ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106

Exclamation Window ล๊อคโปรแกรมทุกอย่างในเครื่อง

คือว่า ผมใช้ window 8 แล้วทีนี้ หลังจากที่ผมได้เปลี่ยน user จาก Local User (ที่ร้านตั้งไว้) ไปใช้ Microsolf window ปรากฏว่าหลังจากนั้น โปรแกรมทุกอย่างโดนล๊อค เมื่อกดเปิด จะขึ้น

your administrator has blocked this program. For more information, contact your system administrator.

ซึ่งตอนที่มันเปลี่ยนให้เป็น microsolf account มันลบตัวตั้งค่าเดิมออกไปแล้ว (เหมือนเจ้าของเดิมตาย) ตอนนี้เปิดอะไรไม่ได้เลยอะครับ

ซึ่งผมลองสร้าง account ใหม่โดยใช้ชื่อว่า Miki (ชื่อเดิมตอนร้านลงให้) มันก็ไม่ให้ปรับเปลี่ยนอะไรอยู่ดี

- พอรู้ว่ามันไปตั้งค่าใน rsop.msc ว่าให้ล๊อคโปรแกรมต่างๆ แต่ตอนนี้ไม่ว่า user ไหนจะเข้า rsop.msc มันก็ล๊อคช่องไม่ให่เปลี่ยนค่าอะไรเลยอะครับ

ผมควรทำไงดีนี่ ต้องลงวินโดว์ใหม่เลยไหมอ่าครับ (ถ้าต้องลงจริงๆจะกลับไป 7 ไม่ใช้ 8 มันละ _ _)

กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ลองไปที่เมนูสตาร์ท ตรงมุมขวาบน คลิกตรงชื่อ เลือก Local User (ที่ร้านตั้งไว้) ถ้าไม่ได้ก็ต้องรอท่านอื่นครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

http://wse7en.net
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ก็ลองไปใช้ user administrator ดูซิครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gohun อ่านกระทู้
    ลองไปที่เมนูสตาร์ท ตรงมุมขวาบน คลิกตรงชื่อ เลือก Local User (ที่ร้านตั้งไว้) ถ้าไม่ได้ก็ต้องรอท่านอื่นครับ
    เครื่องมันลบ admin user นั้นไปแล้วอะครับ

ตอนนี้ผมก็เป็น admin เครื่อง แต่ก็คือเป็นอีกชื่อนึงอ่า

http://wse7en.net
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 162

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: