ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เห้อ//ถอนหายใจยาวๆๆ แล้วใช้ชีวิตต่อไป
    //โลกจะสิ้นสลายเพราะคนที่ไม่ทำอะไร
    แบนไปละ ดีแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เด็กรุ่นหลังนี้ยังไม่เคยเจอสมัยบอร์ดJKGเข้มงวดเรื่องภาษาไทยสินะ เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไงModแจกใบกันกระจายเลยมั้ง
    แต่ละคนก็ใช้ภาษาไทยถูกต้องเหมาะสมสบายหูสบายตา แต่รุ่นหลัง ๆ นี่สิมีคำแปลก ๆ ที่หาความหมายไม่ได้แล้วอ้างว่า
    เป็นวิวัฒนาการของภาษาไม่งั้นภาษาจะตาย ขอร้องเถอะอย่ามาอ้างดีกว่า ถ้ามันเปลี่ยนไปแล้วไม่มีความหมายใด ๆ แถม
    ยังเป็นคำเดิมที่ผิดเพี้ยน มันไม่เรียกว่าวิวัฒนาการหรอกครับแต่มันเรียกว่าเสื่อมลงต่างหาก จะบอกว่าเป็นการวิวัฒนาการ
    แต่เป็นมันเป็นคำใหม่ที่ยังไม่เคยใส่เข้าไปในภาษาไทยเลยหรือเปล่า หรือก็แค่เอาคำเดิมที่มีอยู่แล้วมาแต่งทำให้เพี้ยนไป
    กรุณาอย่าอ้างเหตุผลข้าง ๆ คู ๆ เลยครับมันฟังไม่ขึ้น ทุกวันนี้ภาษาไทยของวัยรุ่นก็แย่พอแล้วยังจะทำให้แย่กว่าเดิมอีกหรือ
    เรื่องประชาธิปไตยก็เหมือนกันก็เพราะหลาย ๆ คนไม่เข้าใจว่ามันคืออะไรไงครับ ประเทศไทยเราถึงได้ยังมองข้ามการทุจริต
    คอรัปชั่นว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยแล้วยึดถือคนบางคนที่กระทำผิดแล้วหนีไปว่าเป็นตัวประชาธิปไตยเสียอย่างนั้น ลองพิจารณาดู
    ปล.ตอนแรก ๆ ก็นึกว่าไอ้คำที่ว่านี้คือคำว่า Crush ที่แปลว่า บด, ขยี้, พัง ฯลฯ ซะอีกนะ ทำให้คนอื่นเข้าใจเพี้ยนก็เรียกว่าวิบัติแล้ว

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมมองว่าไม่ได้เสียหายอะไร แต่ยอมรับว่าภาษาวิบัติจริง
    ผมเอาไว้ใช้คุย Facebook กับเพื่อนสนิทเท่านั้น ที่อื่นก็พิมพ์ปกติ
    เอาเป็นว่าเค้าออกกฎมาเพื่อรักษาภาษาไทยของเราให้คงอยู่ไว้นะครับ
    แบนไปน่ะก็ดีแล้ว เดี๋ยวเด็กๆจะพิมพ์คำว่า "ครับ" คำดั้งเดิมไม่เป็น
    ]]]]] You'll Never Walk Alone [[[[[

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AlecK อ่านกระทู้
    พิมพ์ภาษาอังกฤษให้หมดเลยสิครับผมรออ่านอยู่ = =
    +1 แต่ละคนยกศัพท์มาใช้ได้เท่จริงๆ อยากอ่านเต็มๆจัง

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ไร้สาระหว่ะ อยากจะแตกต่างช่วยไปไกลๆ เรียกร้องอะไรปัญญาอ่อน 555555555555555555555
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ผมสนับสนุนให้ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง

แต่ไม่ต้องเข้มก็ได้มั้ง [ในโลกอินเทอร์เน็ตอ่ะนะ] ผมก็ไม่เข้าใจเท่าไหร่ ทำไมเข้มจังเว็บนี่้

ผมก็ไม่เคยเห็นใครเอาคำว่า **** ****** บลาๆๆ ใช้เขียนในโรงเรียนจริงๆนะ (อาจจะโดนแบน แต่ที่พิมไปคือ คำที่ แบนเอาไว้)

ก็ไม่ต้องเข้มเกินไปก็ได้มั้ง บางทีผมเผลอพิม อยู่ เป็น ยุ โดนยำเละ ก็ไม่เข้าใจเท่าไหร่ ภาษา เป็นสิ่งไม่ตายตัว อาจารย์ท่านหนึ่งกล่าวไว้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    รู้จักรโครงการแค่พิมพ์ก็บินได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    เดี่ยวจะเกิดปรากฏการณ์บินต้อนรับปีใหม่อีกแล้วสินะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ภาษาไทยงดงามด้วยน้ำเสียง
    ถ้อยเรียบเรียงหวานหูไม่รู้หาย
    สื่อความคิดสื่อความรู้สื่อแทนกาย
    สื่อความหมายด้วยภาษาน่าชื่นชม

เกิดเป็นไทยภาษาไทยเขียนให้คล่อง
    กฎเกณฑ์ต้องรู้ใช้ให้เหมาะสม
    จะพูดจาน่าฟังทั้งนิยม
    เจ้าคารมเขาจะหมิ่นจนสิ้นอาย

ภาษาพูดสนทนาพูดจาทัก
    เป็นสื่อรักสื่อสัมพันธ์ความมั่นหมาย
    แม้นพูดดีมีคนรักมักสบาย
    แต่พูดร้ายส่อเสียดคนเกลียดกัน

วัฒนธรรมล้ำค่าภาษาสวย
    ทุกคนช่วยออกเสียง “ร” ขอสร้างสรรค์
    แม้นออกเสียง เป็น “ล” เขาล้อกัน
    คนจะหยันชาติเราไม่เข้าที

สระ “เอือ" เป็น “เอีย” ฟังเพลียนัก
    บอกที่รัก ช่วยซื้อ “เกีย”..ที่ร้านนี่
    ขอ “ซมเซย” จะเชยแท้ แม้พาที
    วอนน้องพี่ต้องช่วยกันจรรโลงไทย

ผมได้เลิกแต่งงานในวันนี้
    เป็นเลิกดีเลิกงามยามสดใส
    ออกเสียงฤกษ์ เป็นเลิก ครั้งคราใด
    คงทำให้สื่อสารผิด..คิดเสียดาย

ภาษาไทยงดงามด้วยความคิด
    แม้นอ่านผิดก็เขียนผิด..คงเสียหาย
    เขียนอ่านไทยให้ถูกด้วยช่วยผ่อนคลาย
    สื่อทั้งหลาย..ต้องช่วยกัน..นั้นอีกแรง..

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ใช่แล้ว****

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมฮาไอ้ตอนจบทองเนื้อเก้าหว่ะ

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peamdef อ่านกระทู้
    รู้จักรโครงการแค่พิมพ์ก็บินได้มั้ยครับ
    กระทู้คนอวยตัวตลกเยอะๆไม่บินหรอกครับ แหม่... เชื่อผมดิ

จะบินก็ต่อเมื่อมีคนคัดค้านเยอะๆ รู้สึกจะคำว่า"เชดโด เหชด ไรเทือกนี้แหละ" กี่เดือนมาแล้วจำไม่ได้ บินไปเป็นฝูง แล้วก็ปิดฉากด้วยตัวตลกก็ออกมาบอกว่า "ใครไม่พอใจก็ไปอยู่เว็บอื่น" เฮฮฮฮฮฮฮ!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackened : 17th November 2013 เมื่อ 20:34

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    กระทู้คนอวยตัวตลกเยอะๆไม่บินหรอกครับ แหม่... เชื่อผมดิ

จะบินก็ต่อเมื่อมีคนคัดค้านเยอะๆ รู้สึกจะคำว่า"เชดโด เหชด ไรเทือกนี้แหละ" กี่เดือนมาแล้วจำไม่ได้ บินไปเป็นฝูง แล้วก็ปิดฉากด้วยตัวตลกก็ออกมาบอกว่า "ใครไม่พอใจก็ไปอยู่เว็บอื่น" เฮฮฮฮฮฮฮ!!
    ดูเหมือนจะมี นาย คนเดียวนะ ที่ค้านหัวชนฝา จริงๆ ถ้าไม่พอใจ ไม่ต้องเดือดร้อน ทำ ลายเซ็น(บ้าๆบอ) ไม่ต้องเดือดร้อน ประชด นู้นี้นั้น หาแนวร่วม

แนะนำ ไปเว็บอื่น เลยครับ ง่ายกว่าไหม หรือ จะดิ้นประชด เหมือนเด็ก แพ้ ดีดลูกแก้ว อยู่ก็ตามใจ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ให้เพื่อน ๆ มาอ่าน หัวเราะลั่นกันทั้งห้อง ความเห็นของทุกคนคือมันไม่ผิดหลักหรืออะไรมากมายหรอก
    แต่ประเด็นสำคัญมันดันไปอยู่ที่นิสัยของ จขกท มันค่อนค่างที่จะรกสำหรับสังคมในปัจจุบันนี้น่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 17th November 2013 เมื่อ 19:52
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ขอแนะนำว่า จขกท. อย่าออกมาต่อต้านอะไรอีกเลยครับ มันไม่มีประโยชน์ครับ จากความคิดเห็นต่างๆในนี้ส่วนใหญ่เห็นด้วยกับการแบนครั้งนี้ทั้งหมด ถ้าต่อต้านต่อไป มันจะเป็นผลเสียแก่ตัวคุณเองครับ รวมทั้งคุณก็จะโดนก่นด่าสาปแช่งจากเพื่อนๆสมาชิก ก้มหน้ายอมรับเถอะครับ เราเป็นแค่สมาชิก เราไม่มีอำนาจใดๆในที่แห่งนี้

ผมก็ไม่เห็นด้วยหรอกครับกับการแบนครั้งนี้ แต่ผมเลือกที่จะอยู่เงียบๆดีกว่าครับ เพราะผมยังรักตัวเอง ไม่อยากจะมีปัญหาอะไรกับใคร

QWER Gaming, DOTA2
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ****ผม TEST
    DOTA 2

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    Drama-addict มองดู้มู้นี้อยู่ เตรียมตัวอยู่ในประวัติศาสตร์ครั้งนี้ดีกว่า

ลงชื่อ JungHyeWook

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    กิน"มาม่า"ก่อนลอยกระทงกันน่ะครับเป็นห่วงกลัวหิว การศึกษาไม่ช่วยอ่ะไรจริงๆ

ถ้าคุณเอาคำมาผสมแล้วเกิดเป็นคำใหม่ คำวิเศษณ์หรือความหมายใหม่ในเชิงสร้างสรรค์ก็ดีหรอกน่ะครับ แต่นี่ก็แค่นำคำที่ถูกต้องตามหลักภาษามาเปลี่ยนจากครับ เป็น ****แล้วบอกว่านี่เป็นพัฒนาทางภาษา
    สำหรับคนที่มีการศึกษา เค้าจะบอกได้ว่าคุณปัญญาอ่อนน่ะครับแล้วยังมาตั้งกระทู้ถามเชิงระบายอีก มันไม่มีไรคอขาดบาดตายหรอกครับ แต่สำหรับภาษาไทยแล้ว"ไม่สมควร"ครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ประเด็นคือ แบน ไม่แบน คุณก็มาดูดเกมส์อยู่ดี 555

อย่าจริงจัง...
    ในบ้านหลังหนึ่ง....
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    https://www.facebook.com/DramaAdd/po...52010793723291

ผมเข้ามาจากลิ้งนี้ครับ และเชื่อว่าอีกหลายคนคงมาพร้อมผมเช่นกันครับ

ป.ล. ลงชื่อ TBFlFaPaPb
    ป.ล.ล. ทำไมผมเห็นคำว่า นะค่ะ มันน่าหงุดหงิดกว่าเยอะแหะ - -"
    ความสุข ไม่ใช่สิ่งที่คุณจะสัมผัสมันได้เพียงตัวคนเดียว...

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    คิดต่างไม่ใช่การสร้างสรรค์ คิดต่างไม่ใช่ว่าคุณอยู่นอกกรอบ คิดต่างไม่ได้แปลว่าเท่ ขึ้นอยู่กับว่าคุณคิดต่างแบบบ่อนทำลาย หรือสร้างสรรค์เท่านั้นแหละ ซึ่งไอ้ครั ช เนี่ยมันไม่มีอะไรที่มันน่าจะใช้เลยนอกจากจะพิมยากแล้วยังรกหูรกตาอีก มันเป็นคำที่มาจากกระแสสังคมครับ //ฟิ้ววว หนีดีกว่า....
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    เราว์คนทัยก้อต้องชั้ยพาสาทัยให้ถูกต้วมสิ อย่ามาเช๋ชั๋ย มันม่าาายยย ดีว์

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ลงชื่อ...ลงชื่อ.....ลงชื่อ เต็มไปหมด