ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

สอบถามนิดนึงครับ

คือจะถามว่าถ้าเครื่อง xbox ผมต่อออนไลน์ แล้วถ้าผมเอาแผ่นเกมที่มันใช้ออนไลน์ไม่ได้มาเล่นโดยที่ผมปิดการเชื่อมต่อออนไลน์ของ xbox ไว้จะมีปัญหาอะไรไหมครับ?

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    เมื่อเครื่อง Xbox360 เล่นแผ่นเกม Copy ที่ไม่รองรับการเล่นเกมในระบบ Online เช่นแผ่นเกมที่ไรท์มาผิดวิธี หรือแผ่นเกมที่เป็น LT+2.0 เครื่อง Xbox360 จะมีการบันทึกข้อมูลเก็บไว้ในหน่วยความจำของเครื่อง (Nand) เมื่อนำเครื่องนั้นไปต่อ Online ในระบบ Xbox live ทาง MicroSoft จะส่ง package เล็กๆเข้ามาตรวจสอบในเครื่อง Xbox ของเราครับ ซึ่งหากพบข้อมูลที่ถูกเก็บไว้ใน nand นั้น ทาง MicroSoft ก็จะรู้ว่าเราเล่นแผ่น Copy กับเครื่องนี้ และจะทำการเก็บข้อมูลไว้ที่ Server หลักของ microSoft (ประมาณว่า เครื่องนี้มีการดัดแปลงเพื่อเล่น Copy) และจะทำการแบนเครื่อง Xbox เครื่องนั้น ไม่ให้เล่น Online ได้อีกทันที หรือไม่ก็จะรอจนกว่าจะมีการแบนครั้งใหญ่ และทำการแบนเครื่องที่เก็บบันทึกไว้ในครั้งเดียวกันครับ (Banned Wave)

ส่วนคำถามที่ถามนั้น หากตอบง่ายๆก็คือ ยังไงก็จะถูกแบนครับ ถึงแม้ในตอนใส่แผ่น Copy เล่นนั้น จะไม่ได้ต่อ Online ก็ตาม เพราะจะมีการบันทึกข้อมูลเก็บไว้ในเครื่อง และข้อมูลนี้จะถูกส่งไปให้ MicroSoft เมื่อเราต่อ Online ในครั้งหน้าครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    4
    แล้วถ้าผมยังไม่เคยต่อออนไลน์แล้วลบเกมและเซฟเกมที่เป็นของแผ่น 2.0 ที่ยังเหลืออยู่ในเครื่องทิ้งก่อนต่อออนไลน์ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    การเก็บช้อมูลในส่วนที่ใช้ ban เครื่อง ไม่ได้ถูกเก็บไว้ใน HDD หรือ Memory Unit ครับ แต่เป็นการเก็บอยู่ที่ Nand การลบความจำในส่วนนี้ ผู้ใช้ไม่สามารถทำได้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ่อ ก็คือสรุปว่าถึงจะไม่เคยต่อออนไลน์ แต่ถ้าเคยเล่นแผ่นก๊อปไว้ก็ต่อออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หากเครื่องนั้นเล่นแผ่น Copy ที่ถูกต้องตามระบบที่ควรจะเป็นเช่นแผ่น Copy ที่ทำมาในระบบ LT+3.0 จะไม่มีการเก็บช้อมูลไว้ใน Nand ครับ แต่ถ้าเล่นแผ่น LT+2.0 แผ่น 2.0 นี้จะไม่รองรับการเล่น Online ดังนั้นเมื่อใส่เข้าไป เครื่องจะฟ้องว่า Unsupported Disc และช่วงนี้เองครับที่มีการบันทึกข้อมูลใน nand ของเรา เป็นสาเหตุทำให้เครื่องถูกแบนครับ ส่วนคำถามที่ว่า

ถึงจะไม่เคยต่อออนไลน์ แต่ถ้าเคยเล่นแผ่นก๊อปไว้ก็ต่อออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหมครับ
    ต่อได้ครับ แต่เครื่องจะถูกแบนเมื่อ ใช้แผ่นที่ไม่ถูกต้องเช่น LT+2.0 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ่า คือยังสงสัยอยู่นิดนึง ยัง งงๆ อยู่ ขอโทษทีนะฮะ แหะๆ

คือ เครื่องผมก่อนที่จะแปลงเป็น 3.0 ก็ใช้ 2.0 มาก่อนอ่ะครับ แล้วไปแปลงเป็น 3.0 ทีหลัง แล้วหลังจากนั้นก็เคยใช้ทั้งแผ่น 3.0 ที่ยังไม่ได้ verify ให้ต่อออนไลน์ได้และผ่านการ verify แล้ว ผมสามารถต่อออนไลน์ได้ไหมครับ