ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 149

Unhappy โน็ตบุ๊คมีปัญหาแม้แต่Googleก็ยังช่วยหาคำตอบไม่ได้

ผมใช้โน็ตบุ๊ครุ่น MSI GX640ครับ ปัญหาแบบนี้เป็นมานานมากแล้วคือ เวลาผมจะเปิดเล่นโน็ตบุ๊คสิ่งแรกที่ผมต้องทำคือเปิดสวิสต์ชาร์ตแบต

ห้ามให้โน็ตบุ๊คมีไฟสีเขียวเลยนั้นก็คือชาร์ตแบตยังไม่เต็ม ประมาณว่าผมห้ามให้โน็ตบุ๊คแบตลดเลย สาเหตุที่ต้องทำแบบนั้นคือถ้ามีไฟเขียวขึ้นเมื่อไหร่

แสดงว่าเครื่องจอดำครับ พอเข้าสู่หน้า start windows เสร็จปุ๊บ จอดำเลยครับ ไม่มีแม้กระทั่งเม้าส์ขึ้นอะไรเลย เสียงวินโดว์ก็ไม่มี ทุกวันนี้ผมหาทางแก้วิธีเดียวคือ Restoreเครื่อง

ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นที่แบตเพราะแบตเก่าผมมันเสื่อมแล้ว ตอนนี้ผมก็ซื้อแบตใหม่อีก 2000 บาท สรุปว่า เหมือนเดิมครับ ไม่เปลี่ยน

ผมเคยไปให้ช่างซ่อมแล้วนะครับ เกือบทุกร้านแม้งก็ลงวินโดว์ใหม่ให้อย่างเดียว คือผมเสียตังมาหลายบาทแล้วแต่ก็ไม่ได้ผลสักกะอย่าง

อยากทราบว่าเครื่องผมมันเป็นอะไรครับ ผมหาสาเหตุไม่ได้เลย แม้แต่ Google ก็ยังหาคำตอบไม่ได้เลย

คือผมจะต้องทำยังไงดี ผมละจนปัญญา

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    ส่งเข้าศูนย์ครับ น่าจะเป็นที่ Mainboard

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Higashi อ่านกระทู้
    ส่งเข้าศูนย์ครับ น่าจะเป็นที่ Mainboard
    มีทางเดียวหรอครับ ประกันก็หมด เดี๋ยวเขาก็บอกรอของนานอีก ยิ่งเป็นรุ่น MSI อีก T^T

กล่าวขอบคุณ
    42
    คิดว่าต้องเป็ฯเช่นนั้นครับ เพราะค่อนข้างผิดปกติ (ยิ่งคุณบอกว่าคุณเปลี่ยนแบตแล้วด้วย)

ลองแบบนี้ได้ไหมครับ ถอตแบตออกแล้วเสียบสายชาร์ตแล้วเล่นได้ไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Higashi อ่านกระทู้
    คิดว่าต้องเป็ฯเช่นนั้นครับ เพราะค่อนข้างผิดปกติ (ยิ่งคุณบอกว่าคุณเปลี่ยนแบตแล้วด้วย)

ลองแบบนี้ได้ไหมครับ ถอตแบตออกแล้วเสียบสายชาร์ตแล้วเล่นได้ไหมครับ?
    ลองแล้วครับ เหมือนเดิมเลย

กล่าวขอบคุณ
    42
    เหมือนเดิมคือเล่นไม่ได้ใช่ไหมครับ

ถ้างั้นขอแสดงความยินดี รีบเอาเข้าศูนย์เถอะครับ Mainboard ในเรื่องของระบบไฟอาจจะมีปัญหา =="

กล่าวขอบคุณ
    135
    เหมือนเดิมคือเล่นไม่ได้ใช่ไหมครับ

ถ้างั้นขอแสดงความยินดี รีบเอาเข้าศูนย์เถอะครับ Mainboard ในเรื่องของระบบไฟอาจจะมีปัญหา =="
    ไอ้ที่มันเล่นได้อะ ก็เล่นได้อยู่นะครับ ก็อย่างที่ผมบอกอะไป ฮ่าๆ

http://wse7en.net
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อาการคล้ายกันนิดหน่อยแต่ไม่เหมือนกันสักทีเดียว จากบางเครื่องที่เจอมา
    ตัว windows+driver ที่เกี่ยวข้องกับ Power
    ลง windows โดยไม่ต้องลง drvier ใดๆ ลองทดสอบ ทั้ง mode ทั่วไปและ safe mode หากเป็นอีก ถ้า update bios ล่าสุดแล้ว แสดงว่าเครื่องมีปัญหาส่งศูนย์
    หากไม่มีปัญหา ให้ลง drvier ที่ละตัว และลองทดสอบ ทำไปเรื่อยๆจนเจอตัวที่ปัญหา

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ลองเล่นแบบเสียสายถอดแบตดูว่าเป็นไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ส่งซ่อมศูนย์ ไม่ก็ซื้อเครื่องใหม่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ปัยหานี้ผมเคยเจอกับตัวเองตอนใช้ ASUS G73SW อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่ MB ไม่ก็สายแพ ครับ ส่งเข้าศูนย์ให้เค้าลองหาสาเหตุก่อนก็ได้ครับแล้วค่อยตัดสินใจอีกที

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ตามนั้นครับส่งเข้าศูนย์ให้เขาเช็คว่าเป็นที่อะไร
    ถ้ามันไม่คุ้มกับการซ่อมก็ต้องปล่อยไว้อย่างนั้นแล้วหาตัวใหม่ดีกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เข้าศูนย์ก็อาจจะมีค่าเปิดเครื่องนิดหน่อยครับ
    เครื่องผมส่งไปค่าเปิดเครื่อง 500 บาท ค่าซ่อม 30 บาท - -"