ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

เกี่ยวกับการออกกำลังกายสร้างกล้ามเนื้อ ...

ทุกครั้งที่ผมออกกำลังกาย ในวันถัดไปจะรู้สึกล้าๆที่บริเวณกล้ามส่วนที่ผมเล่น นี่เป็นเรื่องธรรมดาใช่มั้ยครับ ต้องล้ากล้ามถึงจะโตใช่มั้ย ....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    เป็นเรื่องปกติครับ แต่ถ้าล้าจนเจ็บ ควรงดออกกำลังกายไปก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abandon123 อ่านกระทู้
    เป็นเรื่องปกติครับ แต่ถ้าล้าจนเจ็บ ควรงดออกกำลังกายไปก่อนนะ
    ขอบคุณครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ปกติครับ ผม ยังปวดเหมือนกันตอนนี้ 5555+ แนะนำ กล้ามเนื้อมัดใหญ่ ให้เล่นอย่าติดต่อกันนะครับ เช่น อก หลัง ไหล่ เล่นส่วนละวัน พักแต่ละส่วนอย่างน้อย 2-3 วันนะครับ

ชอบแฟ็บเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ปวดแบบธรรมชาติครับถือว่าดี ถ้าปวดแล้วยกมือไม่ขึ้นหรือเจ็บจนทำอะไรลำบาก แบบนี้ผิดแน่นอน

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    แรกๆ ปวดครับเพราะกล้ามเนื้อตื่นตัว แต่ถ้านานๆไปปวดบ่อยๆ อย่างนั้นเค้าเรียกว่าเล่นผิดวิธีแล้วครับ ถ้าสร้างกล้ามเนื้อต้องเวทให้ถูกวิธี ทานโปรตีนเยอะๆ พักผ่อนให้เพียงพอ เพราะตอนเรานอนเป็นช่วงที่ร่างกายได้ซ่อมแซมส่วนที่สึกหลอหลังจากเราเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ปวดราวๆ 3 วัน ผมว่าปกตินะ ถ้าปวดข้ามอาทิตย์นี่แสดงว่าเล่นหนักเกินครับ
    ค่อยๆเล่นครับ พวกนี้เค้าเล่นกันเป็นปีๆครับ ไม่ใช่ยกปุบปับแล้วจะขึ้น เน้นท่าให้ถูก ที่สำคัญอย่าโกง
    โกงคืออะไร พวกยกแบบเหวี่ยง แอ่นหลัง โก่งตัว แล้วยก มันหลอกตัวเองครับ
    ผมเพิ่งเล่นได้ราวๆ 3 เดือนครับ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ถ้าวันไหนรู้สึกเจ็บขึ้นมาก็กินพวกเนื้อเยอะๆนะครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ต้องเล่นให้ปวด ถึงจะใหญ่ได้ เพราะที่ปวด เป็นเพราะกล้ามเนื้อส่วนนั้นฉีกขาด ร่างกายจึงต้องการโปรตีนมาเพื่อเสริมสร้างกล้ามเนื้อ ให้ใหญ่ขึ้นเพื่อรองรับน้ำหนักระดับนั้น

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ปวดนั้นคือดีมากครับ ผมนี่เล่นนานจนมันไม่ปวดแล้ว อยากปวดอีก
    Open Your Mind

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อย่าลืมข้อนี้ด้วยครับ 80% ของกล้ามเนื้อสร้างจากในครัว