ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

Lightbulb ยุคถ้ำของชาว PC กำลังจะเกิดขึ้นในปี 2014 แน่นอน หรือเปล่า 75%

แล้วในยุคบุกเบิกและรุ่งเรื่องจะเกิดขึ้นตามมาในปี 2014 ด้วยเครื่องคอนโซล พูดเหมือนเอาเท้ามาเหยียบกันเห็นๆๆ ก็เหมือนที่เข้าเรียกว่าข้าวไหม่ปลามัน
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    หากคุณยังเชื่อมั่นใน PC หรือ Console ก็ขอให้คุณเชื่อมันต่อไป เเละหากสิ่งที่คนอื่นคิดเเละเชื่อมันเหมือนคุณในสิ่งที่คุณเชื่อมั่น เเน่นอนต้องมีอยู่เเล้วละ ก็จะมีคนคิดเเบบคุณเเละเชื่อมั่นสิ่งนั้นต่อไปเเละต่อไป

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    PC แรง กว่า เห็นๆ... PC ไม่มีวันหมดยุค...
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    PC ไม่มีวันตาย

-ผมนี่แหละกล่าว

//ลักษณะจขกท. จะอวย Console เต็มที่เลยสินะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    PC ไม่หยุดหรอกครับ เพราะยังไงก็ต้องมีกลุ่มคนที่อยากเห็นขีดจำกัดสูงสุดของเกมนั้นๆ อยู่แล้ว ซึ่งมันก็เห็นได้ว่า PC ทำได้ แค่นั้นล่ะครับ
    แล้วอีกอย่าง ความก้าวหน้าในการซื้อเกมแท้ของชาวPCก็มากขึ้นด้วย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขำแป๊บ 5555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    PC มันก็แรงทุกยุคสมัยครับ

แต่ช่วยไม่ได้ที่บ้านผมจนครับ

ไม่มีตังพอจะซื้อ Titan 4 ways SLI ได้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เกมส์PCมันเข้ายุคมืดมาตั้งแต่สมัยPS2แล้วครับ ถ้าคิดว่าPS4หรือXBOX1มาเกมส์PCจะเป็นลูกเมียน้อยก็ไม่ต้องกลัวครับ..เพราะเป็นมานานแล้ว555+

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    XBOX360 กับ PS3 ยังตกรุ่นตกยุคได้แล้ว XBOX ONE กับ PS4 จะเหลือรึเล่นไปแถอะตกรุ่นแล้วจะหนาว นักพัฒนาเขาต้องหารายได้เข้ากระเป๋า XBOX ONE กับ PS4 ยังไงเดี๋ยวก็เป็นของเก่าเหมือน PS1 - PS2

ส่วน PC ไม่ยักจะเห็นตกรุ่น

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ผมชอบ console นะมันเล่นได้อารมณ์จริงๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    เลิกตั้งกระทู้แบบนี้เหอะ จะเล่นอันไหนก็ซื้อมาไม่ต้องมาถามหรอกคิดเอาเองมั้งก็ได้
    Intel Core i5 3470 3.60 GHz / Mainboard BIOSTAR TZ77XE4 / RAM Kingston Bus 1600 8 GB / AMD Radeon HD 6950 1 GB / Power Supply Seasonic X-Series 750W /

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    PC แรงกว่า เร็วกว่า สวยกว่า ....แต่เจ้ากรรม เกมส์ที่สนุก ทึ่ง อึง เสียว ดันไปลง Console ....

PS4

XBOX ONE

PC

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    PC แรงกว่า เร็วกว่า สวยกว่า ....แต่เจ้ากรรม เกมส์ที่สนุก ทึ่ง อึง เสียว ดันไปลง Console ....

PS4

XBOX ONE

PC

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ผมงงที่อยู่ดีๆคุณก็ขึ้นประโยคมาโดยไม่มีอะไรอ้างอิงนี่แหละ แต่ก็พอเข้าใจ

ซึ่งมันก็จริืงนี่ครับ ก็เพราะคอนโซลมันออกรุ่นใหม่ เกมใหม่ๆมันก็เกิดขึ้นเพราะคอนโซล ต้องเข้าใจก่อนว่าฐานลูกค้าหลักหรือกำลังซื้อในคอนโซลมันมากกว่า PC เพราะงั้นเขาต้องทำเกมเพื่อลงคอนโซลก่อนถึงจะตัดสินใจว่าจะลง PC ด้วยมั้ย เพราะงั้นที่บอกว่า "ยุคบุกเบิก" มันก็ใช่ครับ คอนโซลบุกเบิกตลาดเกมสู่ยุคใหม่น่ะถูกแล้ว ยกตัวอย่างง่ายๆก็ GTA V นั่นไง เอาจริงๆ Rockstar ไม่จำเป็นต้องพอร์ทลง PC เลยด้วยซ้ำมั้ง ขายได้ขนาดนั้น

ส่วน PC ไม่มีทางเป็น "ยุคถ้ำ" แน่นอน เราผ่านช่วงเกมพอร์ทกากๆสมัย PS2 มาแล้ว ยุคนี้เป็นไงน่ะเหรอ? ก็เหมือนเดิมไม่มีอะไรเปลี่ยน เราก็ได้เกมพอร์ทต่างๆของคอนโซลมาเหมือนเดิมเหมือนยุค PS3 นั่นแหละ แถมอาจจะดีกว่ายุคเดิมด้วยซ้ำ หลังๆเราก็เห็นแล้วว่าค่ายเกมคอนโซลให้ความสนใจตลาด PC มากขึ้น(Dark soul,Naruto,Castlevania) ในอนาคตเกมที่จะออกจะลง PC มากขึ้น จะไม่กั๊กลงแต่คอนโซลเหมือนสมัย Ps3 X360 อีกแล้วและเราได้ภาพเกมที่สวยกว่า เฟรมเรทที่ดีกว่า แค่นี้ก็น่าพอใจแล้วนี่? แต่ถ้าจะไปหวังเอาเกม Ex ของคอนโซลและก็ไปซื้อคอนโซลมาเล่นเหอะครับ PC เองก็มีเกม Ex ดีๆเป็นของตัวเองอยู่แล้ว(the sim,CIV,DotA)

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    คอนโซลเขาทำมาไว้เพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะนี่ครับ ถ้ามองแต่เรื่องเกมอย่างเดียว pc จะมีเกมลงน้อยกว่าไม่เห็นแปลก

ทีแรกเห็นหัวทู้(ยุคถ้ำของชาว PC กำลังจะเกิดขึ้นในปี 2014)ผมนึกไปถึง เห้ยมันจะถึงจุดจบเขาจะเลิกใช้ pc กันแล้วเหรอวะเนี่ย

ปล.จริงๆคนที่ใช้ pc คงไม่มีใครใช้เล่นเกมอย่างเดียวหรอก มันคงไม่ถึงขนาดถึงยุคถ้ำของ pc

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร อะไรคือยุคถ้ำของ PC รู้แต่ว่า เกมที่อยากเล่นมันไม่ลง PC ผมก็คงต้องไปอุดหนุน Console มันก็เท่านั้นเอง

อันที่จริงก็เห็นมานานแล้วล่ะ คนเขาก็บอกว่า PC ยังไงก็แรงกว่า ภาพสวยกว่า ก็คงจะอย่างนั้นเพราะ PC มันอัพได้เรื่อยๆ มีการอัพเดทอยู่ตลอดเวลา แต่เครื่องแรงๆ จะมีค่าอะไรถ้าไม่มีเกมที่อยากเล่นให้เล่น ความแรงที่เหลือถ้าไม่ได้เอาไปใช้งานด้านอื่น ตัวอย่างพวกงานกราฟฟิค หรือ เรนเดอร์งานโหด หรือ อื่นๆ ก็เหลือแต่ใช้เล่นเน็ต ซึ่งไม่จำเป็นต้องแรงขนาดนั้น

พูดง่ายๆ อยากเล่นเกมที่หลากหลาย Console ไปเลย แลดูจะคุ้มกว่า

ป.ล. ไม่ได้ฝักใฝ่ทั้งด้าน PC และ Console เพราะถ้ามีเกมที่อยากให้เล่นผมก็พอใจแล้ว เรื่องกราฟฟิคโหดๆ ไม่มีอยู่ในสายตา

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    555555 สุดท้ายก็มีกระทู้อย่างงี้ขึ้นมาได้นะครับ PC ไม่มีวันเข้ายุคภ้ำครับ ถ้าเข้าเมื่อไหร่ได้เข้าร้านเช่าดีวีดีบ่อยแน่ๆ

อีกอย่างนะครับ งาน หรือฐานข้อมูลอะไรมันก็ต้อง pc อยู่แล้วนิ แต่ถ้าจะพูดให้พชถูกคือ อาจจะหมดยุคเกมใหญ่ๆมาลง PC แค่นั้นหนะครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    555555 สุดท้ายก็มีกระทู้อย่างงี้ขึ้นมาได้นะครับ PC ไม่มีวันเข้ายุคภ้ำครับ ถ้าเข้าเมื่อไหร่ได้เข้าร้านเช่าดีวีดีบ่อยแน่ๆ

อีกอย่างนะครับ งาน หรือฐานข้อมูลอะไรมันก็ต้อง pc อยู่แล้วนิ แต่ถ้าจะพูดให้พชถูกคือ อาจจะหมดยุคเกมใหญ่ๆมาลง PC แค่นั้นหนะครับ
    พูดถูกต้องแล้วครับคุณ manshinoda

การที่คุณมีเครื่อง Console มีเครื่องเล่นเกมส์ แต่คอมแรงๆเอาไว้ทำอะไรรู้ไหม จขกท เขาก็เอาไว้สร้างเกมส์ให้พวกคุณที่ใช้เครื่อง Console หรือเครื่องเกมส์เล่นไง
    ถ้าไม่มีคอมเพื่อใช้ในการสร้างเกมส์คุณก็ไม่มีเกมส์เล่นและเมื่อไม่มีเล่นเขาก็จะไม่สร้างเครื่องเล่นเกมส์ สรุป PC คือหัวใจหลักทั้งหมดและเครื่องไม่แรงก็ไม่สามารถสร้างเกมส์หรืองานได้
    การ์ดจอที่ใช้สร้างเกมส์หรืองานต่างเขาก็จะใช้ nvidia quadro กับ amd firepro โดยใช้ PC ในการทำงานหรือสร้างกราฟฟิคต่างๆ คุณรู้หรือเปล่าเรื่องพวกเนี้ย (สรุปหัวใจทั้งหลายคือ PC)

สั.สแต่ว่ามีเครื่อง Console แล้วยืดหรือกดคนอื่นนิสัยแบบนี้เป็นนายคนก็ดีแต่จะเอาเปรียบคนอื่นเขา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 25th November 2013 เมื่อ 10:27

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    พูดถูกต้องแล้วครับคุณ manshinoda

การที่คุณมีเครื่อง Console มีเครื่องเล่นเกมส์ แต่คอมแรงๆเอาไว้ทำอะไรรู้ไหม จขกท เขาก็เอาไว้สร้างเกมส์ให้พวกคุณที่ใช้เครื่อง Console หรือเครื่องเกมส์เล่นไง
    ถ้าไม่มีคอมเพื่อใช้ในการสร้างเกมส์คุณก็ไม่มีเกมส์เล่นและเมื่อไม่มีเล่นเขาก็จะไม่สร้างเครื่องเล่นเกมส์ สรุป PC คือหัวใจหลักทั้งหมดและเครื่องไม่แรงก็ไม่สามารถสร้างเกมส์หรืองานได้
    การ์ดจอที่ใช้สร้างเกมส์หรืองานต่างเขาก็จะใช้ nvidia quadro กับ amd firepro โดยใช้ PC ในการทำงานหรือสร้างกราฟฟิคต่างๆ คุณรู้หรือเปล่าเรื่องพวกเนี้ย (สรุปหัวใจทั้งหลายคือ PC)

สั.สแต่ว่ามีเครื่อง Console แล้วยืดหรือกดคนอื่นนิสัยแบบนี้เป็นนายคนก็ดีแต่จะเอาเปรียบคนอื่นเขา

โลกเรามันก็ทีคนอยู่หลายประเภท นั่นแหละครับ คนที่มีสิ่งที่ตัวเองคิดว่าเจ๋งกว่าแล้วคอยมาแขวะคนอื่นมันก็เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoLuSamBaLu อ่านกระทู้
    โลกเรามันก็ทีคนอยู่หลายประเภท นั่นแหละครับ คนที่มีสิ่งที่ตัวเองคิดว่าเจ๋งกว่าแล้วคอยมาแขวะคนอื่นมันก็เยอะ
    ใช่ครับคนพวกเนี้ยแย่จริงๆแนะครับคุณ SoLuSamBaLu
    ปล.ดูลายเซ็น จขกท สิไม่ค่อยจะอ้วย Console เลยนะ(ประชด)มีก็ใช้ไปสิจะมาพูดมากทำไมจะมาอ้างว่าอั้นนั้นไม่ดีอันนี้ไม่ดี อั้นนั้นไม่ควรมีอันนี้ไม่ควรมี ทำไม คิดว่าตัวเองมีดีที่สุดแล้วเหรอเหนือฟ้ายังมีฟ้า โถ่

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เหมือนเคยอ่านผ่าน ๆ จากเว็บไหนไม่รู้มีคนหนึ่งบอกเกมของเครื่อง next gen พอร์ตลง PC ง่ายกว่าเกมจาก Xbox 360 หรือ PS4 แค่เกมที่เปิดตัวในปีนี้ก็น่าจะสมกับการรอคอยแล้วนะครับ The Witcher Wild Hunt, Dragon age แค่สองเกมนี้ก็ fin แล้ว เก็บตังรอเลย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เหมือน Microsoft จะทำ Xbox One ให้เหมือน PC มากที่สุด นั้นแปลว่า Microsoft กำลังจะผลักดัน PC ขึ้นมา

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    PC จะไม่มีการหยุดพัฒนา โหดและแรงกว่าเยอะ

แต่เกมจะมากขึ้น เท่าเดิม หรือน้อยลง ก็ขึ้นอยู่กับยอดดาวน์โหลดกับยอดขาย 555+

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เกมต่างๆมันก็สร้างและพัฒนาด้วยPCไม่ใช่หลอ