ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

(คริสเตียน)คนที่เป็นคริสเตียนต้องมีระเบียบวินัยทั้ง 2 ด้านหรอครับ?

(คริสเตียน)คนที่เป็นคริสเตียนต้องมีระเบียบวินัยทั้ง 2 ด้านหรอครับ?

ระเบียบวินัยทั้ง 2 ด้านก็คือ

ระเบียบวินัยทางฝ่ายเนื้อหนัง กับ ระเบียบวินัยฝ่ายจิตวิญญาณ

พี่ชายผมบอกว่า "ยังขาดวินัยอยู่" ผมขาดระเบียบวินัยข้อที่ 2 เพราะผมไม่ได้ใช้ชีวิตถวายเกียรติให้กับพระเจ้าเลย รู้สึกว่าตัวเองเป็นคนบาป ส่วนใหญ่เป็นโดยสันดาน เช่นกันการไล่เก็บรูปอนิเมะ (ส่วนใหญ่ติดเรท)
    ทุกๆอย่างที่เราเก็บที่เราดูมันคือรูปเคารพ ผมไม่ได้บูชามันจนเป้นรูปเคารพ แต่ทำไมถึงคิดว่าการมีรูปติดเรทมันบ่งบอกว่าเป็นคนอย่างนั้น (ตัวเองไม่ได้เป็น แต่พี่บอกว่ารูปเหล่านั้นที่เก็บจะบ่งบอกเราเอง) สุดท้ายคือลบ ลบ และลบ
    หรือก็คือบังคับให้ลบนั่นเอง และบอกอีกว่า "ทำตัวเป็นควายที่ต้องถูกบังคับ เพราะถ้าไม่บังคับก็ไม่ทำ" ก็จริงอ่านะ ผมนี่มันแย่จริงๆ ผมนี่เป็นคนบาปจริงๆ ไม่ควรจะถูกเรียกว่าเป็นสุภาพบุรุษของพระเจ้าเลย เก็บแต่รูปไม่เหมาะสม ดูสิ่งที่ทำให้เป็นมลทินแก่ตัวเอง พระเจ้าไม่สมควรจะเรียกใช้งานคนลามกอย่างผม ผมมันยิ่งกว่าควายจริงๆ

ป.ล.ผมพยายามปรับตัวอยู่กับเรื่องนี้ พยายามจะเปลี่ยนสันดานการเก็บภาพ

ผมอยากถามคนที่เป็นคริสเตียนหน่อยนะครับ ทำไมคริสเตียนต้องเป็นคนที่มีระเบียบวินัยในทุกๆด้าน ทั้งฝ่ายเนื้อหนังและฝ่ายวิญญาณ พยายามแค่ไหนก็บอกว่ายังไม่พอ (แค่ไหนถึงจะพอ หรือ มากพอที่จะเรียกว่าใช้ชีวิตถวายเกียรติแด่พระเจ้า)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 16th November 2013 เมื่อ 13:19
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy1616 อ่านกระทู้

ระเบียบวินัยทั้ง 2 ด้านก็คือ

ระเบียบวินัยทางฝ่ายเนื้อหนัง กับ ระเบียบวินัยฝ่ายจิตวิญญาณ

พี่ชายผมบอกว่า "ยังขาดวินัยอยู่" ผมขาดระเบียบวินัยข้อที่ 2 เพราะผมไม่ได้ใช้ชีวิตถวายเกียรติให้กับพระเจ้าเลย รู้สึกว่าตัวเองเป็นคนบาป ส่วนใหญ่เป็นโดยสันดาน เช่นกันการไล่เก็บรูปอนิเมะ (ส่วนใหญ่ติดเรท)
    ทุกๆอย่างที่เราเก็บที่เราดูมันคือรูปเคารพ ผมไม่ได้บูชามันจนเป้นรูปเคารพ แต่ทำไมถึงคิดว่าการมีรูปติดเรทมันบ่งบอกว่าเป็นคนอย่างนั้น (ตัวเองไม่ได้เป็น แต่พี่บอกว่ารูปเหล่านั้นที่เก็บจะบ่งบอกเราเอง) สุดท้ายคือลบ ลบ และลบ
    หรือก็คือบังคับให้ลบนั่นเอง และบอกอีกว่า "ทำตัวเป็นควายที่ต้องถูกบังคับ เพราะถ้าไม่บังคับก็ไม่ทำ" ก็จริงอ่านะ ผมนี่มันแย่จริงๆ ผมนี่เป็นคนบาปจริงๆ ไม่ควรจะถูกเรียกว่าเป็นสุภาพบุรุษของพระเจ้าเลย เก็บแต่รูปไม่เหมาะสม ดูสิ่งที่ทำให้เป็นมลทินแก่ตัวเอง พระเจ้าไม่สมควรจะเรียกใช้งานคนลามกอย่างผม ผมมันยิ่งกว่าควายจริงๆ อยากตาย OTL

ป.ล.ผมพยายามปรับตัวอยู่กับเรื่องนี้ พยายามจะเปลี่ยนสันดานการเก็บภาพ

ผมอยากถามคนที่เป็นคริสเตียนหน่อยนะครับ ทำไมคริสเตียนต้องเป็นคนที่มีระเบียบวินัยในทุกๆด้าน ทั้งฝ่ายเนื้อหนังและฝ่ายวิญญาณ พยายามแค่ไหนก็บอกว่ายังไม่พอ (แค่ไหนถึงจะพอ หรือ มากพอที่จะเรียกว่าใช้ชีวิตถวายเกียรติแด่พระเจ้า)
    ผมไม่ได้ว่าอะไรคุณหลอกนะครับ แค่จะมาบอกว่า
    ให้ลบ คำว่า อยากตาย ออกได้ไหม ไม่มีพระเจ้าองค์ใด สอนให้คุณว่่าทำผิดแล้วไม่ให้อภัย ทำแล้วผิดแล้วให้ไปตาย ไม่มีหลอกครับ
    เพราะฉะนั่นอย่าสำคัญ ตัวเอง ต่ำเตี้ย เกิดมาชาติเดียวอยาก ทำอะไรทำ ไม่อยากทำอะไรก็ไม่ต้องไปทำ แค่นี้ชีวิตก็มีความหมาย แต่วินาทีนี้ อยากตาย มากก็ไม่มีว่ากัน แต่จะอดเห็นอนาคตที่รอเรา
    อยู่ หน้าเสียดายตายไปเป็นผีทำอะไรก็ไม่ได้ Fap ก็ไม่ได้ เล่นเกมก็ไม่ได้ คุยก็ไม่ได้ เฉพาะนั่น จงทำในสิ่งที่อยากทำ จงเห็นในสิ่งที่เราอยากเห็น ตัวกำหนด มันอยู่ที่ตัวเรา

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ผมเป็นคาเทอลิค คิดว่าดีอย่างไม่ได้เคร่งแบบ โปรแตสแตนท์

ส่วนตัวนะครับ บัญญัติ 10 ประการ เพื่อนผมเป็นคาเทอลิคเหมือนกันยังโกหกภรรยาบ่อยๆ เลย ออกไปหาภรรยาน้อยมัน -*-

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    ..... ข้าในนามของ บร๊เจ้า Atheist ข้าจะป่วนมู้นี้ดีไหมมมม/// เผ่น/// รอดูศาสนิกมาตอบมูดีกว่า.... หาของกินแปป

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ผมไม่ใช่คริสเตียน ผมเลยไม่รู้ว่าพระเจ้าจะสร้างความเงื่อนมาทำไม ถ้าท่านไม่อยากให้มนุษย์(ตรู้ดด)กัน หรือสนใจในสัดส่วนซึ่งกันและกัน
    แต่การสะสมรูปอย่างว่าของลูกผู้ชาย มันเป็นเรื่องโคตรธรรมดาเลยครับ
    และคุณก็ไม่ใช่คนเลว แม้ทำแบบนั้น

คุณไม่จำเป็นต้องเป็นสุภาพบุรุษของพระเจ้า
    แค่คุณทำตัวให้ดีในแบบที่คุณเป็น คุณก็คือสุภาพบุรุษของเพื่อนมนุษย์แล้ว

แต่ถ้าคุณสนใจอยากจะรับใช้ใครก็ไม่รู้ที่อยู่บนฟ้า ใครก็ไม่รู้ที่มีจริงหรือไม่ คุณก็สามารถใช้ชีวิตเดียวของคุณเหมือนถูกล่ามโซ่ไว้
    หรือคุณจะปลดโซ่ที่คุณเคยเคารพบูชา ปลดปล่อยตัวเองแล้วใช้ชีวิตอย่างที่คุณต้องการ

คุณจงตัดสินใจด้วยตัวเอง ไม่ใช่ให้พี่คุณ,พ่อแม่คุณ บาทหลวง นักเทศน์ มาบอกคุณว่าต้องคิดยังไง หรือคิดอะไร

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช่คริสเตียน ผมเลยไม่รู้ว่าพระเจ้าจะสร้างความเงื่อนมาทำไม ถ้าท่านไม่อยากให้มนุษย์(ตรู้ดด)กัน หรือสนใจในสัดส่วนซึ่งกันและกัน
    แต่การสะสมรูปอย่างว่าของลูกผู้ชาย มันเป็นเรื่องโคตรธรรมดาเลยครับ
    และคุณก็ไม่ใช่คนเลว แม้ทำแบบนั้น

คุณไม่จำเป็นต้องเป็นสุภาพบุรุษของพระเจ้า
    แค่คุณทำตัวให้ดีในแบบที่คุณเป็น คุณก็คือสุภาพบุรุษของเพื่อนมนุษย์แล้ว

แต่ถ้าคุณสนใจอยากจะรับใช้ใครก็ไม่รู้ที่อยู่บนฟ้า ใครก็ไม่รู้ที่มีจริงหรือไม่ คุณก็สามารถใช้ชีวิตเดียวของคุณเหมือนถูกล่ามโซ่ไว้
    หรือคุณจะปลดโซ่ที่คุณเคยเคารพบูชา ปลดปล่อยตัวเองแล้วใช้ชีวิตอย่างที่คุณต้องการ

คุณจงตัดสินใจด้วยตัวเอง ไม่ใช่ให้พี่คุณ,พ่อแม่คุณ บาทหลวง นักเทศน์ มาบอกคุณว่าต้องคิดยังไง หรือคิดอะไร
    อย่าพูดเอาหล่อครับพระเจ้าสร้างอารมทางเพศเพื่อที่ให้เราได้แสดงความรักกับคนที่เรารักจริงแต่คนเรากับเอาอารมทางเพศไปใช้มั่ว
    ในศาสนาคริสตให้มีภารยาได้แค่คนเดียว(มีเซ็กกับภรรยาได้คนเดียว) แล้วอารมทางเพศเป็นอุปสรรคของคริสตเตียนเพื่อให้เราได้ต่อสู้กับอุปสรรคนั้น (อย่าพูดอะไรล่วงเกินศาสนาอื่นครับ)

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChrisBVB22 อ่านกระทู้
    ..... ข้าในนามของ บร๊เจ้า Atheist ข้าจะป่วนมู้นี้ดีไหมมมม/// เผ่น/// รอดูศาสนิกมาตอบมูดีกว่า.... หาของกินแปป
    เราพบ #มิตรสหาย แล้วสินะ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ผมเคยเรียนโรงเรียนคริสต์สมัยประถม มัธยมต้นเป็นพุทธตามครอบครัว แต่ตอนนี้ผันตัวมาเป็น Atheist ละ
    มุมมองของผมนะครับ ถ้าคำสอนไหนมันไร้สาระและไร้เหตุผลซะจนทำใจยอมรับไม่ได้ ผมก็พร้อมที่จะหันหลังให้มันครับ
    God's Right Seat

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    299
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มองในมุมผม ผมว่าคุณไม่ใช่คนเลวหรอกคับ คนเราทุกคนมีงานอดิเรกแตกต่างกัน ไป

ตราบใดที่งานอดิเรกของคุณไม่ทำให้ใครเดือดร้อน แค่นี้ก้อพอแล้วคับ

ผมไม่นับถือในพระเจ้านะ ชีวิตผมมีอย่างอื่นให้ทำมากกว่าทำตามคำของคนที่ยังไม่แน่ชัดว่ามีจริงหรือไม่มีจริง

ผมถือว่าคนที่ไม่สร้างความเดือดร้อนทุกคนเป็นคนดีคับ

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ woodytalks อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้

อย่าพูดเอาหล่อครับพระเจ้าสร้างอารมทางเพศเพื่อที่ให้เราได้แสดงความรักกับคนที่เรารักจริงแต่คนเรากับเอาอารมทางเพศไปใช้มั่ว
    ในศาสนาคริสตให้มีภารยาได้แค่คนเดียว(มีเซ็กกับภรรยาได้คนเดียว) แล้วอารมทางเพศเป็นอุปสรรคของคริสตเตียนเพื่อให้เราได้ต่อสู้กับอุปสรรคนั้น (อย่าพูดอะไรล่วงเกินศาสนาอื่นครับ)
    แต่ผมพูดฟามจริงนะเออ

มนุษย์ไม่ใช่สิ่งมีชีวิตที่เป็น Sexual monogamy ถึงแม้ศาสนาบางศาสนาจะพยายามบอกว่ามนุษย์เป็นผัวเดียวเมียเดียว
    ถ้าเป็นแบบนั้นจริง มนุษย์จะเหมือนหงษ์ ที่เมื่อคู่ของมันโดนรถปอ.29 เหยียบตาย มันจะตรอมใจตายตามไปด้วย

อันนี้เป็นแนวคิดของศาสนาคุณ แต่ผมก้พูดในมุมมองของผมนี่หว่า