ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

สอบถามถึงภาคต่อของ Fate/Stay Night (อีกแล้ว อยากระบาย)

พอดีผมดู Fate/Stay Night,Fate/Unlimited Blade Works,Fate/Zero จบแล้ว
    แล้วก็อยากถามว่ามันมีภาคต่อจาก Stay Night มั้ยอะครับ
    แบบเป็นนิยาย หรือเป็นเกมส์ อะไรก็ได้ครับ ที่เนื้อเรื่องมันต่อจาก Stay Night

"เอาตรงๆตอนจบของ Stay Night ผมอารมณ์ข้างมากๆอะครับ มันก็จบดีนะครับ ผมชอบมาก แต่ในใจก็ยังอยากให้ทั้งสองกลับมาเจอกันอีกอะครับ"

ที่ถามก็เพราะว่า ผมไปเจออันนี้มาครับ ---> http://mangath.com/bbs/forum.php?mod...read&tid=24760
    เค้าบอกว่านี้เป็นภาคต่อของ Stay Night ---> http://writer.dek-d.com/dek-d/story/view.php?id=295198
    และก็นี้ครับต่อจากอันแรก ---> http://writer.dek-d.com/seberjung/st....php?id=299565

อันแรกผมอ่านจนจบอะครับ ก็รู้สึกว่ามันเขียนได้ดีนะครับ แต่รู้สึกแปลกๆ เพราะพ๊อดเรื่องมันเหมือนภาค Stay Night เลยอะครับ
    พอได้เริ่มอ่านอันที่ 2 ผมว่ามันแปลกๆ จริงๆละครับ

ผมอยากรู้ว่าฟิคที่เขียนนี้มันใช่ของจริงมั้ยอะครับ
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    พื่งดู Fate/Stay Night จบมะวาน

เหมือนเรื่องนี่มีเยอะจัง ไม่รู้อันไหนเป็นอันไหนละ 5555

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ดู Zero ต่อสิครับแล้วท่านจะบรรลุ

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ดู Zero ต่อสิครับแล้วท่านจะบรรลุ
    เรียบร้อยแล้วครับ
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ป่าวครับผมบอกอีกท่านหนึ่งอะครับส่วนเรื่องภาคต่อผมว่าไม่น่านะหรือยังไง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biohazardboy อ่านกระทู้
    เรียบร้อยแล้วครับ
    เหมือนกัน อิอิ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    มี fate heaven's feel หาอ่านได้จาก pantip เป็นภาคของ stay night แต่เดินเรื่องในมุมที่ปวดตับ

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ภาคต่อจริงๆคือ Fate/hollow ataraxia ครับ ยังเป็นแค่เกมอยู่ (Eroge)
    ดูเหมือนจะยังไม่มีวี่แววของภาคอนิเมะ
    จนกระทั่ง
    เมื่อดู Prisma Illya จบ แล้วจะพบตัวละครหลักของภาค Fate/hollow ataraxia โผล่มา ไม่แน่ว่าจะเข้าอนิเมะภาคหลักหรือเปล่า แต่ผมคิดว่าน่าจะแค่ภาค 2-wei มากกว่า