ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

แนะนำหน่อยครับ เอาไรดีระหว่าง Note II กับ Ip 4s

ตามหัวข้อครับ ดูราคาสยามโฟนต่างกันนิดเดียว ประมาณ 14000 - 16000
    แต่ถ้าใครมีแนะนำเจ๋งกว่านี้ราคาประมาณนี้ก็แนะได้ครับ ส่วนสองตัวนี้ตัดสินไม่ถูกจริงๆครับ
    I LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    สำหรับผมผมเลือก ip 4s นะ ผมไม่ค่อยเชื่อใจแบรนด์ซัมซุงเท่าไร แต่ก็ยังไม่เคยลอง note II นะ พ่อผมใช้s3 แม่ผมใช้ ip4s ผมที่ผมเคยไปนั่งเล่นมาบ่อยๆ s3 ค้างบ่อยมาก ip4s ไม่ค่อยค้างเลย
    แล้วไอโฟนนี้ใช้แล้วผมว่ามันดูดีกว่านะ ความเห็นส่วนตัวครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    note II ใช้สะดวกกว่าเยอะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    815
    ดีต่างกันอะครับ T^T 4s มันก็เสถียรในหลายๆอย่าง และผมชอบฟอนท์มันด้วย แต่ Note II มันใหญ่ สวยดี โอ้ยยยเลือกไม่ถูก ><

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    Note II ผมจะเลือก
    แต่สุดท้ายคุนเปนคนเลือกเอา ชอบอะไรมากกว่าก็เอาอันนั้นคับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมใน ฐานะที่ใช้ iPhone 4S และ Samsung Galaxy Tab 2 7.0

การใช้งานนั้น มีจุึดดีและจุดเสีย ทั้งคู่ ต้องดูความต้องการการใช้งานของตัวเองครับ

-----------------

ถ้ามองลึก ๆ ณ ตอนนี้ไม่น่าเล่นทั้งคู่ 4s ผมว่า ios8 ไม่น่าไหวแล้ว note2 ต้องลุ้นว่าจะได้ kitkat ไหม
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ใช้ไอโฟนมา 1 ปี เริ่มจาก I5

ตั้งแต่ใช้มา เคยค้างแค่ครั้งเดียว

ตอนนี้ใช้ 5S ก็สบายดี แต่ ios7 แอพเด้งบ่อยกว่า 6 แต่ก็ไม่เป็นภาระเท่าไร เพราะเด้งแค่ fb ตอนเปิดโปรแกรมใหม่ๆเท่านั้นเอง

จากประสบการณ์จริง ตามนั้นย์

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    815
    อ่อ ประมาณนั้นละครับ เพราะมันเก่าทั้งคู่แล้ว แต่ซื้อใหม่เพราะลูเมียพัง เกรงใจคุณแม่ด้วยถ้าแพงไป แต่คงจะซื้อ Iphone 4s ละมั้งหนะครับ เน้นการใช้งานนานๆ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    แนะนำ S3 ก็โอเคนะครับ ถ้าไม่เกี่ยงแอนดรอยด์ หรือ IOS
    ข้อเสียที่ผมเจอใน S3 คือ ระบบไม่ลื่นไหลเหมือนไอโฟนแน่นอน (แต่ก็ไม่ได้หน่วงจนน่าเกลียดขนาดนั้น) แอพFBไม่สามารถแสดงอารมณ์ได้เหมือนของแอพสำหรับไอโฟน
    ข้อดี คือ หน้าจอใหญ่ กล้องOKกว่าไอโฟน(สำหรับผมนะ) ลูกเล่นกล้องเยอะกว่า เพิ่มเมมโมรี่ได้ ลงแอพ ลงเพลงสะดวก เปลี่ยนแบตได้ แบตไม่หมดไวมาก(ใช้เล่นWifi แต่ไม่ได้ลอง 3G)
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ip4s ราคาไม่ตกมากนัก
    note II ราคาโดนกดเยอะเพราะมีหลายรุ่นให้เปียบเทียบทั้งมึอ1เเละ2

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    815
    ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ เผอิญซื้อ Iphone 5c แทนหนะครับ ขอโทษทุกๆคนด้วยนะ ที่ให้ออกความเห็นโดยเปล่าประโยชน์ แหะๆ =///=

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อิ อิ เผื่อ มีคน อยากถามเหมือนกัน 4S ผมจับแล้วช้าครับ ไป 5 เลยดีกว่า แต่ท่านไปจับ C มาแล้วไม่ต่างจาก 5 แต่ว่า 5 เป็นมีเนียม หรูกว่า C แน่นอน ผมให้น้ำหนักในการเลือก 4s กับ 5C ควรเลือก 5 ครับไม่แน่ใจว่ายังมีของรึป่าว เพราะCนี้ขายไม่ออกจริงๆ
    ส่วน 4s กับ Note 2 ผมใช้ Note2อยู่ครับ มันหนักและใหญ่ ปากกาที่ผมชอบ กับมัลติวินโดวส์เอาจริงๆผมแทบไม่ได้ใช้มันเลยหรือผมขี้เกียจมั้ง ส่วนเรื่องความเสถียรมันก็ไม่เลวร้ายอะไรครับ ลงแอพปิดโปรแกรมพวก clean master มันจะเตือนเราเมื่อหน่วยความจำเริ่มเต็ม และคลีนให้ ส่วน 4s มันอืดจริงๆ คงเพราะผมเล่น iphone5แต่แรกเลยจับ 4s แล้วช้าสาดไม่ทันใจผม กล้องคงให้ 4s ชนะใสๆ สรุปโน๊ตทูเร็วกว่า4sแน่นอน แต่ก็นั้นแหละมันใหญ่กว่าด้วย