ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3

ขอโปรแกรมทดสอบ CPU

ขอโปรแกรมทดสอบ Cpu

แบบที่ ทำให้ CPU ทำงาน 100 เปอร์เซ้นต์

แบบที่เค้าใช้ ทำโอเวอร์คล็อก กันอะ

เอา ชื่อโปรแกรมก่อนก็ได้ ครับ

เดี๋ยวเอาไปหาเอง

ด่วนครับ

คือ มีปัญหา เวลาเล่นเกม Need for speed Rivals แต่ Cpu ทำงานแค่ 92 % ทำไมมันไม่ถึง 100% อะ

มันเสียหรือเปล่า

ไดเวอร์ชิปเซ็ต ก็อัพเดทแล้ว ล่าสุดด้วย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย G-man : 28th November 2013 เมื่อ 13:57

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    780
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ลองหาโปรแกรม Prime95 มาลองเลยท่าน 100% all core แน่นอน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    โปรแกรม Linx คับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    การที่มันไม่ขึ้น 100% มันไม่ได้เสียหรือแปลกหรอกครับ
    ขึ้น 100% นี่สิน่าหนักใจ

ของผมเปิด tera กับ need for speed 2อย่าง ก็ 40%
    เกม tera นี่ตัวการเลย เป็นเกมออนไลน์ที่มีขนาด 30 gb และไม่ตัดแผนที่ เป็นแนว open world ได้เหมือนกัน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ถ้าอยากให้เป็น 100% ลองเปิด ps ด้านขวามือและเปิดเกมดูสิครับ
    % ตรงนี้ยิ่งต่ำ จะยิ่งดีนะครับ เพราะยิ่งสูงมาด เครื่องมันจะหน่วงๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ผมคิดว่า จขกท อาจจะเข้าใจอะไรผิดนะครับ
    เพราะการใช้งาน%ของ cpu usage ยิ่งต่ำยิ่งดี ยิ่งสูงยิ่งหน่วง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PIGMON อ่านกระทู้
    ลองหาโปรแกรม Prime95 มาลองเลยท่าน 100% all core แน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silencer อ่านกระทู้
    การที่มันไม่ขึ้น 100% มันไม่ได้เสียหรือแปลกหรอกครับ
    ขึ้น 100% นี่สิน่าหนักใจ

ของผมเปิด tera กับ need for speed 2อย่าง ก็ 40%
    เกม tera นี่ตัวการเลย เป็นเกมออนไลน์ที่มีขนาด 30 gb และไม่ตัดแผนที่ เป็นแนว open world ได้เหมือนกัน

ของคุณเป็น i7
    ของผมมัน E7500 นะครับ

เปิด photo Shop , Chrome , Firefox , Spark

เกม Need For Speed

เปิดขนาดนี้แล้ว

มันยังทำ ไม่ถึง 100%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silencer อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า จขกท อาจจะเข้าใจอะไรผิดนะครับ
    เพราะการใช้งาน%ของ cpu usage ยิ่งต่ำยิ่งดี ยิ่งสูงยิ่งหน่วง
    ไอ่เรื่องหน่วง มันหน่วงอยู่แล้ว มากด้วย

แต่ ทำไม CPU ทำงานไม่ถึง 100%

????????
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย G-man : 28th November 2013 เมื่อ 14:08

กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216

Download AIDA64 Extreme Edition-EVEREST Ultimate Edition

ทดลองว่าจะ 100% หรือเปล่า ( ศึกษาการใช้งาน google )

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ไอ้น้อง cpu พี่เล่นเกมเดียวกับน้อง i7 พี่ วิ่ง ประมาณ 20% เอง ของน้อง Core วิ่งเกิบร้อง พี่ว่า คงจะ กระตุกน่าดู เล่น need ภาคใหม่ได้ก็ แสดงว่า VGA ช่วย มากกว่า
    ปล. เหมือนน้องวิ่งเต็ม 100 แต่พี่เดินชิวๆก็ตามน้องทันนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ข้อความ จขกท.
    คือ มีปัญหา เวลาเล่นเกม Need for speed Rivals แต่ Cpu ทำงานแค่ 92 % ทำไมมันไม่ถึง 100% อะ
    มันเสียหรือเปล่า
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ไอ้น้อง cpu พี่เล่นเกมเดียวกับน้อง i7 พี่ วิ่ง ประมาณ 20% เอง ของน้อง Core วิ่งเกิบร้อง พี่ว่า คงจะ กระตุกน่าดู เล่น need ภาคใหม่ได้ก็ แสดงว่า VGA ช่วย มากกว่า
    ปล. เหมือนน้องวิ่งเต็ม 100 แต่พี่เดินชิวๆก็ตามน้องทันนะ
    ผมคิดว่าคุณเข้าใจอะไรบ่างอย่าง จขกท.ต้องการทราบว่า ซีพียูเขาทำไมไม่วิ่ง 100% ทั้งที่ใช้งานหลายๆโปรแกรม เลยเกิดข้อกังขาว่า ซีพียูที่ใช้งาน มันสามารถสุดๆถึง 100% บ้างหรือเปล่า และอยากได้โปรแกรม ที่ทำให้ซีพียูเขาวิ่ง 100% ก็แค่นั้น