ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704

ขอถามเรื่อง usb 3.0 ที่ติดมากับเคสครับ

พอดีพึ่งเปลี่ยนเคสใหม่วันนี้ก็นั่งจัดสายใหม่อีกรอบ
    ก็เห็นว่าเคสมันมี usb 3.0 ที่อยู่หน้าเคสให้ 2 ช่องมีสายลากโยงให้พร้อมต่อกับเมนบอร์ดได้เลย
    แต่ทีนี้ปัญหาคือเมนบอร์ดผม Asrock P67 Pro3 ในตัวบอร์ดมันมีเขียนว่า usb 3.0 เขียนติดแผ่นปริ้นให้นะ แต่มันไม่มีตัวให้เอาไปเสียบ

ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไงปล่อยไว้เฉยๆก็เสียดาย จะเอาไปใส่ช่องของ 2.0 ก็ไม่กล้ากลัวว่าเปิดมามันจะบึ้ม
    เลยอยากจะถามว่า ผมจะต่อสาย usb 3.0 ที่อยู่หน้าเคสเอามาเสียบใส่ usb2.0 ของเมนบอร์ดมันจะมีปัญหาไหมครับ มันจะใช้ได้ปกติไหม แล้วใช้ไปนานๆจะมีผลเสียอะไรไหมครับ

จะใส่ก็กล้าๆกลัว เดี๋ยวเป็นไรมากขึ้นมาจะยุ้งเอา

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ไม่บึ้มครับ *-*

แต่ปกติมันจะมีให้ต่อUSB3หน้าเคสนะ ลองหาๆในคู่มือดูครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เสียบ 2.0 ได้ครับไม่มีปัญหาหรอก แค่การรับส่งข้อมูลก็จะเป็น 2.0 ไงครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    ไม่บึ้มครับ *-*

แต่ปกติมันจะมีให้ต่อUSB3หน้าเคสนะ ลองหาๆในคู่มือดูครับ
    เมนบอร์ดบางตัวหรือเคสบางตัวมันก็ไม่มีให้หรอกครับ อย่างเคสเมื่อก่อนที่จะมีหัวเสียบเป็น usb(3.0) ติดมาให้
    ยังต้องอ้อมเคสไปเสียบรู usb3.0 ที่แผง I/O ของบอร์ดเลยครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    645
    โอ้ววขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    645
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เสียบ 2.0 ได้ครับไม่มีปัญหาหรอก แค่การรับส่งข้อมูลก็จะเป็น 2.0 ไงครับ

เมนบอร์ดบางตัวหรือเคสบางตัวมันก็ไม่มีให้หรอกครับ อย่างเคสเมื่อก่อนที่จะมีหัวเสียบเป็น usb(3.0) ติดมาให้
    ยังต้องอ้อมเคสไปเสียบรู usb3.0 ที่แผง I/O ของบอร์ดเลยครับ
    งั้นแสดงว่าถ้าผมซื้อหัวต่อที่เเปลงเป็น use แล้วอ้อมไปเสียบช่อง usb 3.0 ข้างหลังแทนก็ได้ใช่ไหมครับ พอดีข้างหลังมันมีให้ตั้ง 2 รูแนะ จะปล่อยไว้เฉยๆก็กะไรอยู่อ้อมไปเสียบข้างหลังแต่ละทีมันลำบากมาก (ประมาณว่ารกมาก555)
    ขอบคุณครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    งั้นแสดงว่าถ้าผมซื้อหัวต่อที่เเปลงเป็น use แล้วอ้อมไปเสียบช่อง usb 3.0 ข้างหลังแทนก็ได้ใช่ไหมครับ พอดีข้างหลังมันมีให้ตั้ง 2 รูแนะ จะปล่อยไว้เฉยๆก็กะไรอยู่อ้อมไปเสียบข้างหลังแต่ละทีมันลำบากมาก (ประมาณว่ารกมาก555)
    ขอบคุณครับ
    นั่นแหละอ้อมไปเสียบเลย จึ๊กๆๆๆๆ ฟินครับ 555 เคสบางตัวเค้าจะมีช่องให้เอาสาย usb3 ออกจากทางหลังเคสได้เลยนะครับ
    โดยที่ไม่ต้องไปอ้อมออกมาจากหน้าเคส รึว่าจะเป็นรูที่ใช้สำหรับร้อยสายยางสำหรับชุดน้ำก็ได้นะครับ ใช้รูนั้นเเทนก็ได้ ฟินเหมอนกัน

ปล.เพิ่งเห็นลายเซ็นต์ คำว่า "SE" มันย่อมาจาก Second Edition ป่าวว๊าาา

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: