ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235

>>>>>Assassin's Creed 4 Black Flag <<<<<<< SPOILE ALERT<<<<<<

ใครเล่นจบเเล้ว มาคุยกันได้ครับ ใครสงสัยอะไรในเนื้อเรื่อง มาช่วยๆกันตอบครับ เพิ่งเล่นจบยังอินอยู่ 555

ปล. ตอนจบประทับใจมากอ่ะ รอลูกสาว เเล้วขับ Jackdrow กลับอังกฤษด้วยกัน

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อยากรู้ว่าตอนแรกเราไม่ได้ตั้งใจจะเป็นแอดเซซินใช่เปล่าเห็นไปขโมยชุดแล้วทำไมถึงต้องขโมยชุดแล้วตัวเอกจากภาค 2 - 3 เดสม่อนตายจริงๆแล้วใช่ไหม

ยังเล่นไม่ถึงไหนเลยไม่เก่งภาษาอังกฤษด้วยอ่านได้แต่แปลไม่ออก T_T

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    desmond ผมว่าตายจริงนะครับ เพราะว่าถ้าเราเล่น mission ในโลกปัจจุบัน ไปแฮกคอมเครื่องนึงอ่ะ มันจะมีบอกไว้ (เกรียมเลยยยยย) ช่วยโลกไว้ได้สำเร็จ

Edward ตอนเเรกไม่ได้ตั้งใจเป็น Assassin ครับ เเค่ต้องการผลึก cube ที่อยู่กับนักฆ่า (ตอนเเรก) ไปส่งให้กับหัวหน้า templar เพื่อเอาเงินเท่านั้นเอง

ไปๆมาๆ ก็ตกกระไดพลอยโจน จนโดนจับไปไว้กลางทะเล เเล้วยึดเรือ Jackdrow มานั่นแหละ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    งี้นี้เองปลอมตัวเพื่อจะเอาเงินไม่พ้นวิชาโจร 5555

แล้วไอคนที่มากับเดสม่อนที่เหลือละไม่สนใจเลยหรอ (ภาค 3 ยังไม่เคลียร์กับเนื้อเรื่องเลยจริงๆ)

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    งี้นี้เองปลอมตัวเพื่อจะเอาเงินไม่พ้นวิชาโจร 5555

แล้วไอคนที่มากับเดสม่อนที่เหลือละไม่สนใจเลยหรอ (ภาค 3 ยังไม่เคลียร์กับเนื้อเรื่องเลยจริงๆ)

ไม่ทราบเหมือนกัน ไม่เเน่ใจ ผมยังแฮกคอมไม่หมด ข้อมูลต่างๆ ในเกมส์จะอยู่ในนั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้

คนที่มากับเดสม่อนทีเหลือแอบเนียนปลอมตัวเป็นคนส่งเอกสารกับคนขายกาแฟอยู่ที่ล๊อบบี้ สงสัยให้เป็นปมภาคต่อ
    อีกอย่างนึงได้ข่าวว่าเกม Watch dog อยู่ในโลกเดียวกันกับ assasin creed เผลอๆมีความเกี่ยวข้องกัน

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ทั้งผู้หญิงทั้งผู้ชายใส่แว่นและพ่อมันด้วยหรอ

ทำไมถึงทิ้งพระเอกของเราเป็นแบบน่านนนนน พ่อก็ใจร้ายเหลือเกิน T_T

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ตอนจบภาคนี้ เป็นตอนจบที่ผมชอบมากที่สุดในซีรี่ย์นี้แหละ
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมยังเล่นอยู่เลย เควสเยอะเกิน ตาลายเลยเปิด map แต่ละครั้ง 5555
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oI3lacKLisTo อ่านกระทู้
    ตอนจบภาคนี้ เป็นตอนจบที่ผมชอบมากที่สุดในซีรี่ย์นี้แหละ
    เป็นตอนจบที่ผมประทับใจมากที่สุดเหมือนกันครับ กับการที่ได้เห็นชีวิตของ ผช คนนึง ทำเพื่อคนที่ตนเองรักได้ขนาดนี้

(แอบเศร้านะ ตอนที่จดหมายจากอังกฤษมาบอกว่าแฟนมันตายเเล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมว่าเนื้อเรื่องมันเศร้าน่ะ Mary(กับตันคิต)และ Anne โดนจับทำให้ท้องแล้วควักเด็กออก เพื่อเอาเด็กไปทำพิธีี แถม Mary ก็ตายอีก หนวดดำก็ด้วย เมียเอดเวิดก็ด้วย.. และต่อมาอีก 10 ปีแอดเวิดก็โดนลอบฆ่าจากจากคนสนิทอีกที่ได้แต่งงานกับลูกสาวตัวเอง โอ้จะหดหู่ไปไหน ตายเยอะเกิน... นี่ยังไม่รวม
    desmond กับ Lucy อีกน่ะ
    Forever alone !!!! (T____T)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    ผมว่าเนื้อเรื่องมันเศร้าน่ะ Mary(กับตันคิต)และ Anne โดนจับทำให้ท้องแล้วควักเด็กออก เพื่อเอาเด็กไปทำพิธีี แถม Mary ก็ตายอีก หนวดดำก็ด้วย เมียเอดเวิดก็ด้วย.. และต่อมาอีก 10 ปีแอดเวิดก็โดนลอบฆ่าจากจากคนสนิทอีกที่ได้แต่งงานกับลูกสาวตัวเอง โอ้จะหดหู่ไปไหน ตายเยอะเกิน... นี่ยังไม่รวม
    เพิ่มความหดหู่เข้าไปอีก ลูกแอดเวิด โดนลูกตัวเองฆ่าอีก -*- ฃีวิต

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ประมานว่าชีวิตนักฆ่า ฆ่าเขาไว้เยอะ ก็ถึงคราวตัวเองสินะ

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ไปขุดข่าวเก่าๆมาเพิ่งเห็น Assassin’s creed Liberation HD ได้ข่าวว่าจะลง PC
    อั๊ยหย๊ะอยากเล่นเหมือนกันภาคนี้

อ้างอิง คลิก!!

งง มันก็อยู่ใน DLC ภาค 4 แล้วไม่ใช่หรอหรือคนละภาค ?
    มันคือเนื้อเรื่องหลักของ Aveline ต่างหากเลยครับ อยู่ในช่วงเวลาเดียวกันกับภาค 3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oI3lacKLisTo : 25th November 2013 เมื่อ 16:53
    My Name Is oI3lacKLisTo

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oI3lacKLisTo อ่านกระทู้
    ไปขุดข่าวเก่าๆมาเพิ่งเห็น Assassin’s creed Liberation HD ได้ข่าวว่าจะลง PC
    อั๊ยหย๊ะอยากเล่นเหมือนกันภาคนี้

อ้างอิง คลิก!!

งง มันก็อยู่ใน DLC ภาค 4 แล้วไม่ใช่หรอหรือคนละภาค ?

มันคือเนื้อเรื่องหลักของ Aveline ต่างหากเลยครับ อยู่ในช่วงเวลาเดียวกันกับภาค 3
    งี้หนี้เองขอบใจมากจ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 25th November 2013 เมื่อ 23:36

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    Edward ถูกฆ่าโดยทหารรับจ้างไม่ใช่เหรอครับ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    Edward ถูกฆ่าโดยทหารรับจ้างไม่ใช่เหรอครับ
    Edward ถูกฆ่าโดยทหารรับจ้างของ "Reginald Birch" คนสนิทที่ตัวเองไว้ใจมากที่สุด (คนที่ดูละครโอเปร่ากับ haythem ตอนเเรกอ่ะ)

เพราะ Reginald เป็น templar... ตระกูล Kenway น่าสงสารจริงครับ ผมว่าดราม่ากว่าลุง Ezio อีกนะเนี่ย ไปๆมาๆ

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    แล้วเมียของ kenway คือใครอ่ะแล้วเรามีลูก 2 คนใช่ไหมเห็นตอนจบมีเด็กผู้ชายกับผู้หญิงข้างๆคือลูกสาวที่โตแล้วใช่ไหมแล้วไอ้ดำที่ติดตามเรามาหายไปไหนแล้ว Anne ก็มาแทนเขาเป็นเมียเราหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mairock : 25th November 2013 เมื่อ 23:30
    War. War never changes.

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เล่นไม่ได้คอมกาก เล่นละกระตุกฝุดๆ เซง T^T

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    มันยกเลิกภารกิจย่อยได้ไหมอะ มันเหมือนติดบัค ขึ้น kill ที่สะพานแต่ไม่มีใครให้ฆ่าเลย มึนตืบ แล้วมันก็ขึ้นค้างอยู่อย่างงั้นแหละ -*-

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mairock อ่านกระทู้
    แล้วเมียของ kenway คือใครอ่ะแล้วเรามีลูก 2 คนใช่ไหมเห็นตอนจบมีเด็กผู้ชายกับผู้หญิงข้างๆคือลูกสาวที่โตแล้วใช่ไหมแล้วไอ้ดำที่ติดตามเรามาหายไปไหนแล้ว Anne ก็มาแทนเขาเป็นเมียเราหรอ
    Edward มีเมียทั้งหมด 2 คนครับ คนเเรก (โผล่มาตอนเริ่มเกมส์) มีลูกด้วยกันคือ Jenny

ส่วนเมียคนที่ 2 คือเเม่ของลูกชายเค้า Haythem ไงครับ เจอกันหลักจากพี่ ed กลับมาอังกฤษ

เเล้วก็มาซื้อบ้านอยู่ด้วยกันครับ ที่ Queen's Anne Square

ส่วนพี่มืด Adewale ก็ขอเเยกตัวไปฝึกฝนเป็น Assassin อยู่ที่เกาะตามเนื้อเรื่องอ่ะครับ

ปล. เดี๋ยวจะมี DLC ของพี่มืดมาให้เล่นกันครับ เนื้อเรื่องต่อจากภาคนี้ 15 ปีให้หลัง เชื่อมโยงไปถึงเนื้อเรื่องของ Aveline ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aries_Palmme : 26th November 2013 เมื่อ 00:28

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackmask อ่านกระทู้
    มันยกเลิกภารกิจย่อยได้ไหมอะ มันเหมือนติดบัค ขึ้น kill ที่สะพานแต่ไม่มีใครให้ฆ่าเลย มึนตืบ แล้วมันก็ขึ้นค้างอยู่อย่างงั้นแหละ -*-
    กดออกเครื่อง animus เลยครับ แล้วค่อเข้าใหม่ก็หาย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    แหม คนเล่นเยอะดีเหมือนกันน่ะเนียผมเองยังเล่นไม่จบอ่านไปซะเยอะ ฮ่าๆ

ส่วนตัวผมอยากถามว่า Anne เธอคือใคร เธอสวยจัง ผมคิดว่าจะได้เป็นภารยาคนที่สองซะอีก

ปล.ผมอยากเห็นหน้าตอนที่ AC 4 ออกมาใหม่ว่าจะเป็นแนวโจรสลัดแล้วรับไม่ได้กันเป็นแถวจัง ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Run : 26th November 2013 เมื่อ 08:25

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เล่นมา 3 วัน ยังได้ 50% อยู่เลย แมพกว้างมากกกกกกก
    เล่นแบบเก็บรายละเอียดนะ กล่อง Flagment Chanty ตอนนี้เริ่มขี้เกียจเปิดแมพละ
    อยากรู้ Kenway fleet เป็นยังไงอ่ะ สงสัยต้องซื้อแท้ละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    แหม คนเล่นเยอะดีเหมือนกันน่ะเนียผมเองยังเล่นไม่จบอ่านไปซะเยอะ ฮ่าๆ

ส่วนตัวผมอยากถามว่า Anne เธอคือใคร เธอสวยจัง ผมคิดว่าจะได้เป็นภารยาคนที่สองซะอีก

ปล.ผมอยากเห็นหน้าตอนที่ AC 4 ออกมาใหม่ว่าจะเป็นแนวโจรสลัดแล้วรับไม่ได้กันเป็นแถวจัง ฮ่าๆ

mary reed กับ anne bonny มีตัวตนจริงในประสาสตร์ mary reedตายในคุกส่วน anne บ้างก็ว่าแหกคุกออกมาได้อาจจะหนีไปใช้ชีวิตที่ประเทศอาณานิคมอเมริกา แบบขี่เรือกับระเอกเราตอนท้ายอ่ะแหละ
    อ้อ blackbread แต่คนนี้ไม่ได้เป็นมิตรมากทเ่าในเกมหรอก โหดใช้ได้เลยทีเดียว ก็มีตัวตนอยู่จริง ส่วนคนอื่นๆจำไม่ได้