ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275

มีใครเลี้ยงหมาบางแก้วบ้างครับปรึกษาหน่อยครับ

คือผมเพิ่งได้ลูกหมาพันธ์บางแก้วแท้มาครับ พอดีญาติให้มา แล้วทีนี้ผมเลยสงสัยครับว่า

ครอบครัวผมมีสมาชิก 5 คน จะเลี้ยงยังไงให้มันเชื่องกับทุกคนในบ้านดีครับ

ได้ยินมาว่าพันธ์นี้มันค่อนข้างดุและมีเจ้านายคนเดียวครับ

กลัวเป็นเหมือน อเมริกันพิทบูลครับ

ผมเคยเลี้ยงโกลเด้นที่ว่าเชื่อๆแล้วแม้แต่โจรปล้นบ้านอะครับ มันดุมากๆเลย พ่อผมจะไม่ค่อยชอบหมาพันธ์ตัวใหญ่ๆครับเลยมักจะเลี้ยงขัง

แล้วพันธ์นี้เลี้ยงขังกรงได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ TT

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ให้ทุกคนมีส่วนร่วมในการเลี้ยงครับ///ผมเดาๆเอาอะครับ55555 แต่เหมือนเคยดูรายการทีวีเขาบอกปะมานนี้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อยู่ที่คนเลี้ยงน่ะครับ สุนัขแค่ไม่กักขังเค้ามากเกินไป พาเห็นผู้คน มันก็ไม่ก้าวร้าว ผมว่าสัญชาติญานอาจจะส่วนน้อย ถ้าพื้นที่ในบ้านน้อยก็ต้องขยันพาออกไปเดินเล่นบ้างอะไรบ้าง ที่สำคัญเวลาเลี้ยงต้องนึกถึงตอนเค้าโต เพราะเค้าอาจไม่น่ารักเหมือนตอนแบเบาะ ถ้าเลี้ยงแล้วรับผิดชอบจนกว่าเค้าจะตายจากเราไปเอง แถวบ้านผมมีคนเอามาทิ้งไว้ ทั้งๆที่มันโตแล้ว เชื่อมั้ยมันเศร้ามากอะ เคยเห็นหมาร้องไห้มั้ยครับน้ำตาขี้ตาออกมาจากเบ้าตาเป็นคราบเลย ให้ข้าวก็ไม่กิน เพราะคิดถึงเจ้าของมัน ไม่รู้เจ้าของใจทำด้วยอะไรคิดทิ้งได้ลงคอ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    บ้านผมก็มีบางแก้วครับ เลี้ยงแบบไม่ขังกรง เชื่องกับคนอื่นแถมน่ารักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    มันไม่จำเป็นหรอกครับว่า จะซื่อสัตย์กับใครคนเดียว ถ้ามีหลายคนมันจะดูด้วยตัวมันเองว่าคนไหนมีอำนาจมากสุดในบ้าน บ้านผมก็เลี้ยงครับ ผมเล่นกับมันทุกวัน แม่ผมปูที่นอนให้มันทุกวัน แต่มันจะชอบไปนอน ข้างๆพ่อผมตลอด และมันรักพ่อมากๆ ถ้าเลี้ยงให้มันคุ้นเคยกับคนในบ้านตั้งกะเด็กๆมันก็จะสนิทคุ้นเคยกับแค่คนในบ้านน่ะแหละครับ ไม่มีก้าวร้าวด้วยหรอก สำคัญแค่คนในบ้านปฏิบัติกับมันยังไง ต้องไม่แกล้งมันมากๆเล่นด้วยกับมันมากๆ แค่นี้มันก็รักทุกคนในบ้านแล้วครับ อ้อ ฝึกนิสัยให้มันแต่เด็กๆเลยนะครับ อย่าตามใจมันมาก โตมามันจะได้สอนง่ายๆ ควรดูว่ามันแพ้อาหารหรือยาอะไรด้วยนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมเคยเลี้ยงนะผมตั้งชื่อให้ว่า บอส มันเป็นหมาบางแก้วที่ โครตฉลาด มาก หมาพันธุ์นี้ดุจริงนะคับ ถ้าคนไม่คุ้นเคย อย่าปล่อยมันหรืออย่าไห้คนที่ไม่คุ้นจับไม่งั้นเจอกัดแน่ตอนเด็กๆก็พามันไปเดินนอกบ้านหน่อยก็ดี

นะคับมันจะได้คุ้นๆคนไว้มั่ง ถ้าขังกรงมันไว้อยู่แต่บ้านนะ อย่าว่าแต่เจ้านายก็เหอะมันกัดหมดละ แล้วให้สมาชิกในครอบครัวเล่นกับมันตั้งแต่ตอนเด็กๆนะคับให้มันดมๆกลิ่นไปพออยู่ไปนานเดียวมันก็ชินเองละคับ

ตอนนี้เจ้า บอส ได้ ตายไปตั้งหลายปีละคับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เล่นกับมันบ่อยๆ พยายามให้คนอื่นมาเล่นกับมันด้วยตอนมันยังเล็ก ปล่อยมันออกจากบ้าน พามันไปเที่ยวพบผู้คนเยอะๆ
    หรือพาไปเดินเล่น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    สุนัขทุกพันธุ์..ย้ำว่าทุกพันธุ์จะดุหรือขี้เล่นขึ้นอยู่ที่การเลี้ยงดูครับ คุณรักเค้ามากเท่าไหร่เค้าก็รักคุณตอบกลับมามากเท่านั้น เหมือนผมจะพูดน้ำเน่านะแต่
    ใครที่เลี้ยงสุนัขมาหลายปีจะรู้เลยว่ามันใช่จริงๆ

คลิปสุนัขลุมกัดเจ้าของ 18-!!!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 30th November 2013 เมื่อ 03:14