ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณคิดอย่างไรกับคนที่มีความเห็นทางการเมืองแตกต่างจากคุณ

ผู้โหวต
125. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • เก้าอี้่มั้ยศัดดด!!

22 17.60%
  • ศรัทธาของท่านก็เป็นของท่าน ศรัทธาของเราก็เป็นของเรา

31 24.80%
  • ผมเป็นกลาง เรียกหยงมาบลัสกระทู้ เพื่อไม่ให้แผ่นดินแยก

42 33.60%
  • ผมรักทุกโคนน!!

30 24.00%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161

Question คิดอย่างไรกับคนเห็นต่าง?

บินไปอีกกระทู้แล้วนะครับ สดๆร้อนๆเลยเมื่อกี้ 55555
    เพราะว่าตามระเบียบของเว็บไซต์ได้ห้ามการตั้งกระทู้ที่ทำให้เกิด"ความแตกแยก"

ผมเลยอยากจะถามคนในบอร์ดนี้สักหน่อยว่า พวกคุณคิดอย่างไรกับคนที่มีจุดยืนทางการเมืองไม่เหมือนคุณ?
    คนที่คิดไม่เหมือนคุณ คนที่ชอบไม่เหมือนคุณ สุดท้ายก็ต้องอยู่ด้วยกัน อยู่เป็นสังคมเดียวกัน ต้องพึ่งพากันอยู่ดี

พวกคุณจะเกลียดคนที่คิดไม่เหมือนคุณหรือครับ? จะแตกแยกกันเพียงเพราะคิดไม่เหมือนกันหรืออย่างไร?

แต่ที่ผมเห็นในกระทู้เมื่อกี้มันไม่ใช่ครับ ไม่มีใครด่ากัน ไม่มีใครฆ่าใคร มีแค่การแสดงความคิดเห็น
    แบบนี้เรียกว่าความแตกแยกงั้นหรือครับ?

ถ้ายังมองว่าเรื่องแบบนี้ต้องแบน ต้องลบ ก็เท่ากับเป็นการยัดปัญหาไว้ใต้พรม
    เมื่อไหร่เราจะอยู่กันด้วยบนความแตกต่าง พูดคุยเรื่องนี้อย่างตรงไปตรงมาและเปิดเผย

ประชาธิปไตยจะเจริญงอกงาม ต้องฟังกันและกัน****
    ผมคนนึงละที่เห็นว่าไม่จำเป็นต้องแบนกระทู้เมื่อกี้ เนื่องจากไม่ได้ก่อให้เกิดความแตกแยก

พวกท่านคิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ
    เมื่อเปิดประเด็นทางการเมืองขึ้นมา จำเป็นต้องเกิดการแตกแยกงั้นหรือครัษฐ์?

แด่กระทู้ที่บินไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ผมบอกได้เลยว่าผมไม่มีความเป็นกลางทางการเมือง และจะบอกอีกว่า ในเวทีการเมือง ไม่ได้มีเพียงแค่ "2 ฝ่าย"
    ก่่ารที่ไม่เห็นด้วยกับฝ่าย 1 ก็ไม่จำเป็นว่าจะต้องไปเห็นด้วยกับฝ่าย 2 เสมอไป....

จริงไหมครับ? เพราะยังไงระบบ Multilateralism ในการเมืองไทยมันมีเสมอ และฝ่าย 3 ก็พร้อมจะปรากฏตัวตลอดเวลา
    (และช่วยเลิกมองว่า ฝ่ายที่ไม่เป็น 1 หรือ 2 เป็น "สลิ่ม" ซะทีเถอะ มันเหมือน Hate Speech-Making ที่เอาไว้ทำลายฝ่ายที่ไม่เห็นด้วยกับตนนะครับ)
    ชอบกินไข่เจียว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    คนไทยบางส่วนชอบให้"ด่า"คนที่ความคิดเห็นไม่ตรงกันครับ จะทำให้พวกเขารู้สึกดี ว่ากุถูกนะ พวกเยอะนะ ไม่รู้เพื่ออะไรเหมือนกัน ถ้าไม่ยอมด่าก็จะกลายเป็นศัตรูกับพวกเขาทันที เอเมน...
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ต้องฆ่ามันครับ ใครคิดต่างต้องฆ่ามัน ฆ่ามันแล้วเอาไปผูกคอใต้ต้นมะขาม แล้วต้องเอาเก้าอี้้ฟาด แล้วราดด้วยกาแฟ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ต้องไล่ออกนอกประเทศครับ ใครเห็นไม่ตรงกับฉันก็ไล่ไปประเทศอื่นให้หมดเลย แค่นั้นอาจจะไม่พอครับก็ต้อง กล่าวผรุสวาท พูดดูถูก เหยียดหยาม ด้วยครับ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ขนาดเหรียญมันยังมี2ด้านเลย ทำไมความคิดหรือจิตใจของคนจะมี2ด้านบ้างไม่ได้
    *บอกไว้ตรงนี้่เลยว่าผมเห็นด้วยกับจขกท.ในบางแง่ อาจจะ50/50 คือเห็นด้วยบ้างไม่เห็นด้วยบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    แสดงความเหนไม่ได้หรอกครับ บนเว็ปนี้ พอแสดงออกไปใครมาแย้ง ก้แตกแยก พุดอะไรออกไปก้แตกแยก ลบทุ้ทิ้งหมดเห้อ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    แหม่ ท่าน #จขกท โดนบ่อยๆเด๋วก็ชินครับ เมื่อก่อนโดนจนเบื่อ

แต่ถ้าใครคิดต่าง ผมแนะนำให้จุดไฟเผาเยี่ยง #Witch ในยุคกลางนะครับแหม่

#สยามCountry #หยงมาไง?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ต้องฆ่ามันครับ ใครคิดต่างต้องฆ่ามัน ฆ่ามันแล้วเอาไปผูกคอใต้ต้นมะขาม แล้วต้องเอาเก้าอี้้ฟาด แล้วราดด้วยกาแฟ

คารวะ #112 จอก
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ตอบเรปบน

ผมเซ็งไง กระทู้ที่แล้วเป็นกระทู้การเมือง ใครตั้งจำไม่ได้ เกี่ยวกับการชุมนุม
    แต่ผมก็เห็นคนพูดคุยกันดีๆด้วยเหตุผล ไม่มีใครด่ากัน ขึ้นไม่ถึง3หน้าบินแล้วซะงั้น ไม่เข้าใจว่าก่อความแตกแยกตรงไหน

หันหน้าคุยกันเนี่ยนะแตกแยก? ถ้าไม่หันหน้าคุยกันจะช่วยกันแก้ไขยังไง? ถ้าไม่รู้จักฟังกันจะเข้าใจกันได้ไง? สุดท้ายมีปัญหาก็ยัดๆๆไว้ใต้พรม ให้มันเน่าอยู่ในนั้น

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ตอบเรปบน

ผมเซ็งไง กระทู้ที่แล้วเป็นกระทู้การเมือง ใครตั้งจำไม่ได้ เกี่ยวกับการชุมนุม
    แต่ผมก็เห็นคนพูดคุยกันดีๆด้วยเหตุผล ไม่มีใครด่ากัน ขึ้นไม่ถึง3หน้าบินแล้วซะงั้น ไม่เข้าใจว่าก่อความแตกแยกตรงไหน

หันหน้าคุยกันเนี่ยนะแตกแยก? ถ้าไม่หันหน้าคุยกันจะช่วยกันแก้ไขยังไง? ถ้าไม่รู้จักฟังกันจะเข้าใจกันได้ไง? สุดท้ายมีปัญหาก็ยัดๆๆไว้ใต้พรม ให้มันเน่าอยู่ในนั้น
    ผมเข้าใจความรู้สึกคุณนะ เมื่อ 2-3 ปีก่อนผมก็เคยตั้งคำถามแนวนี้ เรื่องการเมืองนี่แหละ แต่ต่างกันที่ผมใช้วาจาและลักษณะภาษาที่รุนแรง
    และไม่ได้ Soft แบบทุกวันนี้ ผมเคยได้มาหมดแล้ว ทั้งใบเหลือง ใบแดง ในเรื่องการเมือง ที่คุยใน JKG เนี่ย

ชอบกินไข่เจียว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    บอร์ดนี้เป็นแบบนี้มานานแล้วสินะ =_.=

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    กระทู้ต้องคำสาป

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    จริงๆเขาก็ไม่ได้ซีเรียสเรื่องอะไรหรอกครับ กฏของบอร์ดไม่ได้เข้มงวดอะไรมากขนาดนั้น กระทู้คุณก็ไม่ได้แตกแยกหรืออะไรยังไง แต่มันเป็นเรื่องของเหตุการณ์ในอดีตน่ะครับ ที่ปล่อยเอาไว้จนกลายเป็นเรื่องบานปลาย เกิดการทะเลาะกันไปหมด และเนื้อหาที่ว่าก็เป็นแนวๆนั้น

ถึงแม้จะไม่มีการทะเลาะอะไรกันยังไง แสดงความคิดเห็นกันดีๆ แต่คิดหรือว่าม๊อดเขาจะเสี่ยงปล่อยกระทู้ไว้... ยังไงก็กันไว้ดีกว่าแก้ครับ เป็นไปได้อย่าเอาเนื้อหาแนวนั้นมาโพสเลยจะดีกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    บอกในกระทู้ นี้เลยน่ะครับ ผมคนนึงที่คิดต่าง !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมมายืนเยี่ยวเฉยๆ เดี๋ยวผมก็ไป

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163

ไม่รู้นะจริงป่าว

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    การเมืองและเรื่องเมียเค้าห้ามคุยกันในวงเหล้าครับ //เอ๊ะนี่ไม่ใช่วงเหล้านี่หว่า
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    คนด่ากันมันไม่ดีหรอกครับ ด่าไปด่ามา เดี๋ยวเว็บจะไฟไหม้เอา เขาเลยต้องหิ้วไปเป็นธรรมดา จะว่าไปนี้มันเว็บเกมส์นะครับ ไม่ใช่เว็บจุดไฟประเด็นร้อน

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aoftc02 อ่านกระทู้

ไม่รู้นะจริงป่าว
    ชอบรูปนี้แฮะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ออกไปก็ดี จะได้ รุ่งเรือง การเมืองสมัยนี้ไม่เสมอต้นเสมอปลาย ออกไปก็ต้องมีคนมา ก่อม็อป อีก วุ่นวาย เมื่อไหร่จะรักกันสักที คนไทย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    ถ้าจะเอาจริงๆ ผมเป็นพวกเห็นต่างที่ต่างแบบค้านหัวชนฝาเลยล่ะครับใครเห็นไรดีผมเห็นไม่ดีหมด 10คนเชื่อ 1 คนอย่างผมไม่เชื่อ เอาาแบบว่า ด่าพ่อตัวเย็น (ตาย) ผมก็ไม่แคร์ แค่ได้เห็นต่างก็เป็นพอ

เหตุผลที่อยากต่างคือ (ยกตัวอย่าง) ถ้าเกิดทำตามคนหมู่มากไปเรื่อยๆนับวันอาจจะทำอะไรไม่ได้เลย 10 คนเป็น สลิ่ม เป็นคุณคนเดียว อยากตามไปเป็น สลิ่ม ไหมล่ะ

(นี้แหละ ตรรกะ การอยากเห็นต่างของผม)ลาล่ะ เผ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 18th November 2013 เมื่อ 19:06

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    การแสดงความเห็นสำหรับผมๆเคารพซึ่งกันและกัน แต่ทั้งเราและเขาต้องมีเหตุผลพอตัวทั้งคู่ครับ ส่วนมากผู้คนชอบพาดพิงและทำให้อีกบุคคลเสียหาย และมันก้จะเริ่มบานปลาย

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ผมเป็นคนมีจุดยืนของตัวเองทุกเรื่องครับ >,,,< ส่วนใครที่คุยกับผมและเห็นต่างผมจะชอบคุยด้วย เพราะจะได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆ
    I Don't need Weapons I got logic

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    พอน้ำลด ตอก็เริ่มผุดแล้ว อะไรๆ มันไม่สวยสด งดงามเหมือนแรกคิดแล้วนะครับ เสียงปรี๊ดๆๆๆๆๆๆ จึงแผ่วลงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..............

ปล.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoonTew : 18th November 2013 เมื่อ 19:23

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    รักชาติเหมือนกัน แต่เส้นทางที่เลือกเดินต่างกัน

คมๆจาก Samurai deeper Kyo