ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

Lightbulb Body Training Tips ใครอยากลดน้ำหนัก หาคำแนะนำ หรือข้อมูลดีๆ เชิญทางนี่

***ปรับความเข้าใจกันสักนิดนะครับ***
    กระทู้นี้ตั้งใจว่าหากใครมีข้อมูล หรือ คำแนะนำดีๆเกี่ยวกับการออกกำลัง นำมาแลกเปลี่ยนพูดคุยกันได้ครับ

โดยปกติแล้ว การออกกำลังกายจะมีอยู่ 2 ลักษณะ 1.คือออกกำลังกายแบบ Muscle Training หรือ 2.Cardio Training
    2แบบนี้มันต่างกันยังไง? คำตอบคืออยู่ที่รูปแบบการเผาผลาญพลังงานครับ
    **แบบMuscle Training จะมีอัตราการเผาผลาญ ระยะยาว ตามปริมาณการใช้งานของกล้ามเนื้อนั้นๆ กล้ามเยอะเผาผลาญมากกว่าแน่นอน ส่วนมากจะเป็นการออกกำลังตามส่วนกล้ามเนื้อกลุ่มใหญ่ เช่นหน้าอก หลัง ใหล่ ต้นขา และสุดท้าย แขน สลับหนัก-เบา ต่างกันไป
    **แบบ Cardio Training จะมีการเผาผลาญระยะสั้น เช่นการวิ่ง หรือ แอร์โรว์บิก 30 นาที ร่างกายก็จะนำเอาพลังงานมาใช้งาน 30 นาทีในระยะสั้น(หัวใจเต้นเร็ว) เมื่อหยุดออกการเผาผลาญก็จะลดลงตามไปด้วย

แล้วการออกกำลังแบบไหนดีที่สุด? : ทั้งสองอย่างในเวลาเดียวกันครับ หนัก-เบา ในระยะเวลาที่กำหนด ระยะสั้น ทำให้เกิดผล Afterburn effect

สุดท้ายยย การดื่มกาแฟ ใครที่สังสัยว่ามันดีหรือไม่อย่างไร

ในกาแฟมีคาเฟอีน แตกต่างกันตามปริมาณ รูปแบบ และชนิดของกาแฟ ครับ
    *คาเฟอีนมีผลเสีย - ผลดีอย่างไร นี่คือข้อมูลบางส่วนครับ
    ข้อเสียถ้าหากรับเข้าไปในปริมาณมาก เกิน600mg./Day อาจทำให้ปวดหัว นอนไม่หลับ หากปริมาณเกิน 12-14 g. ต่อวัน ตายได้ครับ(อย่าพึ่งตกใจ)
    โดยปกติ กาแฟคั่วบด 1 แก้ว(1ช้อนชา) 150 มิลลิลิตร จะมีคาเฟอีนอยู่ที่ 70-90 มิลลิกรัม เท่านั้นครับ

โดยที่ คาเฟอีนจะดูดซับเข้าสู่ร่างกายใน45นาที-1ชั่วโมง และมีครึ่งชีวิตที่ 4 ชั่วโมง (หมายความว่าถ้าดื่มตอนเที่ยง(12.00)พอถึงบ่าย(13.00) ร่างกายก็จะมีคาเฟอีนในระบบคงที่ พอถึงเวลา5โมงเย็น ก็จะเริ่มลดลงจนหมดถึงเวลา 3 ทุ่ม)

ข้อดีครับ -แค่คาเฟอีนในตัวของมันเอง ทำให้ร่างกายเพิ่มการเผาผลาญพลังงาน โดยมีผลให้ร่างกายนำเอาพลังงานจากไขมัน แปลงไปเป็น อุณภูมิร่างกายมากขึ้น โดยจะขึ้นอยู่กับปริมาณลักษณะการบริโภคคาเฟอีนครับ(250-400 มิลลิกรัม/วัน) ถ้าหากรับเข้าไปในร่างกายเป็นประจำ จะไม่ค่อยเห็นผลครับร่างกายจะจำได้ ควรเว้นการบริโภค 1-2อาทิตย์ เพื่อรีเซตใหม่

โดยมากคาเฟอีนจะถูกนำไปใช้ใน Supplyment ต่างๆมากมาย ถ้าหากกินแล้วอยู่เฉยๆ ก็ไม่มีประโยชน์ครับ แต่ถ้าจะให้ได้ผล ควรควบคู่ไปกับการออกกำลังกายภายในระยะเวลาครึ่งชีวิตของคาเฟอีน(4ชั่วโมง) จะดีที่สุดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย winterfell : 16th November 2013 เมื่อ 12:33

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 13