ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    สเป็คเค้าคงเผื่อไว้ครับ มันเลยดูเวอร์ๆ (เผื่อไว้ดีกว่าขาด) เพราะเค้าคงไม่ใช้การ์ดจอ รุ่นเก่าๆลองเกมส์

ถ้ารันใน XP ได้คงไม่ ขนาด 4G หลอกครับขั้นต่ำแรม

ปล.เผื่อมากไป 5555

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingtamza อ่านกระทู้
    สบายครับ การ์ดจอผม Geforce 210 ยังโหลดมาเล่นเลย 55555+
    210 แลคมากไหมครับอยากรู้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ลองเล่นแล้วงงมากจอดยานยังไงคับ บังคับยากมาก

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    คือเกมส์มันก็น่าเล่นมากกกก เลยนะครับ แต่แบบว่า.. เล่นไม่เป็น -*-

บังคับยานได้ ยิงเป็น เข้าใจว่าบินยังไง.. แต่ไม่เข้าใจระบบเกมส์ ว่ามีให้จอดยานหรือเปล่า อัพเกรด ซื้อ ขาย ล่าของ อะไรยังไง คือเล่นแล้วงงหน่ะครับ พอดีไม่เก่งแนวนี้

ใครเล่นเป็น พอจะบอกเป็นแนวๆ หรือรู้จักเว็บไซต์ภายนอก ที่บอกเกี่ยวกับวิธีการเล่นเอาไว้ ก็กรุณาช่วยโพสบอกกันบ้างนะครับ ^^

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    จอดยานให้ใช้ mouse double-click ที่ไอคอนตอนที่เราขับยาน (ระยะไม่เกิน 1000m ประมาณ 200-300m เพื่อความชัวร์) ไอคอนมีหลายอย่างมาก บางอันเป็นที่รับมิชชั่น บางอันก็เป็นลานจอด ผับ บาร์ สถานี หรือเป็นที่ขายของ
    แนะนำให้เล่นตามแคมเปญไปก่อน เพราะว่าเนื้อหาค่อนข้างกว้างมาก

Main menu กด Enter ใช้ตอนที่พากัปตันไปขึ้นยานเรา
    การ chat กับคนบนสถานี ให้กดตอนเกจมันวิ่งไปตรงที่เป็นคลื่น แล้วจะได้ ข้อมูลลูกเรือ / การลดราคาของ (คุยได้แค่บางคน)
    ยังเล่นไปไม่ถึงไหนเหมือนกัน

ปล. เซฟบ่อยๆ ระวังเจอ บัค (ขับยานข้ามไฮเวย์ดันหลุดออกนอกอวกาศเฉยเลย T_T)
    ถ้าจะเล่นจริงจังแนะนำให้ซื้อแท้แมลงค่อนข้างเยอะเกมนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onese7en อ่านกระทู้
    คือเกมส์มันก็น่าเล่นมากกกก เลยนะครับ แต่แบบว่า.. เล่นไม่เป็น -*-

บังคับยานได้ ยิงเป็น เข้าใจว่าบินยังไง.. แต่ไม่เข้าใจระบบเกมส์ ว่ามีให้จอดยานหรือเปล่า อัพเกรด ซื้อ ขาย ล่าของ อะไรยังไง คือเล่นแล้วงงหน่ะครับ พอดีไม่เก่งแนวนี้

ใครเล่นเป็น พอจะบอกเป็นแนวๆ หรือรู้จักเว็บไซต์ภายนอก ที่บอกเกี่ยวกับวิธีการเล่นเอาไว้ ก็กรุณาช่วยโพสบอกกันบ้างนะครับ ^^

ขอบคุณครับ
    วิธีจอดก็กดคลิกขวาที่ๆเราอยากเข้าไป(บางที่่ก็เข้าไม่ได้)แล้วเลือกจอด แต่ต้องบินเข้าไปใกล้ๆก่อนนะถึงจะจอดได้ อัพเกรดก็อัพที่NPCที่เป็นmechanic
    วิธีหาก็กดคลิกที่ยานอะไรก็ได้แล้วกดCแล้วเลือกถามหาmechanicถามไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้ วิธีซื้อขายทำกำไรก็ดูว่าที่ขายนะลดราคากี่% แล้วที่รับซื้อนะ
    ให้กำไรเรากี่% อันนี้ต้องเล่นไปเรื่อยๆเราจะรู้เองว่าที่ไหนขายถูก-รับแพง ที่สำคัญคือยานขนส่งของเรานะเป็นยานประเภทไหนใช้ขนอะไรต้องศึกษาดีๆครับ
    แรกจะงงๆเดี้ยวก็ชินเอง รายละเอียดมีอีกเยอะ~~~ผมแนะนำให้เล่นโหมดเนื้อเรื่องก่อนครับเกมส์มันจะสอนเราเอง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosistem อ่านกระทู้
    จอดยานให้ใช้ mouse double-click ที่ไอคอนตอนที่เราขับยาน (ระยะไม่เกิน 1000m ประมาณ 200-300m เพื่อความชัวร์) ไอคอนมีหลายอย่างมาก บางอันเป็นที่รับมิชชั่น บางอันก็เป็นลานจอด ผับ บาร์ สถานี หรือเป็นที่ขายของ
    แนะนำให้เล่นตามแคมเปญไปก่อน เพราะว่าเนื้อหาค่อนข้างกว้างมาก

Main menu กด Enter ใช้ตอนที่พากัปตันไปขึ้นยานเรา
    การ chat กับคนบนสถานี ให้กดตอนเกจมันวิ่งไปตรงที่เป็นคลื่น แล้วจะได้ ข้อมูลลูกเรือ / การลดราคาของ (คุยได้แค่บางคน)
    ยังเล่นไปไม่ถึงไหนเหมือนกัน

ปล. เซฟบ่อยๆ ระวังเจอ บัค (ขับยานข้ามไฮเวย์ดันหลุดออกนอกอวกาศเฉยเลย T_T)
    ถ้าจะเล่นจริงจังแนะนำให้ซื้อแท้แมลงค่อนข้างเยอะเกมนี้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    วิธีจอดก็กดคลิกขวาที่ๆเราอยากเข้าไป(บางที่่ก็เข้าไม่ได้)แล้วเลือกจอด แต่ต้องบินเข้าไปใกล้ๆก่อนนะถึงจะจอดได้ อัพเกรดก็อัพที่NPCที่เป็นmechanic
    วิธีหาก็กดคลิกที่ยานอะไรก็ได้แล้วกดCแล้วเลือกถามหาmechanicถามไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้ วิธีซื้อขายทำกำไรก็ดูว่าที่ขายนะลดราคากี่% แล้วที่รับซื้อนะ
    ให้กำไรเรากี่% อันนี้ต้องเล่นไปเรื่อยๆเราจะรู้เองว่าที่ไหนขายถูก-รับแพง ที่สำคัญคือยานขนส่งของเรานะเป็นยานประเภทไหนใช้ขนอะไรต้องศึกษาดีๆครับ
    แรกจะงงๆเดี้ยวก็ชินเอง รายละเอียดมีอีกเยอะ~~~ผมแนะนำให้เล่นโหมดเนื้อเรื่องก่อนครับเกมส์มันจะสอนเราเอง
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทั้งสองท่านครับ เดี๋ยวจะลองเล่นเนื้อเรื่องดูครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

ขึ้นงี้เลยครับ ทำไงดี
    SATISFACTION~•~PLUSTER

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    Blog Entries
    1
    มันขึ้น faild to save dump file to XU เหมือนข้างบนอะทำไงครับ
    Amd Athlon 64 x2 4000+ ram 2gb ddr2 Ati 5450

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    Phenom II x 4 960 T

8 Gb ram

Geforce GTX 650 Ti Boost

ปรับแค่ 1600 x 900 medium

ปิดตาย anti analysinc ตุกจนเสียอารมณ์เลยอ่ะครับ คือไม่ได้บ้ากราฟฟิคถึขนาดต้องลื่นปรู้ดปร้าาาด

แต่มันตุกจนไม่สนุกเลยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    เล่นแล้วเหนื่อยเลยครับ ไม่รู้จะยังไงอะไรงงตึบ แถมกระตุกเป็นบ้างช่วงอีกอเวลาเข้าใกล้ดาว

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    Corei5 Geforce 330M ram 4 gb ไหวป่าวครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นแบบเดียวกับคุณ alquaz ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ 10
    ผมใช้ NB เล่น กระตุกแบบ....เฟรมไม่ถึง 10 เลยอ่ะ ภาพแทบไม่ขยับ

สเปค NB ผมนะ
    CPU : i5-4200U 1.6-2.6 GHz
    VGA : GT 750M 4 GB
    RAM : 4 GB

ปรับแบบต่ำสุดแต่ก็ยังเล่นไม่ได้ ToT
    เบาๆ กับ ASPIRE V5-573G

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alquaz อ่านกระทู้

ขึ้นงี้เลยครับ ทำไงดี
    ปัญหาเหมือนกันเลยครับ

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ram 4g ไม่ไหวครับเครื่องผม คงต้องไปอัพเป็น8ก่อน หนืดมาก เสียอารมณ์
    ยังไง ก็ขอบคุณนะครับ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

Tags for this Thread