คือตอนแรกเราจะมีเหมือนมีบอร์ด แล้วแปะรูปไว้หลายๆรูป (ซึ่งรูปนี้เป็นรูปหรือ VDO ของเราที่ตัดลงไป)

แล้วเหมือนกล้องเลื่อนไปเรื่อยๆ แล้วซูมเข้าไปในภาพๆนึง เมื่อซุมเข้าไปจนเต็มจอ

ภาพนั้นก็จะเคลื่อนไหว คือจิงๆเป็น VDO นั้นเอง (ตอนยังไม่ซุมเข้ามันจะเป็นภาพนิ่ง)

แล้วเมื่อกล้องซุมออกมา ก็จะเห็นเป็นเหมือนรูปนิ่งที่ติดอยู่ที่บอร์ดอีกครั้ง

คราวนี้ก็เลื่อนไปซูมรูปถัดไป ...~ อย่างงี้เรื่อยๆอ่ะครับ

ผมอธิบายไม่ค่อยเก่งเลยอ่ะครับ ผมหาคลิปมาเป็นตัวอย่างไม่ได้เลย

ขอโทษด้วยครับ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าครับผม