ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

เปิดศึกกำปั้นครั้งสุดท้ายกับ Ultra Street Fighter IV

เปิดศึกกำปั้นครั้งสุดท้ายกับ Ultra Street Fighter IV

หลังจากที่ Capcom อัพเดท Street Fighter IV เป็น Arcade Edition ในปี 2010 ก็ทิ้งช่วงกันไปพอสมควร แม้ว่าตอนกลางปีการอัพเดทตัวเกมขึ้นอีกครั้ง โดยเปลี่ยนชื่อเป็น Ultra Street Fighter IV ประมาณว่าจะทิ้งความนัยว่าเป็นการอัพเดทครั้งสุดท้ายแล้ว โดยทางทีมงานผู้พัฒนาของ Capcom ได้ออกมายืนยันนอนยันแล้วว่าเจ้า Ultra Street Fighter IV นี้จะออกมาให้เล่นกันบนเครื่องอาเขตก่อนให้ช่วงเมษายนปี 2014 ส่วนเครื่องอื่นๆ จะทยอยลงให้หลังจากนั้นซักพัก ซึ่งรับประกันว่าจะออกก่อนที่งาน Evo tournament 2014 จะจัดขึ้นในเดือนกรกฏาคมแน่นอน โดยทางทีมงานจะปรับสมดุลตัวเกมโดยใช้ความคิดเห็นของเหล่าผู้เล่นมากกว่า 20,000 ความคิดเห็นมาปรับตัวเกมให้ตอบโจทย์ที่ต้องการของพวกเขาให้ได้มากที่สุด

Ultra Street Fighter IV จะลงให้กับเครื่อง PC, Xbox 360 และ PS3 มาพร้อมกับ 5 ตัวละครใหม่ (Elena, Rolento, Poison และ Hugo ส่วนคนที่ 5 นั้นยังคงอุบไว้) พร้อมทั้ง 6 ฉากใหม่ โดยเพิ่มระบบและโหมดใหม่ ซึ่งผู้เล่นสามารถเลือกที่จะอัพเกรดจากของเก่า หรือจะซื้อทั้งตัวเกมก็ได้ โดยมีราคาอยู่ที่ 14.99 $ (ประมาณ 500 บาท) และ 39.99 $ (ประมาณ 1,300 บาท) ตามลำดับ โดยแบบตัวเกมนั้นจะแถม DLC สารพัดสารเพทั้งหมดที่เคยออกมาก่อนหน้านี้ทั้งหมดให้ด้วย เพื่อนคนไหนอยากจะลองของ เอ๊ยลองระบบใหม่ก็ไม่ควรพลาด

youtube

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    Capcom เอาอีกแล้วเหรอ!!! ถ้าจำไม่ผิด เกมนี้เดิมคือ Street Fighter IV แล้วมาเป็น Super Street Fighter IV (เพิ่มตัวละครใหม่ เพิ่มท่าไม้ตายที่ 2) และเคยบอกว่า Super Street Fighter IV Arcade Edition(เพิ่มตัวละครใหม่)จะเป็นภาคสุดท้ายของ Serie นี้ แล้วมีการอัพเดทเป็น Arcade Editon 2012(ปรับสมดุล บลาๆๆๆ) แล้วนี่ยังจะเข็นเอามาขายอีกหรือ??? ตัวละครที่จะเพิ่มเข้ามาล่าสุด ก็เล่นใน Street Fighter X Tekken ทั้งนั้นเลย แคปหมูนะแคปหมู ขึ้นชื่อว่าชอบเอาของเก่ามา(เติมโน้นนี่หน่อย)ขายอีกจริงๆเลย
    [IMG] [/IMG]

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เอาอีกแล้ว แต่ครั้งนี้พี่แกเล่นเอา sf4 มา patch + dlc แล้วออกมาเป็นเกมส์ใหม่ เฮียทำแบบนี้มา 4 รอบแล้วนะ เพิ่งจะมา Final รอบที่ 5 เนี่ยนะ บริษัทขาดทุนยับเพราะการตลาดแบบนี้แหละ ไม่แปลกใจเลย คุณทำลายฐานแฟนเกมส์ของคุณเอง ทุกวันนี้ถ้าไม่มี mon hunt ช่วยไว้คงปิดบริษัทไปแล้วมั้ง
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ทำไมอ่านข่าวนี้แล้วรู้สึกเศร้าชอบกล

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    "ใช้ความคิดเห็นของเหล่าผู้เล่นมากกว่า 20,000 ความคิดเห็นมาปรับตัวเกมให้ตอบโจทย์ที่ต้องการของพวกเขาให้ได้มากที่สุด"

ขอให้ทำจริงๆนะครับ ถ้าไม่ทำก็เตรียมเจ๊งแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เดี๋ยวคงมี SF4 Space Edition ฮ่าๆๆๆออกนอกโลกไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมว่าภาคนี้ขายออกยากแล้วล่ะ ถ้าไม่ใช่แฟน หรือมันลดถูกจริงๆ ทำผู้บริโภคไว้เยอะ

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snipershit อ่านกระทู้
    "ใช้ความคิดเห็นของเหล่าผู้เล่นมากกว่า 20,000 ความคิดเห็นมาปรับตัวเกมให้ตอบโจทย์ที่ต้องการของพวกเขาให้ได้มากที่สุด"

ขอให้ทำจริงๆนะครับ ถ้าไม่ทำก็เตรียมเจ๊งแน่นอน
    ผมว่าทุกครั้งที่ DLC ของ ภาคนี้ ล่าสุดออกมาคือ SFIV Arcane Edition ผมว่าตอบโจทย์เรื่องความสมดุลที่มากพอสมควรนะครับ ทั้งการใช้ท่ายับยั้งการใช้ Super Art ไหนจะเรื่องแก้บัคของท่า Super Art ต่าง ๆ ที่ใส่ไปแล้ว ศัตรูยังสามารถต่อยกลับมาได้อย่างหน้าตาเฉย ซึ่งก็เปลือง Energy ไปฟรี ๆ ส่วนตัวแล้วเล่น SFIV กับ SFXT มาตลอดอยู่แล้ว ซีรี่นี้ผมอาจจะคิดไปเองเออไปเองก็ได้ว่า เค้าก็ทำตัวเกมออกมาดีที่สุดแล้ว เงินผมก็ไม่ค่อยได้แคร์เท่าไหร่ขอแค่ให้ออกมาดีก็พอ แต่ในสายตาคนอื่นผมก็ไม่ได้ว่ากันนะครับ ผมพูดในฐานะคนบ้า ซีรี่ย์ SF ไม่ได้พูดในฐานะคนทั่วไป