ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เรื่องของ VGA

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

เรื่องของ VGA

คือผมอยากใส่การ์ดจอเองเป็นอ่าครับ ไม่ต้องแบกคอมไปมาให้ร้านเค้าทำ
    มีใครพอจะแนะได้บ้างไหมครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เรื่องพื้นฐานแบบนี้ลองศึกษาดูเองก็ได้ครับเพราะยังไงๆถ้าใส่ไม่ถูกทางมันก็จะใส่ไม่ได้อยู่เเล้ว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เรื่องพื้นฐานแบบนี้ลองศึกษาดูเองก็ได้ครับเพราะยังไงๆถ้าใส่ไม่ถูกทางมันก็จะใส่ไม่ได้อยู่เเล้ว

ผมกลัวมันจะพังอ่าครับเลยไม่กล้าใส่ แล้วพอใส่เสร็จต้องลงไดรฟ์เวอร์มั๊ยครับหรือใส่เสร็จก็เปลี่ยนเลยแบบ ram

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ถ้าใส่แล้วพัง เค้าจะทำที่ให้มันใส่ได้มาทำไม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    บางอย่างมันง่ายกว่าที่เราคิดเยอะครับ ใส่เสร็จขันน็อตยึด แล้วก็ลงไดรเวอร์ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    ผมประกอบคอมเองเป็นเพราะศึกษาใน เน็ต ส่วนมากดูในยูทูปครับ ไม่ลองไม่รุ้ ผิดๆถูก จนตอนนี้ผมทำเป้นเเล้วครับ ต้องศึกษาดีๆ เเล้วทำครับ สู้ๆครับ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อย่าลืมดูที่ตัวการ์ดจอด้วยนะครับว่าต้องเสียบไฟจาก PSU เพิ่มด้วยหรือเปล่า
    Phenom II x6 1055T AsRock 880GMH/U3S3 Ram 8 GB Gigabyte GTX660 oc Zalman z11 plus XFX 650W

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    หรือว่าหลักๆ กลัวซื้อมาเก็บเพราะ PSU ไม่พอ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ถ้าตอนเด็กเคยแงะของเล่นที่พ่อแม่ซื่อมาไห้เล่นก็น่าจะพอไส่เป็น 5555 ล้อเล่นหนะ

คุนลุง paripari มีพาพประกอบอย่างงาม น่าจะทำได้ (รูไหนยัดได้ก็ยัดมันลงไป ถ้ายัดไม่ได้ก็อย่าไปผืนนะ เดี๋ยวหักคาละก็ ฮึ.. บอกลากันไห้เรียบร้อยเลย)

พยายามศึกษาดูในเว็บเยอะแยะไม่ยากหรอก สู้ ๆ (เหมือนเชียร์ให้ไปทำไรซักอย่าง )

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: