ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    Blog Entries
    1

CPU มีผลกับ VGA มากไหมคับ ?

คืออยากทราบว่า CPU มีผลมากน้อยแค่ไหนกับ การ์ดจออะคับ ประมาณ CPU ด้อยกว่า การ์ดจออะคับ มีส่วนมากน้อยแค่ไหน หรือ CPU ต่ำ ก็ไม่มีผลถ้าการ์ดจอแรง ?
    EMGTV.Channal >[Facebook][Youtube][Twitter]
    Exclusive.Multimedia.Gamer

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    มันจะคอขวดเอานะ

http://wse7en.net
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    cpu จะแรงแค่ไหน สุดท้ายก็ไปตายที่ HDD ดังนั้นเปลี่ยนไปใช้ SSD หรือหากทุนน้อยก็ใส่ ssd cache+HDD
    ส่วน display ก็ตอนเล่นเก่ม

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    CPU กับ VGA ทำงานแยกกันนะครับ แต่ถ้า CPU ต่ำเกินไปมันก็ คอขวด อย่างที่คุณ armakusarecord กล่าวไว้ครับ

ถ้าการ์ดจอ 760 อะไรงี้ แต่ CPU Core2Duo VGA ก็วิ่งไม่เต็มกำลังครับ

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    มันอยู่ที่ว่าตอนนี้เรามีอะไรแรงกกว่ากัน อย่าถ้าเรามีGTX660 อยู่CPUเราแค่ Core2Duo เราก็อัพแค่CPU ก่อน แล้วVGAทีหลังได้

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากๆคับ
    EMGTV.Channal >[Facebook][Youtube][Twitter]
    Exclusive.Multimedia.Gamer