ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

รีวิวลู่วิ่งไฟฟ้า Johnson 8.0T

หลังจากที่super sport ได้เอาลู่วิ่งไฟฟ้ามาใหทดลองวิ่งที่บ้านเป็นเวลา 1 อาทิตย์รู้สึกติดใจเลยจัด Johnson 8.0T เป็นตัวที่เคน ธีรเดชเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้ ส่วนค่าตัวตามราคาป้าย 89K แต่ด้วยหน้าตาอันหล่อเหลาของผม(ล้อเล่น)เค้าลดให้เหลือ 48K

เริ่มด้วยสเปคเครื่องก่อนนะครับ
    โครงสร้าง เหล็กกล้าหน้า 2.5 มิลลิเมตร
    ขนาดมอเตอร์
    2.5 แรงม้า / 5 แรงม้า (สูงสุด)
    พื้นที่ในการวิ่ง
    140 x 51 เซนติเมตร / 55" x 20" นิ้ว
    ระบบรองรับแรงกระแทรก
    MaxComfort Adjustable Cushioning
    ความเร็วของเครื่อง
    0.8 - 20 กิโลเมตร/ชั่วโมง / 0.5 - 12 ไมล์
    การปรับความชัน
    0 - 12% แบบไฟฟ้า
    รองรับน้ำหนักผู้ใช้ 145 กิโลกรัม / 320 ปอนด์
    ขนาดพื้นที่การใช้งาน
    178 x 91.5 x 152.5 เซนติเมตร / 70" x 36" x 60" นิ้ว
    น้ำหนักของตัวเครื่อง
    85 กิโลกรัม / 187 ปอนด์
    ระบบของความบรรเทิง มีช่องต่อ MP3 และลำโฟง , ช่องต่อหูฟังเข้าและออก

เห็นในรูปดูเหมือนเครื่องเล็กพื้นที่วิ่งดูแคบแต่ถ้าลองได้ขึ้นไปยืนจริงๆจะรู้สึกว่ามันกว้างมาก วิ่งสบายสุดๆ แผงควบคุมดูเหมือนใช้ยากแต่เอาเข้าจริงใช้แค่ไม่กี่ปุ่มง่ายมาก ผมเองไม่ใช่คนอ้วนแต่เป็นคนสูบบุหรี่จัดเวลาจะทำอะไรก็รู้สึกเหนื่อยง่ายมาก บางทีถึงกับหายใจไม่ทันต้องกินยาไบโซวอลเพื่อขยายหลอดลม ผมเองได้ลองวิ่งตัวทดลองมาเป้นเวลา 1 อาทิตย์ วิ่งวันล่ะ 30 นาทีตอนเย็น แล้วก็เดินหลังกินข้าวครั้งล่ะ 10 นาที ทำแบบนี้มาเป้นเวลา 7 วัน กินเท่าเดิม สูบบุหรี่เท่าเดิม แต่ไม่เหนื่อยง่ายเหมือนเดิม รู้สึกหายใจโล่งขึ้นมากกเหมือนได้เกิดใหม่ สำหรับคนที่อยากออกกำลังกายแต่ทรัพย์จางก็ออกไปวิ่งนอกบ้านก็ได้ครับแต่ใครที่อยากซื้อลู่วิ่งไฟฟ้ามาวิ่งแบบผม สิ่งที่ท่านจะเจอคือ มารพจญ ก่อนผมจะซื้อลู่วิ่งได้ศึกษาตั้งกระทู้ถามตามpantipแต่ข้อมูลที่ได้คือ เดี๋ยวก็เอาไปตากผ้า ตากเกงใน วางดักฝุ่น อะไรก็ไม่รู้เยอะแยะ อย่าไปสนใจครับพวกนี้ อยู่ที่ตัวเราถ้าเราคิดว่าเรามุ่งมั่นเราตั้งใจที่จะทำ ยังไงมันก็ไม่เป็นที่ตากกางเกงในหรอก สู้ๆ ค้าบบ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมเล่นแบตทุกอาทิตย์ครับ แต่ความจริงอยากเล่นทุกวันเลย 555

อยากได้เครื่อง ซิทอัพมากกว่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    48K สู้ไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ค่าตัวตามราคาป้าย 89K แต่เค้าลดให้เหลือ 48K ผมว่าจิงๆของมันก็ราคานี้อยู่แล้วล่ะครับ แต่มันเปนการตลาดเค้าเลย

บอกลดให้มันดูเว่อๆ เยอะๆ เอาไว้

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ผมเล่นแบตทุกอาทิตย์ครับ แต่ความจริงอยากเล่นทุกวันเลย 555

อยากได้เครื่อง ซิทอัพมากกว่า
    ลองดูใน ลาซาด้า อ่ะครับผมเห็นมีขายอยู่เครื่องซิทอัพนะว่าจะสั่งเหมือนกัน 3000 นิดๆ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    48k..... ผมยอมออกไปวิ่งดีก่า

*เคยใช้จักรยานนั่งปั่นอยู่พักนึง แต่สถานะปัจจุบัน: เป็นที่ตากผ้าขี้ริวไปแล้วเรียบร้อย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    ผมวิ่งจน น๊อตหลุดจน เครื่องสั่นไปเรื่อยๆอ่ะ ปัจจุบัน น้ำหนัก 64โล จากเมื่อก่อน 110 โล

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อยากทราบว่าการวิ่งบนลู่วิ่งกับวิ่งกับพื้นธรรมดา แตกต่างกันอย่างไรครับ ?

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าการวิ่งบนลู่วิ่งกับวิ่งกับพื้นธรรมดา แตกต่างกันอย่างไรครับ ?
    ก็คงแตกต่างตรงวิ่งบนแผ่นยางที่เลื่อนได้ กับวิ่งบนแผ่นหินเลื่ิอนไม่ได้ ละมั้ง

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ก็คงแตกต่างตรงวิ่งบนแผ่นยางที่เลื่อนได้ กับวิ่งบนแผ่นหินเลื่ิอนไม่ได้ ละมั้ง
    อยากทราบข้อดี ข้อเสียอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    คงจะต่าง แค่วิว ทิวทัศน์ แค่นั้นล่ะครับ ความรู้สึกไม่น่าต่าง
    ส่วนข้อดีข้อเสีย ก็คงจะเหมือนกันเพราะมันก็วิ่งเหมือนกัน

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เห-ยดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด 48000
    เมื่อก่อนผมโคตรอยากได้เลย แต่เจอราคาแล้วหงายไปหลายตลบ ก็เลยต้องออกรองเท้าวิ่งแล้วก้มหน้าก้มตาวิ่งรอบสวนสาธารณะต่อไป
    God's Right Seat