกมนี้เซ็งพลังหัวขโมย ได้ของดีดีมาขโมยไปซะงั้น ฮ่าฮ่า

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมไม่เคยเล่นครับ ว่าแต่ใช่ที่ กด สี่เหลี่ยมวิ่งแล้วเข้าโค้งกด X ให้ล้อปัดใช่ไหมครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    555555 แก่แล้วสินะ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ good11 อ่านกระทู้
    555555 แก่แล้วสินะ
    เล่นวันนั้นอายุกี่ขวบจำไม่ได้ ทุกวันนี้ 20 แล้วครับ มารู้ว่าตัวเองเริ่มแก่ เพราะเกมนี้แหละ จริง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยเล่นครับ ว่าแต่ใช่ที่ กด สี่เหลี่ยมวิ่งแล้วเข้าโค้งกด X ให้ล้อปัดใช่ไหมครับ 5555
    ไม่เคยเล่นเลยนะครับแหม่ 555555
    ผมก็ไม่เคยเล่นหรอกนะ แต่แค่เก็บหัวกระโหลดแล้วปล่อยใส่ นี่โคตรสะใจ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiitoon อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับนึกถึงตอนเป็นเด็กเฝ้าร้านเกมส์ เกมนี้เซ็งพลังหัวขโมย ได้ของดีดีมาขโมยไปซะงั้น ฮ่าฮ่า
    ใช่ครับบางทีเก็บมาเตรียมจะสอยแล้ว
    โดนเพื่อนลากไป อย่างเซ็ง 555

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    นึกถึงสมัยเด็ก....ผมใช้พลังคูณสองตลอด ทรมาณเพื่อนดี...555

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    โอ้ เกมนี้มันนานมาก

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เข้าเล่นยังไง ครับ บอกที ผมงง ?

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ตัวละครที่เร็วที่สุดคือ airship นาทีที่ 4.45

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    จองไว้เลยครับ 5 5 5 + เกมส์ในตำนานอีกเกมส์ ตอนนี้ผมกำลังตามหา Chocobo Dungeon อยู่ครับ เกมส์เก่า อีกเกมส์หนึ่ง
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน