ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Ubisoft บอกทำเกมบน PC ไม่เห็นต้องแคร์อะไรเลยถ้าเล่นได้ไม่ลื่นก็ซื้อการ์ดจอใหม่เอา

Ubisoft บอกทำเกมบน PC ไม่เห็นต้องแคร์อะไรเลยถ้าเล่นได้ไม่ลื่นก็ซื้อการ์ดจอใหม่เอา

เป็นที่ทราบกันดีว่าเกมจากค่าย Ubisoft ที่ได้พอร์ทลงเครื่อง PC นั้นมักจะประสบปัญหาอยู่บ่อยๆครั้งในเรื่องของการบริโภคทรัพยากรเครื่องที่สูง บางเกมนั้นก็มี Patch ออกมาแก้ไขในภายหลังหรือบางครั้งแม้จะออก Patch มาแล้วแต่ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ จนทำให้เราอดสงสัยไม่ได้ว่า Ubisoft นั้นได้ทำการปรับแต่งสำหรับเวอร์ชั่น PC มาอย่างไรกัน

โดยทาง Sylvain Trottier โปรดิวเซอร์ของ Assassin’s Creed IV: Black Flag นั้นได้ให้สัมภาษณ์กับทางนิตยสาร Edge ถึงการพัฒนาเกมในเวอร์ชั่น PC ในทำนองที่ว่ามันสามารถรีดประสิทธิภาพได้มากที่สุดก็จริงแต่หากมันทำงานได้ไม่เร็วพอก็จำเป็นที่จะต้องซื้อการ์ดจอใหม่นั่นเอง

“มันมีคำถามตามมาเสมอเกี่ยวกับความเหมาะสมของเอ็ฟเฟ็คว่ามันจะออมาเป็นอย่างไรและประสิทธิภาพในแต่ละระบบ บน PC นั้นคุณไม่จำเป็นต้องแคร์อะไรมากนักเกี่ยวกับประสิทธิภาพ เพราะแนวคิดของมันคือถ้ามันไม่สามารถแดสงผลได้รวดเร็วพอก็แปลว่าคุณต้องซื้อ GPU ใหม่นั่นเอง แต่ถ้าเป็นคอนโซลนั้นคุณไม่สามารถทำได้”

จากการให้สัมภาษณ์ของ Sylvain Trottier เราอาจจะตีความได้ 2 ทางคือหนึ่งตัวเกมบนเวอร์ชั่น PC นั้นเป็นตัวเกมที่สามารถแแสดงผลได้ดีที่สุด ซึ่งทีมงานสามารถใส่อะไรลงไปก็ได้โดยไม่จำเป็นต้องคำนึงถึงขีดดจำกัดของฮาร์ดแวร์ แต่ในอีกหากตัวเกมบน PC นั้นไม่ได้เป็น Platform หลักในการพัฒนา นั่นอาจจะแปลว่ามันจะไม่ได้รับการปรับแต่งมากนักเท่าที่ควรก็เป็นได้

อย่างไรก็ดีเกม Assassin’s Creed IV: Black Flag นั้นได้วางจำหน่ายบน PC เรียบร้อยแล้ว และก็มีผู้ใช้หลายรายประสบปัญหาเช่นเดียวกับเกมก่อนๆของ Ubisoft ที่ยังบริโภคทรัพยากรเครื่องสูงกว่าที่มันควรจะเป็นอยู่เช่นเคย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    มันว่ากันไม่ได้ คนเล่นเองก็ยังคิดแบบนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ฉันใดก็ฉันนั้น แท้มันแพงไปก็โหลดเถื่อนเลยดีกว่า

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ประชดกันสะขนาดนี้ ยังจะซื้ออีกหรอ - -

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่เล่น 55555+
    RAM : 8 GB , VGA : Palit GTX1060 6GB

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    หวังว่าชาว PC คงไม่เอาเรื่องแบบนี้มาเกทับชาว Console นะ

เพราะ ก่อนจะบอกว่า PC เหนือกว่า กรุณาดู สเป็คเครื่องของท่านก่อน ถ้าระดับ Hi-end ก็รอดตัวไป

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ผมไม่ชอบที่ubisoftบังคับให้เล่นผ่านuplay อย่างได้ซื้อคีย์มาก็ต้องบังคับให้แอคทีฟผ่านuplay น่าจะเลือกได้ว่าจะใช้uplayหรือsteam
    ไม่ก็จับมือรวมแอคเคาร์กันไปเลยไม่ต้องแบ่งให้วุ่นวาย ubisoftก็น่าจะเห็นแล้วว่ายังไงคนก็ชอบsteamมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมเองก็เล่น PC ครับถ้าอยากเล่นเกมภาพสวยก็อัพเครื่องใหม่ถูกแล้วครับ ถ้าอยากเล่นแบบลื่นๆตามสเปกเครื่องก็ดรอปกราฟฟิกลง ปรับ low เลย
    PC ภาพสวยกว่าก็จริง แต่เครื่องก็ต้องแรงจริงด้วย ไม่งั้นเขาคงไม่ทำ PS4 XO มารองรับเอนจิ้นกราฟิกใหม่ๆในอนาคตหรอกครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แล้วแต่ เขาทำให้เล่นก็ดีแล้ว แต่ก็แล้วแต่น้ะ รอดูความคิดเห็นต่อไปอาจจะ.....

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    มันเป็นความจริงครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เหตุผลหนึ่งที่เกลียดเกมบน PC ก็เรื่องสเป็คเครื่องไม่ถึงนี่แหละ เกมจะสนุกแค่ไหนแต่กระตุกเกินไปก็จอดเหมือนกัน

เกมบน Console จะภาพสวยกว่าหรือน้อยกว่า แต่ยังไงก็พอรับประกันได้ในระดับหนึ่งว่าจะไม่กระตุกเกินจนเล่นไม่ไหว(แถมบางเกมที่อยากเล่นไม่ลง PC ด้วยหลายเกมแล้ว T^T)

ส่วนตัวเล่นลื่นไม่สะดุด ก็โอเคแล้วครับภาพสวยช่วยให้ได้อารมในการเล่นมากขึ้นก็จริงอยู่ แต่ผมเสพอย่างอื่นนอกจากกราฟฟิคมากกว่าถ้าคิดเป็นสัดส่วน

ตอนนี้เทใจให้ console ไปแล้วครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    คิดถูกแล้วที่อัพคอม การ์ดจอมันก็ไม่ได้แพงอย่างที่คิดนะ gtx 650 ราคา 3000 นิดๆ ไม่ก็ 7770 ก๊ 3000-4000 ผมว่าราคามันไม่แพงนะสำหรับยุคนี้และแค่ gtx 650 กับ 7770 ก็เล่นลื่นแล้วนะปรับกลางๆหรือปรับสูงก็ยังไหวนิ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    Hi-end ชิล ๆ - -a

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    คิดถึงกระเป๋ากันหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    มีตังค์ก็แท้ ไม่มีก็เถื่อน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ภาค 4 นี่ก็ดีกว่าภาค 3 มากมายแล้วนะ เท่าที่เล่นๆของ UBI มา ก็ไม่เห็นปัญหามากมายเท่าไหร่นิ?
    ฝั่งทาง EA ยังจะแย่กว่าอีก

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เท่าที่ลงทุนอัพคอมมา รู้สึกว่าเล่น Console คุ้มกว่าเยอะ จ่ายทีเดียวอยู่ยาว 3 - 8 ปี
    ต่อให้คุณซื้อการ์ดเทพราคา 30000 มา ยังไงไม่เกิน 2 ปี ก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี
    รู้สึกอยากจะซื้อทีเดียวให้จบแล้วนะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    จริงๆแล้วผมว่า UBISOFT อาจจะไม่ค่อยใส่ใจ PC ก็ได้

เพราะว่าก่อนหน้านั้นหลายปี UBISOFT เหมือนจะทำหน้าบูดที่มีแต่คนละเมิดลิขสิทธิ์เลยจัด DRM หนักๆเข้าไปแล้วก็ยอมยกเลิกไป เนื่องจากทำให้มีเกมเมอร์ออกมาบ่นและวิจารณ์ในด้านลบกันเยอะ

และอีกอย่างผมไม่คิดหรอกว่า UBISOFT จะเห็นเรื่องกราฟฟิกระดับเทพสำคัญกว่าประสบการณ์การเล่นเกม จริงไหมท่าน?

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ไม่ง้อลูกค้าเลยสิน่ะ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    คงประมาณนั้น

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เชื่อผมสิ ความรู้สึกเค้า Port ลง PC เหมือนทำแจก เล่นเป็นล้าน ยอดซื้อแค่แสน (ผมซื้อมั้งไม่ซื้อมั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ใช่ครับแค่พอร์ตมาให้ก็ดีแล้วครับ เพราะส่วนใหญ่ไม่ได้เล่นแท้ PC ในไทยและอีกหลายประเทศ(หรือจะเถียงว่าไม่จริง)

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    สรุปแล้ว = แจกจองฟรี ให้ pc ซินะ แต่ผมไม่สนหรอกผม เล่นคอโซลเอา ภาพจะสวยน้อยกว่ายังไงก็ช่างขอแต่เนื้อเรื่องเป็นหลัก... เพราะส่วนตัวเสพเนื้อเรื่องมากกว่าภาพอยู่แล้วนิสัยของผมอ่ะ

ตอนนี้ก็กินแกบ ละ พึ่งสอยเกมส์นี้ไปแหละ ต้องหางานทำอีกละ ไม่งั้นไม่มีตังค์ซื้อเกมส์ T^T

แต่ก็ดูเหมือน จะไม่ค่อยแคร์ PC เท่าไหร่

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    กินแรม ไป 7 gb ครับเกมส์นี้ ใครมีแต่ 4 ******เลยท่าน
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    กินแรม ไป 7 gb ครับเกมส์นี้ ใครมีแต่ 4 ******เลยท่าน
    7 เลยเหรอ ผม notebook 4gb ธรรมดา เปิดเกมพร้อม chrome ได้สบายๆนะครับ
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"