ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ขอวิธีการลง Window แบบละเอียดหน่อยค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ ตามหัวข้อเลยท่านใดมีไฟล์ของ rabbitfile ก็แปะได้เลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^
    สอบถามเพิ่มเติมค่ะ คือต้องใข้แผ่นเสมอมั้ยคะ?

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ตามนี้ครับ

install windows7

ทั้งนี้และทั้งนั้น วิธีลง windows 7 - 8 - 8.1 ไม่ต่างอะไรกันมาก ถ้าศึกษาดีๆ ก็ไม่มีปัญหา

ส่วนไฟล์ นิ หาโหลดในหมวด Software ก็ได้เยะแยะครับ

ปล. windows อะไรก็ไม่บอกมาด้วย

edit: วิธีลง win มีทั้งแบบ ลงผ่าน usb, ลงจากแผ่น, ลงผ่าน Hard Disk ในเครื่อง ขึ้นอยู่ว่าจะสดวกอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 29th April 2015 เมื่อ 18:25

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากลง window 7 ultimate ค่ะ ที่บอกว่าลื่นๆน่ะค่ะ หรือมีตัวไหนแนะนำมั้ยคะ?

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ลื่นไม่ลื่นก็อยู่ที่สเปคคอมของคุณเองนั่นล่ะครับ
    ส่วนตัวแนะนำwindow 7 ultimate x64 นั่นล่ะครับ สเปคก็ ไม่เน้นอะไรมากคอมบ้านๆสมัยนี้ผ่านอยู่แล้ว แต่ ramต้อง 4GB up(แนะนำ 8GBดีกว่าเผื่อเหลือๆ)

ไฟล์ windows น่ะ ไปโหลดจากเว็บ Microsoft เอาแล้วหาตัว Activated จากเน็ตทีหลังก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 29th April 2015 เมื่อ 18:49