ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post :::NEWS ทันข่าวเกี่ยวกับ GAME ใหม่ๆ (อัพเดทล่าสุด):::

::: NEWS GAMER :::

:::ผู้สร้าง Assassin’s Creed IV: Black Flag ยันทุ่มเทกับการปรับแต่งเวอร์ชั่น PC จริงๆ:::

หลังจากเป็นประเด็นให้แฟนๆเกม โดยเฉพาะเหล่า PC Gamer ดราม่ามาหลายวัน มาวันนี้ทางคุณ Sylvain Trottier โปรดิวเซอร์ของ Assassin’s Creed IV: Black Flag ต้นตอของบทความเจ้าปัญหาได้ออกมาแถลงชี้แจงผ่าน Blog ของ Ubisoft แล้วว่าพวกเขาทุ่มเทอย่างเต็มที่สำหรับเวอร์ชั่น PC จริงๆ

โดยคุณ Trottier ได้กล่าวไว้ว่าการปรับแต่งบนเวอร์ชั่น PC เป็นกุญแจสำคัญในกระบวนการพัฒนาเกมของทาง Ubisoft ทั้งหมดและ Black Flag นั้นก็ไม่มีข้อยกเว้น ซึ่งในอันทีจริงแล้วหลังจากเสร็จสิ้นการพัฒนาในช่วงของ R&D stages พวกเขาก็ได้ทำการปรับแต่งสำหรับเครื่อง PC เป็นอย่างแรก นั่นเพราะ 3 สาเหตุหลักต่อไปนี้: สมาชิกทุกคนในทีมนั้นมีเครื่อง PC อยู่ที่โต๊ะทำงานและวิศวกรนั้นก็คุ้นเคยกับการทำงานบน PC มากกว่าซึ่งในช่วง early stages ของการพัฒนาเวอร์ชั่น Next-gen Consoles ทั้ง PS4 และ Xbox One นั้นไม่ได้แตกต่างไปจาก PC

คุณ Trottier ยังได้บอกอีกว่าการพัฒนาของทีมงาน Ubisoft ทีเคียฟนั้นมีบทบัญญัติของบริษัทที่ต้องทุ่มเทให้กับการสร้างเกม PC ให้ออกมายอดเยี่ยมที่สุดเช่นเดียวกับเครื่องคอนโซล

“เราภูมิใจเป็นอย่างมาสำหรับเวอร์ชั่น PC ของ Assassin’s Creed 4 Black Flag” Trottier กล่าว “ตัวเกมนั้นสามารถเล่นได้เป็นอย่างดีบนเครื่อง PC ที่มีสเป็คต่ำ และเราก็มีฟีเจอร์เพิ่มเติมมากมายสำหรับเครื่องสเป็คสูงซึ่งอนุญาติให้ผู้เล่นได้ทำการปรับแต่งและสนุกไปกับการเล่นอย่างที่พวกเขาต้องการได้บนเครื่อง PC ของพวกเขา”

ยังไม่จบ! Ubisoft โต้ ถ้าไม่แคร์ PC จริงมันก็คงไม่มีเกมออกมาให้เล่นกันแล้ว

หลังจากที่มีข่าวออกไปเมื่อวานเกี่ยวกับบทสัมภาษณ์ของ Sylvain Trottier โปรดิวเซอร์ของ Assassin’s Creed IV: Black Flag ที่ได้ให้สัมภาษณ์กับทางนิตยสาร Edge ที่ทางเว็บไซต์ Videogamer.com ได้นำมาเผยแพร่เกี่ยวกับการพอร์ทตัวเกมลงให้กับเครื่อง PC (Ubisoft บอกทำเกมบน PC ไม่เห็นต้องแคร์อะไรเลยถ้าเล่นได้ไม่ลื่นก็ซื้อการ์ดจอใหม่เอา) ซึ่งในวันนี้ทางพนักงานของ Ubisoft นั้นก็ได้ออกมาชี้แจงถึงประเด็นดังกล่าวแล้ว

โดยจากบทความที่เผยแพร่ออกไปเมื่อวานนั้นทำให้เกมเมอร์ชาว PC หลายคนหัวเสียเป็นอย่างมากและต่างออกมาด่าทอ Ubisoft บนเว็บบอร์ดต่างๆเต็มไปกันหมดถึงความไม่เอาใจใส่ของทีมงานในการแรับแต่ตัวเกมในเวอร์ชั่น PC ซึ่งล่าสุดนั้นได้ลุกลามไปยังเว็บบอร์ดชื่อดังอย่าง NeoGaf แล้ว

ซึ่งหลังจากเรื่องดังกล่าวบานปลายได้มี User รายหนึ่งในเว็บไซค์ Videogamer.com ได้อ้างตัวว่าเป็นทีมงานของ Ubisoft ซึ่งใช้นามแฝงว่า UbiGabe ออกมาแถลงชี้แจงถึงประเด็นดังกล่าวบนหน้าเว็บบอร์ด โดยเขาได้พูดในทำนองว่าถ้า Ubisoft ไม่แคร์ PC จริงมันก็คงไม่มีให้เล่นกันแล้ว

“คุณจะไม่เอาการปรับแต่งมาเป็นหัวใจหลัก นั่นบ้าไปแล้ว หัวใจหลักของมันคือการสร้างตัวต้นแบบให้มันมีอะไรมากได้เท่าที่มันจะทำได้ต่างหากโดยการศึกษาวัฎจักรการเปลี่ยนแปลงของเทคโนโลยีในอีก 2-3 ปีนับจากนี้ที่เป็นเรื่องที่นำมาพิจารณา ถ้าเราไม่แคร์ PC จริงเราคงไม่ยุ่งในการนำเกมของเรามาลงใน Platform นั้นด้วยซ้ำ และนั่นต่างหากละที่เรียกว่าไม่แคร์”

นอกจากนี้ทาง UbiGabe ยังได้ขอโทษเหล่าแฟนๆเกมที่ซื้อเกม Assassin’s Creed IV: Black Flag ไปและได้ชี้แจงถึงความล่าช้าในการแก้ไขตัวเกมและสาเหตุปัญหาที่เกิดขึ้นซึ่งทีมงานจะดำเนินการแก้ไขในเร็วๆนี้

“จากเสียงบ่นในเว็บไวต์ Neogaf เราได้ทราบแล้วถึงปัญหาที่เกิดขึ้นและกำลังแก้ไขให้ถูกต้องให้เราที่สุดเท่าที่จะเร็วได้ แต่ด้วยฮาร์ดแวร์ของ PC ที่หลากหลายในทุกวันนี้ ปัญหามันมากขึ้นกว่าเดิมซึ่งคุณจะไม่ทราบเลยว่ามันจะมีปัญหาออกมาจนกว่าเกมจะวางจำหน่ายในวงกว้าง (ซึ่งเวอร์ชั่นคอนโซลเองก็ประสบปัญหาเช่นกันแม้จะมี Hardware แบบเดียวก็ตาม) และเราเสียใจจริงๆที่มันไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้”

:::Ghost Recon: Future Soldier ถูกหั่นเพราะมัน”จริงเกินไป”:::

คนเขียนบท Ghost Recon: Future Soldier บ่นเนื้อหาในเกมถูกตัดออกยับเพราะว่ามันตรงกับความเป็นจริงมากเกินไป ในการพัฒนาเกมแนวสงครามอย่าง Call of Duty , Battlefield , Medal of Honor หรือ ARMA นั้น ทีมพัฒนาจะต้องตั้งเป้าให้เกมของตนนั้นเข้าใกล้ความเป็นจริงมากถึงมากที่สุดเท่าที่จะทำได้แต่ทว่าสำหรับ Ghost Recon: Future Soldier กลับไม่ใช่แบบนั้นโดยหนึ่งในทีมพัฒนาได้ออกมาพูดว่าเนื้อหาภายในเกมของตนนั้นได้ถูกตัดออกไปเป็นจำนวนมากด้วยเหตุผลที่ว่ามัน”จริงมากเกินไป”

“มันเป็นเหตุการณ์ที่ไม่ค่อยได้เกิดขึ้นเท่าไหร่นัก แต่เราก็ได้ทำการตัดและเปลี่ยนแปลงเนื้อหาในส่วนของเนื้อเรื่องและบทพูดหลายอย่างออกไปเป็นจำนวนมากด้วยเหตุผลที่ว่ามันใกล้เคียงกับความเป็นจริงมากเกินไปจนอาจส่งผลกระทบต่อความมั่นคงได้

กลุ่มคนร้ายในโลกความเป็นจริงก็เล่นเกมของเราด้วยเช่นกันซึ่งเราเองก็ไม่อยากจะให้เกมที่มีความสมจริงของเรานั้นออกไปเป็นประโยชน์และถูกใช้เป็นเครื่องมือโดยคนเหล่านั้นซึ่งอาจก่อให้เกิดอันตรายกับกองทัพหรือพันธมิตรของเรา”

- Jay Posey ผู้ดำรงตำแหน่ง Senior Narrative Designer ของ Red Storm Entertainment

:::Watch Dogs Gameplay Demo:::

หรือติดตามข่าวสารวงการเกมเพิ่มเติมได้ที่ ::: ThaiGameStore :::

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 24th November 2013 เมื่อ 01:52

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ไม่จริงมั้งงงงงงที่ว่า

“ตัวเกมนั้นสามารถเล่นได้เป็นอย่างดีบนเครื่อง PC ที่มีสเป็คต่ำ และเราก็มีฟีเจอร์เพิ่มเติมมากมายสำหรับเครื่องสเป็คสูงซึ่งอนุญาติให้ผู้เล่นได้ทำการปรับแต่งและสนุกไปกับการเล่นอย่างที่พวกเขาต้องการได้บนเครื่อง PC ของพวกเขา”

ผมสเปค intel core i5 1.80 Ghz Nvidia 710m ram 4 Gb ยังแลคเลย

ปล.ปรับต่ำสุดก็แลคปรับสูงก็แลคเท่ากันกับปรับต่ำงงจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ก็นะไม่รู้จะพูดว่าไง เอิ่ม
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้

“ตัวเกมนั้นสามารถเล่นได้เป็นอย่างดีบนเครื่อง PC ที่มีสเป็คต่ำ และเราก็มีฟีเจอร์เพิ่มเติมมากมายสำหรับเครื่องสเป็คสูงซึ่งอนุญาติให้ผู้เล่นได้ทำการปรับแต่งและสนุกไปกับการเล่นอย่างที่พวกเขาต้องการได้บนเครื่อง PC ของพวกเขา”

ผมสเปค intel core i5 1.80 Ghz Nvidia 710m ram 4 Gb ยังแลคเลย

ปล.ปรับต่ำสุดก็แลคปรับสูงก็แลคเท่ากันกับปรับต่ำงงจริงๆ
    หลอกตัวเองซะแล้วยูบิ ตั้งแต่ AC3 แล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ปรับต่ำเหมือนเกมมันไม่ปรับให้ เงาแสงใบหญ้าโค-ตะ-ระ ละเอียดจนคอมผมรับไม่ได้แล้วเนี่ยT^T

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ภาค 4 ผมว่าดีนะเค้าตั้งใจจริงๆ 7770 ผม ยังได้ 24-35 เฟรมเลย
    ขนาดภาพก็สวยกว่าภาค 3 องค์ประกอบฉากก็เยอะกว่า
    พวกพืช ก็เป็น 3 มิติ เงาก็ยังสวยกว่าคอนโซลอีกเยอะเลย ผมว่าภาคนี้เค้าทำดีจริงๆนะ
    ภาคนี้ PC สวยสุดแล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    สเปคต่ำบ้านเค้า = สเปคเทพบ้านเรา...

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้

อ่อ.. ผม
    I5 2320
    Ram 4 GB (3.42)
    VGA onboard

ปรับ Very low ก็ โอนะ
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เกมมันไม่ได้สำหรับเล่นบนโน๊ตบุ๊คหรอกครับ ผมเห็นคนบอกเล่นแลคการ์ดจอ 610,710 ผมล่ะปวดใจ ความแรงมันอยู่ที่เลขหลักที่ 2

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อยากบอกว่า GTS 250 ช่วงนี้ ระเบิดตูดมาก 55 เล่นไม่ได้ตั้งแต่ COD:GHOST แล้ว AC4 นี้ fps 12-20 อ่ะ 555+ รอมีตังค์ส่อย HD 7790 แล้วจะเอาไงกับตัว GTS250 ดีนะ จะเผา หรือจะระเบิดทิ้งดี

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมเล่น AC4BF ใน โนตบุค ยังปรับได้ medium เลย
    สเปค i7-3517U 1.9GHz GT635M 2GB RAM 16GB วิ่งพริ้วเลย ลื่นกว่า Batman อีก
    ชอบ AC series มากๆ ซื้อเก็บตลอด

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    บอกตามตรงมันสวยมากผมไม่ยักจะแลค ผมว่า gt740m หน้าจะเล่นผ่านสบายๆถ้าไม่บ้าปรับกราฟฟิค

AC3 9400 gt ยังเล่นได้เลย gt 610 ก็ปรับ 1280x720 ปรับ low ยังลื่นเลย

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    AC 4 กระตุกเเค่ตอนเข้าป่าเอง ใบไม้มัน ขยับเป็นใบๆ เลย

ใช้ค่ายเเดง5770

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    AC 4 กระตุกเเค่ตอนเข้าป่าเอง ใบไม้มัน ขยับเป็นใบๆ เลย กับฉากที่มีหมอก เเต่ไม่เท่าไหร่
    ปรับ high หมด เเต่ตัวลดรอยยัก ปรับ น้อย

ใช้ค่ายเเดง5770

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เกมนี้ทำให้ 7970 ผมต้องปิด V-Sync อ่ะ แถมต้อง Set กราฟฟิกไล่ทีละอันเพื่อลดความไม่จำเป็นออกด้วย
    ไม่งั้นกระตุกเป็นเจ้าเข้าเลย ยิ่งตอนควันกับใบไม้นะนรกชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    GT630 พอยิงปืนใหญ่ ควันขึ้นปุ๊บ แลคโคตร

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เอ่อ... Watch Dogs นี่มันใหม่ตรงไหน เห็นมานานละนิ
    [IMG][/IMG]

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    ผม HD5750 ผมว่ามันก็ไม่แลคมากมายอะไรนะ ปรับ medium ทั้งหมด ปิด Vsync ก็ไม่แลคอะไรเท่าไหร่

ถ้าแลคก็ลด Environment เหลือ low ก็ลื่นแล้ว ส่วนAA ก็ใช้ FXAA งามใช้ได้อยู่

ผมไม่แน่ใจนะแต่เห็นคนพูดกันว่าถ้าปรับ resolution ต่ำกว่า 1280.... ก็ลื่นแล้ว(ซึ่งผมใช้จออ้วนอยู่แล้วไม่ได้ wide screen ก็ไม่ต้องปรับ)

ส่วน Multi นี่โล่งหน่อย แลคน้อยกว่า Single เยอะ ฝนตกก็วิ่งกันสบายๆ

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

710m นี่มันการ์ดบน notebook หรือไม่? ถ้าใช่ อย่าเล่นเลย ถ้าอยากเล่นลื่นๆแบบไม่รำคาญใจนะ มาเล่นบน desktop PC ตั้งโต๊ะนี่เหอะ จะได้ไม่ต้องมาบ่นนี่นู่นว่ากระตุกบ้าง เล่นไม่ได้บ้าง
    .....อยากเล่นเกมภาพสวยๆกันไม่ใช่หรอ พอเค้าทำมาสวยๆ ก็ต้องกินสเปคเป็นธรรมดา นี่เค้าทำมาให้คุณเปิดเล่นได้ก็บุญแล้วนะ มันต้องมีขอบเขต ลิมิตในการสร้างเกมด้วย...ลองคิดถึงคนทำเกมบ้างสิ เค้าคงไม่ทำมาให้เฉพาะ
    คนมีคอมสเปคโคตรสูงอย่างเดียวหรอกนะ ไม่งั้นขายเกมได้ยอดน้อยพอดี แล้วอีกอย่างสเปคที่บอกมา คอมผมรุ่นเก่ากว่าอีก ยังเปิดเล่นได้เลย (ก็ตามเค้าว่า เค้าพยายามทำมาให้คอมสเปคต่ำสามารถเล่นได้...ก็แค่ปรับ option ลงมาหน่อย)
    ของผม core2duo E8400 3.0G ram4G VGA 560Ti ถ้าพูดถึงเทคโนโลยีแล้ว เครื่องผมเก่ากว่าแน่นอน ยังเล่นเกมนี้ได้เลย แค่ปรับ option ให้เหมาะสม ถึงจะไม่ลื่นไหลมาก ก็ยังพอเล่นได้
    อย่าพึ่งไปว่าเกมเค้าไม่ดี....เค้าทำเกมลง PC ด้วยก็บุญแล้ว(รู้ทั้งรู้ว่าเราเล่นของเถื่อนกันเยอะ ไม่ได้ซือ้แท้ เค้าก็ยังทำมาให้เล่น)....ฉะนั้นอย่าบ่น นึกถึงใจเค้าใจเรามั่ง

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    i5 ไม่ไหวแล้วครับเกมรุ่นใหม่ ใช้ i7 หรือ amd รุ่นแรงๆหน่อยเพราะเกมปีหน้าน่าจะรับประทานสเปคขนาดนี้ขึ้น(พูดชวนเสียตัง)

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ของผมปรับ low หมด แต่ภาพยังโอเคนะ สวยด้วย รับได้ =w=

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    55555555+ ขอบคุณคร๊าบ ว่าแต่ อยากให้เครื่องผมเล่นเหมือน คลิ๊ป Video สุดท้ายจังเลย
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    เอ่อ... Watch Dogs นี่มันใหม่ตรงไหน เห็นมานานละนิ
    เห็นมานานนี่ แล้วเคยเล่นยังครับ

คือเกมมันยังไม่ออกเลยนะครับ ออกประมาณกลางปีหน้านู่น

มันมีอีกเกมชื่อ Sleeping Dogs คุณจำสลับกันรึเปล่า

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tyrannous อ่านกระทู้
    710m นี่มันการ์ดบน notebook หรือไม่? ถ้าใช่ อย่าเล่นเลย ถ้าอยากเล่นลื่นๆแบบไม่รำคาญใจนะ มาเล่นบน desktop PC ตั้งโต๊ะนี่เหอะ จะได้ไม่ต้องมาบ่นนี่นู่นว่ากระตุกบ้าง เล่นไม่ได้บ้าง
    .....อยากเล่นเกมภาพสวยๆกันไม่ใช่หรอ พอเค้าทำมาสวยๆ ก็ต้องกินสเปคเป็นธรรมดา นี่เค้าทำมาให้คุณเปิดเล่นได้ก็บุญแล้วนะ มันต้องมีขอบเขต ลิมิตในการสร้างเกมด้วย...ลองคิดถึงคนทำเกมบ้างสิ เค้าคงไม่ทำมาให้เฉพาะ
    คนมีคอมสเปคโคตรสูงอย่างเดียวหรอกนะ ไม่งั้นขายเกมได้ยอดน้อยพอดี แล้วอีกอย่างสเปคที่บอกมา คอมผมรุ่นเก่ากว่าอีก ยังเปิดเล่นได้เลย (ก็ตามเค้าว่า เค้าพยายามทำมาให้คอมสเปคต่ำสามารถเล่นได้...ก็แค่ปรับ option ลงมาหน่อย)
    ของผม core2duo E8400 3.0G ram4G VGA 560Ti ถ้าพูดถึงเทคโนโลยีแล้ว เครื่องผมเก่ากว่าแน่นอน ยังเล่นเกมนี้ได้เลย แค่ปรับ option ให้เหมาะสม ถึงจะไม่ลื่นไหลมาก ก็ยังพอเล่นได้
    อย่าพึ่งไปว่าเกมเค้าไม่ดี....เค้าทำเกมลง PC ด้วยก็บุญแล้ว(รู้ทั้งรู้ว่าเราเล่นของเถื่อนกันเยอะ ไม่ได้ซือ้แท้ เค้าก็ยังทำมาให้เล่น)....ฉะนั้นอย่าบ่น นึกถึงใจเค้าใจเรามั่ง
    สุดยอดคับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง คนเล่นกะคนทำคนละอารมณ์กันเลยทีเดียวเชียว ตราบใดที่คุณๆและคุณทั้งหลาย บ่นๆกัน ผมสังเกตุได้ว่า ที่เล่นไม่ได้ ติดนู่นนี่นั่น ลองดูสิ่งที่ตัวเองมีหรือยังคับ แค่วินโดว์ยังเถื่อนเลย จะบ่นไรมากมายคับ ถามจริง!! (สำหรับคนที่ไม่ใฝ่รู้แต่ใฝ่อารมณ์จะเล่น) ปล.ไม่ได้แรงนะคับ แต่ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ผมสเป็คต่ำกว่าคุณทำไมเล่นไม่แลคเหรอครับ ปรับปานกลางด้วย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: