ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

Jackiiez Upgrade: CM STORM Devastator+ รีวิวแบบบ้านๆ (รูปเยอะ)

Hello หลังจากห่างหายจากการอัพเกรดอุปกรณ์ของตัวผมเองไปนานพอสมควร

วันก่อนมีโอกาสได้เห็นภาพทาง เฟสบุ้ค ว่าทาง ร้านคอมพิวเตอร์ชื่อดังแห่งนึง โพสต์รูปสินค้าตัวใหม่นามว่า

CM STORM Devastator Gaming Gear แพคคู่คีย์บอร์ด + เม้าส์ สุดเท่ ราคาย่อมเยาว์ เพียง 1,390 บาทไทย

พอเห็นรูปที่เค้าโพสต์ผสมกับเข้าไปอ่านรายละเอียดแล้วก็คิดในใจว่า ต้องไปหามาใช้ให้จงได้

ว่าแล้วก็ดิ่งไป สาขาที่ พันทิพย์ประตูน้ำทันที ไม่พูดพร่ำทำเพลง ถามชื่อรุ่น ทางร้านบอกมีของ

เค้าก็เดินเอามาให้ เทสสินค้า และจ่ายเงินทันที ลองไปชมตัวจริงกันเลยฮะ (ดูจากถุงนี่ก็คงรู้เลยว่าสอยมาจากร้านอะไร)

ตัวกล่องค่อนข้างสวยทีเดียวครับ โทนดำสนิท แข็ง ไม่ขาดไม่แหว่ง ต่างกับกล่องคีย์บอร์ด 200-300 อย่างเห็นได้ชัดทีเดียว

รุ่นนี้มีแป้นไทยน้ะจ้ะ

เปิดกล่องดูของกันเลย (พลาสติกง่อยไปนิด เนื่องจากเปิดเทสของกันที่ร้านรอบนึง ตอนแรกแพคมาดีมากครับ)

เปิดกล่องมาก็จะมีสามอย่างด้วยกัน คือ ตัวคีย์บอร์ด เม้าส์ และ คู่มือ

เริ่มที่พระเอกของเรากันก่อนเลย เจ้าคีย์บอร์ด หน้าตาก็ประมาณนี้ เรียบๆดำๆ

ส่วนที่เป็น เงาๆ ก็มีแปะพลาสติกกันรอยมาให้เรียบร้อย

Logo CM STORM ชัดเจน

ส่วนของปุ่มจะเป็นวัสดุ ยางๆ หน่อย แต่ไม่ถึงกับหนึบมือมาก แต่รูปทรงเว้าโค้งรับนิ้วมือได้ดีมาก
    เท่าที่ดูมาในยูทูป เห็นเค้าบอกว่าไม่ใช่ มาคานิเคิ่ล คีย์บอร์ด ผมแอบผิดหวังเล็กๆ คิดว่ามันจะต้องหนืดๆพิมพ์ยากแน่ๆ
    แต่ผิดคาดครับ เพราะเจ้าปุ่มมันเด้งรับนิ้วมือ ก้อกแก้กๆๆ มีเสียง และพิมพ์มันส์กว่าที่คิดไว้เยอะ

โลโก้วินโดว์ 8 แล้วน้ะฮ๊าาฟฟ

สำหรับตัวสายเชื่อมต่อ เป็นสายธรรมดา และเป็น หัว USB ธรรมดาครับ

ว่าแล้วก็ลองปลุกพลังเจ้าคีย์บอร์ดนักล่าตัวนี้เลยดีกว่า

เป็นไฟสีน้ำเงินฟ้าๆ ค่อนข้างสว่างครับ อยู่ในห้องที่มีไฟสว่างๆ ก็ยังเห็นไฟ อยู่ สวยทีเดียว

ชมปุ่กันชัดๆ

มาทางนัมแพดกันบ้างเดี๋ยวจะน้อยใจ

ถัดมาก็จะเป็นเจ้านี่เลยครับ เม้าส์ มาที่คู่กันกับรุ่นนี้

ภาพรวมๆคร่าวๆ ที่เห็นตรงกลางนั่นคือปุ่มปรับ DPI ครับ ปรับได้สามระดับ ก็ค่อนข้างเบสิค ช้า กลาง เร็ว

ด้านข้างกันบ้าง

สายเม้าส์

เปิดไฟกันเลย

สำหรับปุ่มปรับ DPI ระดับแรกจะไม่มีไฟนะครับ ระดับสอง จะมีไฟติดขึ้นมา ส่วนระดับสาม จะเป็นไฟสว่างที่สุด ที่เห็นคือ ระดับแรกครับไม่ได้ปรับอะไร

ดูดวงตากันชัดๆอีกมุม ^ ^

ลองจับมาวางให้เข้าที่เข้าทางกันซะหน่อย

ไฟจากคีย์บอร์ดงัดกับไฟบ้านได้ค่อนข้างดีทีเดียว

สภาพรวมๆเวลาอยู่บนโต๊ะคอม (รกไปขออภัยฮะ เหนื่อยจัด รีบเอาของมาวางๆๆๆ แล้วถ่ายรูปเลย)

ลองปิดไฟดูได้ประมาณนี้

จบแล้วครับ สำหรับการรีวิว อุปกรณ์ตัวใหม่ของผม ที่เอามาฝากให้เพื่อนๆ JKGTH ได้พิจารณากัน เผื่อจะเป็นทางเลือก

สำหรับท่านที่ยังมองหาเกมมิ่งเกียร์เท่ๆ ราคาย่อมเยาว์เข้าชุดแบบนี้ก็ หวังว่าการรีวิวนี้จะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

ไว้ผมอัพเกรดอะไรอีกจะมารีวิวง่ายๆ สบายๆ บ้านๆ แบบนี้ให้ดูอีกนะคร้าบบบ

บุ๊ยๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    งามมากๆครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    งามมากครับ กะไว้แล้วว่าปีใหม่จะจัดสักชุด ยิ่งเห็นแบบนี้ยิ่งต้องจัดเลยนะครับเนี่ย

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    สวยมากๆตัวนี้ เสียดายสายusbทำมาดูกากไปหน่อยนะจะหุ้มสายถักมาสักนิดก็ยังดี

แต่ราคาเท่านี้ได้ขนาดนี้ก็ดีมากแล้วครับ ผมยังเสียดายนิดนึงเลยที่ถอยAPEX[RAW]มาก่อน

ไฟตัวนี้สวยกว่ามาก ตัวนี้เป็นปุ่มยางไม่ใช่สวิตช์ใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    สวยมากเลยครับ ^^

แต่ผมหนีไปเล่น XSHOT ละ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popza01 อ่านกระทู้
    สวยมากๆตัวนี้ เสียดายสายusbทำมาดูกากไปหน่อยนะจะหุ้มสายถักมาสักนิดก็ยังดี

แต่ราคาเท่านี้ได้ขนาดนี้ก็ดีมากแล้วครับ ผมยังเสียดายนิดนึงเลยที่ถอยAPEX[RAW]มาก่อน

ไฟตัวนี้สวยกว่ามาก ตัวนี้เป็นปุ่มยางไม่ใช่สวิตช์ใช่มั้ยครับ
    นั่นน่ะสิครับ ผมก็ยัง งงๆ นะ มันเหมือนจะเป็นยางๆ

แต่มัน ต้อกแตกๆ เด้งได้ใจ กว่าคีย์บอร์ดยางนะครับ

หยั่งกับ มาคานิเคิ่ล คีย์บอร์ดเลย แต่คิดว่าไม่มีเสียง คลิก นะงับ

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    สวยมากเลยครับ ราคาคุ้มมาก ซื้อ คียบอร์ดแถม เมาท์ 1390
    แต่ มันเป็น cherry switch ด้วยรึป่าวครับ ?
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มันไม่มี ปุ่ม macro หรอคับ ตัว keyboard นะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthzara อ่านกระทู้
    สวยมากเลยครับ ราคาคุ้มมาก ซื้อ คียบอร์ดแถม เมาท์ 1390
    แต่ มันเป็น cherry switch ด้วยรึป่าวครับ ?
    ไม่แน่ใจนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะใช่ พอจะมีจุดสังเกตุง่ายๆมะฮะ ว่ามันใช่ เชอร์รี่ รึไม่ใช่

(รึต้องงัดมาดูอย่างเดียว - -")

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ picture1 อ่านกระทู้
    มันไม่มี ปุ่ม macro หรอคับ ตัว keyboard นะ
    มีแค่ปุ่ม มิเดีย นะฮะ เพิ่มลดวอลลุ่ม ปุ่มควบคุม เพลงหนัง เล็กๆน้อยๆ แค่นั้นฮะ

(ปุ่มเปิดปิดไฟ ใช้ร่วมกับ Scroll Lock)

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เป็นปุ่ม rubber ธรรมดานะ ไม่ใช่ cherry หรือ mechanical

ส่วนสาย usb ใส่สายถักไปก็ช่วยอะไรได้ไม่มากหรอกครับ ธรรมดาๆ ประหยัดต้นทุนกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    เป็นปุ่ม rubber ธรรมดานะ ไม่ใช่ cherry หรือ mechanical

ส่วนสาย usb ใส่สายถักไปก็ช่วยอะไรได้ไม่มากหรอกครับ ธรรมดาๆ ประหยัดต้นทุนกว่า
    คำตอบนี้ชัดเจนฮะ อยากจะบอกประมาณนี้แหล่ะแต่เรียกไม่ถูก

(แต่พิมพ์มันส์จริงๆฮะ ต๊อกแต๊กๆ มากชอบๆๆ)

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ปุ่มซิลิโดคนสิครับราคานี้อะ ก็พอใช้ทั่วๆไปได้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    trigger ของผมเปลี่ยนไฟไม่ได้อะคับจะเปลี่ยนเป็นสีฟ้าอะ T-T

กล่าวขอบคุณ
    0
    เวลาพิมพ์ออกมาแล้วได้เสียงแบบนี้เลยครับ ^ ^