ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 96

ทำไมโนตบุคสเปคนี้เล่นเกมอะไรก็ไม่ลื่นเลยครับ ดูให้หน่อย

toshiba L840

CPU Intel Core i5-3210M (2.50 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 3.10 GHz)

GraphicCard AMD Radeon HD 7670M (2GB GDDR3)

Memory 4 GB DDR3

ไม่ลื่นเลย ทั้ง farcry 3 , dirt 3 , NFS the run , AC IV ขนาดปรับ low fps ยังวิ่งแค่ประมาณ 20 เองอ่ะครับ ผมไปดูเขาเทสการ์ดจอตัวเดียวกันปรับสูงสุดลื่นปรี๊ด

ใช้ win 8 ครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับ windows หรือป่าว เพราะตอนซื้อมาแรกๆ ใช้ win7 ผมลงเกม MOH warfighter ผมก็ว่าปรับ high มันก็ลืน

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    แหมธรรมดาล่ะเกมส์โหดๆทั้งนั้น

ไม่รู้สิ อยู่ทุกที่
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    เวลาเล่นได้เสียบสายชาร์ตป่าว ถ้าเสียบแล้วดูตรงแบตเตอร์รี่ตั้งเป็น high performance รึป่าว
    ▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇▇

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อาจจะเพราะ CPU มี2หัวหรือเปล่า *-*
    ส่วนการ์ดจอก็ Core Speed 600 MHz
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 28th November 2013 เมื่อ 08:36

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมไปดูเทสโนตบุคการ์ดจอกับซีพียูเท่ากันเขาเล่นกันลื่อปรี๊ดเลยครับ สงสัยคงต้องลองลง win 7 ดู

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    มันต้องปรับการ์ดจอรึป่าว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ได้ตั้งให้การ์ดจอปรับอัตโนมัติรึเปล่าครับ ผมเป้นนะ ใช้โน๊ตบุ๊ค
    บางเกมนี่เข้าเล่นแล้วกระตุก ใจหายหมด แต่พอลองดูการตั้งค่า
    การ์ดจอมันดันเลือกเป้นออนบอร์ด ผมต้องปรับให้เป้นการ์ดจอแยก หายกระตุกเลย ลองดูนะครับๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ntlovemilk อ่านกระทู้
    ได้ตั้งให้การ์ดจอปรับอัตโนมัติรึเปล่าครับ ผมเป้นนะ ใช้โน๊ตบุ๊ค
    บางเกมนี่เข้าเล่นแล้วกระตุก ใจหายหมด แต่พอลองดูการตั้งค่า
    การ์ดจอมันดันเลือกเป้นออนบอร์ด ผมต้องปรับให้เป้นการ์ดจอแยก หายกระตุกเลย ลองดูนะครับๆๆ
    ที่คุณปรับเป็นยังไงครับอธิบายซักนิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    มันต้องลื่นแน่นอนครับ ขนาดโน๊ดบุ๊ก ผมแค่ I3 2.66 amd radeon 6470m 512m ram4g ยังเล่นลื่นปลื้ดเลย ถ้าโลว์นะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อย่าลืมเสียบสายชารจกับ highperformance ละ i5ก็turboboostด้วย การ์ดจอถ้ามีให้สลับก็จัดซะ แต่บางทีก็เป็นที่ไวรัส เช็คที่taskmanager ด้วย ว่ามีอะไรแปลกปลอม ป่ล่าว ส่อนassassin IV ถ้าไม่ลงupdate จะแลค นะ จบจ๊ะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เท่าที่ทราบผมว่าจะเป็นที่ catalyst control center นะ มันอาจจะไม่ตรงรุ่น หรือไม่ก็ต้องเซ็ต ให้รันผ่านการ์ดจออย่างเดียว เพราะรุ่นนี้ไม่มี ปุ่ม turbo boost แล้วเวลาคุณใช้ มันรันเกมผ่านการ์ดจอ บ้างมั้ยครับ
    เพราะโน็ตบุ็คแต่ละแบรนด์ จะมีไดร์เวอร์ติดมา Intel&#174; Turbo Boost Technology ส่วนน่าตาการใช้งานก็จะเป็นในรูปแบบของแต่ละแบรนด์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มันสามารถตั้งค่าให้เป็น AMD Radeon HD อย่างเดียวเลยได้ไหมครับ เหมือนเครื่องผมที่ซื้อมาใหม่ไม่ค่อยได้ทำความรู้จักโน็ตบุคเท่าไหร่ ระบบก็เหมือนๆ กัน I3 การ์ดจอ AMD Readeon

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    อาจจะเพราะ CPU มี2หัวหรือเปล่า *-*
    ส่วนการ์ดจอก็ Core Speed 600 MHz
    i5 gen3 มันมี 4หัวนะ ดูแล้วหน้าจะลืมสลับการ์ดจอเป็น 7670 มากกว่า และอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอด้วยละ
    และ win 7 นี้ก็หน้าใช้เสถียนดี

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ของ ati ลองดูนี่นะครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=i7gj3v5XGG8#t=56

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

http://www.kingrpg.net
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    บางเกม FPS ผมก็เห็นเครื่องเค้าเล่นลื่นๆ แต่พอเราไปเล่นแล้ว เม้าส์หรือเวลาหั่นทิศทางมันจะหน่วงๆอืดๆ เล่นแล้วจะอ้วก
    My name is KINGRPG